షర్మిల రాజకీయ జీవితం ముగిసింది!

వైఎస్ బిడ్డ ఇంత మూర్ఖ రాజకీయాలు చేస్తాడని.. తన పరుగు కూడా మొదలు పెట్టకుండానే అంతం చేస్తాడని ఎవరూ ఊహించలేదు. షర్మిల పరిస్థితి చూసి వైఎస్ అభిమానులు కూడా జాలిపడుతున్నారు. ఇప్పుడు ఆమెకు కాంగ్రెస్‌లో స్థానం లేదు. ఆయన పార్టీని మళ్లీ లెక్కించలేం. ఆమె స్వయంగా అలాంటి వ్యూహంలో చిక్కుకుంది. అటు కాంగ్రెస్‌, ఇటు జగన్‌ రెడ్డిలు ఇద్దరూ తమ తమ వ్యూహంలో చిక్కుకుంటున్నారు.

కాంగ్రెస్‌లో విలీనం సాధ్యం కాదు!

కాంగ్రెస్‌లో విలీన ప్రతిపాదనకు షర్మిల అంగీకరించి చర్చలు జరిపారు. అయితే ఆమెను పార్టీలో చేర్చుకునేందుకు తెలంగాణ నేతలు ఎవరూ సిద్ధంగా లేరు. ఆమె అడుగు పెడితే ఉన్నది కూడా ఊడిపోతుందని కాంగ్రెస్ నేతలు తేల్చేశారు. అందుకే తెలంగాణ కాంగ్రెస్ పై ఆమె నీడ కూడా పడకూడదని అల్టిమేటం ఇచ్చారు. దీంతో ఆమె పోటీపై కాంగ్రెస్ హైకమాండ్ ఏమీ చెప్పడం లేదు. పాలేరులో పోటీ చేస్తానని కాన్ఫిడెంట్‌గా చెప్పిన ఆమె ఇప్పుడు.. తర్వాత చెబుతానని అంటున్నారు. మరోవైపు రేణుకాచౌదరి లాంటి వారు ఆమెపై ఆగ్రహం వ్యక్తం చేస్తున్నారు. ఈ వ్యతిరేకత విపరీతంగా ఉంది. చివరకు హైకమాండ్ ఎలాంటి నిర్ణయం తీసుకోలేదు. బేషరతుగా విలీనమై కాం అని చెప్పారు. అలా చేయడం రాజకీయంగా ఆత్మహత్యే అవుతుంది.

విలీన చర్చలతో షర్మిల పార్టీని కలవరపరిచారు

మరోవైపు తమకు ఎన్ని ఓట్లు వస్తాయో పక్కన పెడితే ఏ రాజకీయ పార్టీ అయినా ముందుగా బలం పెంచుకునే ప్రయత్నం చేయాలి. పార్టీ ఉంటుందన్న నమ్మకం ఉండాలి. కానీ షర్మిల మాత్రం.. భారీ మొత్తంలో ఖర్చు చేసి.. మూడు వేల కిలోమీటర్ల వరకు పాదయాత్ర చేసి.. విపరీతమైన ప్రచారం పొంది.. ఎక్కడికో వెళ్లిపోయారు. చివరకు మరో పులిగా ప్రకటించిన పాలేరులో కూడా కనీసం ప్రభావం చూపే పరిస్థితి లేదు. తన పార్టీ ఉందో లేదో కూడా పట్టించుకోని ఆమె విలీన చర్చలతో తన ప్రభావాన్ని తగ్గించుకున్నారు. ఇప్పుడు విలీనం చేయకుండా సొంతంగా పార్టీ పెడితే కనీసం డిపాజిట్ కూడా దక్కదు.

ఈ పద్మవ్యూహం నుంచి షర్మిల బయటకు రావడం కష్టమే!

తన నిర్ణయాలు, కాంగ్రెస్ పార్టీ ప్లాన్, జగన్ ఎడ్డి పంజాన వంటి వాటిని సమర్ధవంతంగా ఎదుర్కోగలిగితేనే రాజకీయాల్లో రాణిస్తారు లేకపోతే మొదటికే మోసం వస్తుంది. నిత్యం జాగ్రత్తగా ఉండాల్సిన షర్మిలపై అన్ని వైపుల నుంచి వ్యూహాత్మక దాడి జరిగింది. వారిని గుర్తించి తనను తాను రక్షించుకోవడంలో విఫలమయ్యాడు. కానీ రాజకీయాల్లో ఏదైనా జరగొచ్చు.. గ్రేట్ కం బ్యాక్ ఇవ్వొచ్చు.. కానీ షర్మిల అమాయక రాజకీయాలతో ఇలాంటి వాదన వినిపించడం కష్టమే.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *