ఉదయనిధి స్టాలిన్: సనాతనధర్మాన్ని నిర్మూలించండి

ఇది సామాజిక న్యాయానికి విరుద్ధం

మలేరియా, డెంగ్యూ, కరోనా ఇలా

తమిళనాడు మంత్రి ఉదయనిధి స్టాలిన్

భగ్గుమన్న బీజేపీ, హిందూ సంస్థలు

హిందూమతంపై ‘భారతదేశం’ పట్ల ద్వేషం

భారతీయ వారసత్వంపై దాడి: అమిత్ షా

హిందూ వ్యతిరేకత అనేది ప్రతిపక్షాల వ్యూహం

బీజేపీ జాతీయ అధ్యక్షుడు నడ్డా విమర్శలు

ఢిల్లీ పోలీసులకు లాయర్ జిందాల్ ఫిర్యాదు

చెన్నై-ఆంధ్రజ్యోతి/న్యూఢిల్లీ, సెప్టెంబర్ 3: సనాతన ధర్మాన్ని నిర్మూలించాలని తమిళనాడు సీఎం ఎంకే స్టాలిన్ కుమారుడు, యువజన సంక్షేమం, క్రీడల అభివృద్ధి శాఖ మంత్రి, డీఎంకే యువజన విభాగం అధ్యక్షుడు ఉదయనిధి స్టాలిన్ పిలుపునిచ్చారు. సనాతన ధర్మం మలేరియా, డెంగ్యూ, కరోనా లాంటిదని… దోమలు, వైరస్‌లను నిర్మూలించినట్లే దీన్ని పూర్తిగా నిర్మూలించాల్సిన అవసరం ఉందని వ్యాఖ్యానించారు. ఆయన మాటలపై బీజేపీ అగ్రనేతలు ఆగ్రహం వ్యక్తం చేయగా, కాంగ్రెస్ ఎంపీ కార్తీ చిదంబరం ఆయనకు మద్దతు పలికారు. తమిళ ప్రోగ్రెసివ్ రైటర్స్ అసోసియేషన్, ద్రవిడ కళగం సంయుక్త ఆధ్వర్యంలో శనివారం రాత్రి చెన్నైలోని కామరాజర్ అరేనాలో జరిగిన ‘సనాతన ధర్మ నిర్మూలన మహానాడు’లో పాల్గొన్న ఉదయనిధి మాట్లాడారు. ‘కొన్నింటిని పూర్తిగా నిర్మూలించాలి. దోమలు, డెంగ్యూ, మలేరియా, కరోనా వంటి వాటిని మనం వ్యతిరేకించకూడదు. వాటిని నిర్మూలించాలి. ఆ సందర్భంలోనే సనాతన ధర్మాన్ని వ్యతిరేకించడం కంటే దానిని నిర్మూలించడమే మన ప్రధాన కర్తవ్యం. సనాతన అనే పదం సంస్కృతం నుండి వచ్చింది. ఇది సమానత్వానికి, సామాజిక న్యాయానికి విరుద్ధం. సనాతన అంటే స్థిరమైనది లేదా మార్చలేనిది. అన్ని మారిపోతాయి. ఏదీ ఫిక్స్ కాలేదు’ అని ఉదయనిధి అన్నారు. మాజీ ముఖ్యమంత్రి కరుణానిధి తన చిన్ననాటి సనాతన ధర్మ అనుభవాలను ‘నెంజుకునిధి’ పుస్తకంలో వివరించారు.

‘భారతదేశం’ హిందూ మతాన్ని ద్వేషిస్తుంది

సనాతన ధర్మాన్ని నిర్మూలిస్తామంటూ ఉదయనిధి చేసిన వ్యాఖ్యలపై బీజేపీ మండిపడింది. ప్రతిపక్ష ‘భారత్’ కూటమి హిందూ మతాన్ని ద్వేషిస్తోందనడానికి ఆయన మాటలే నిదర్శనమని కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా ప్రకటించారు. ఆదివారం రాజస్థాన్‌లోని దుంగార్‌పూర్‌లో జరిగిన బీజేపీ పరివర్తన ర్యాలీలో ఆయన మాట్లాడారు. ‘ఉదయనిధి వ్యాఖ్యలు భారతీయ వారసత్వంపైనే దాడి. ఇది భారత కూటమి ఓటు బ్యాంకు రాజకీయాలు మరియు బుజ్జగింపు ఎత్తుగడలలో ఒక భాగం. కాంగ్రెస్, డీఎంకే అగ్రనేతల కుమారులు ఓటు బ్యాంకు కోసం సనాతన ధర్మాన్ని అంతం చేయాలని మాట్లాడుతున్నారు. లష్కరే తోయిబా కంటే హిందూ సంస్థలు ప్రమాదకరమని 2010లో రాహుల్ గాంధీ అన్నారు. దేశంలో హిందూ ఉగ్రవాదం ఉందని అప్పటి హోంమంత్రి (సుశీల్ కుమార్ షిండే) అన్నారు. మోడీ గెలిస్తే సనాతనమే గెలుస్తుందని కాంగ్రెస్ అంటోంది. ఇదంతా చూస్తుంటే భారత కూటమి పార్టీలు సనాతన ధర్మానికి విరుద్ధంగా వ్యవహరిస్తున్నట్లు స్పష్టమవుతోంది’ అని మండిపడ్డారు. వచ్చే ఎన్నికల్లో హిందూ వ్యతిరేకత తమ వ్యూహమా అని బీజేపీ జాతీయ అధ్యక్షుడు జేపీ నడ్డా విపక్షాలను ప్రశ్నించారు. దేశంలో 80 శాతం మంది ప్రజలు సనాతన ధర్మాన్ని అనుసరిస్తున్నారని బీజేపీ ఐటీ విభాగం అధిపతి అమిత్ మాలవీయ అన్నారు.

కార్తీ చిదంబరం మద్దతు

ఉదయనిధి వ్యాఖ్యలను కేంద్ర మాజీ మంత్రి పి.చిదంబరం కుమారుడు, ఎంపీ కార్తీ చిదంబరం సమర్థించారు. కులం దేశానికి శాపమని వ్యాఖ్యానించారు. జాతి ప్రక్షాళనకు ఉదయనిధి పిలుపునిచ్చారని బీజేపీ నేతలు చేస్తున్న విమర్శలు అర్థరహితమన్నారు. తమ పార్టీ అన్ని మతాలను గౌరవిస్తుందని, ఇతరుల మనోభావాలను దెబ్బతీసే ఉద్దేశం లేదని మహారాష్ట్ర కాంగ్రెస్ నేత నానా పటోలే అన్నారు.

ఉదయనిధిపై ఫిర్యాదు

సనాతన ధర్మానికి వ్యతిరేకంగా ఉదయనిధి స్టాలిన్ చేసిన వ్యాఖ్యలు విద్వేషపూరితంగా, రెచ్చగొట్టేలా ఉన్నాయని సుప్రీంకోర్టు న్యాయవాది వినీత్ జిందాల్ ఢిల్లీ పోలీసులకు ఫిర్యాదు చేశారు. ఎమ్మెల్యేగా, మంత్రిగా రాజ్యాంగబద్ధంగా వ్యవహరిస్తానని.. అన్ని మతాలను గౌరవిస్తానని.. కానీ సనాతన ధర్మాన్ని నిర్మూలించాలని పిలుపునివ్వడం మత వర్గాల మధ్య విద్వేషాలు సృష్టిస్తోందని ఆరోపించారు.

బెదిరింపులకు నేను భయపడను

బీజేపీ, హిందూ సంస్థల విమర్శలపై ఉదయనిధి స్పందించారు. కాషాయ బెదిరింపులకు భయపడేది లేదని, అణగారిన వర్గాల తరపున మాట్లాడానని స్పష్టం చేశారు. సనాతన ధర్మం అనేది ప్రజలను కులం మరియు మతం ఆధారంగా విభజించే సిద్ధాంతం. వ్యతిరేకంగా మాట్లాడి ప్రజల్లో ఆగ్రహం తెప్పించే ప్రయత్నం చేయలేదని స్పష్టం చేశారు.

హిందూ సంస్థల ఆగ్రహం

తమిళనాడులోని పలు హిందూ సంస్థలు ఉదయనిధి వ్యాఖ్యలను తీవ్రంగా ఖండించాయి. ఆయన ఆ వ్యాఖ్యలను ఉపసంహరించుకోవాలని, లేదంటే పోలీసులు అతనిపై తగిన చర్యలు తీసుకోవాలని వీహెచ్‌పీ, హిందూమున్నాని తదితర సంస్థలు డిమాండ్ చేశాయి. తమిళనాడులో భారత రాజ్యాంగం అమలవుతుందా అని వీహెచ్‌పీ సీనియర్‌ నేత అలోక్‌కుమార్‌ ప్రశ్నించారు. సనాతన ధర్మాన్ని ధ్వంసం చేయాలనుకునే వారే నాశనమవుతారని స్పష్టం చేశారు. సనాతన ధర్మం అనే పదం కైస్తవం లేదా ఇస్లాం కంటే ముందు ఉండేదని, సనాతన ధర్మం అంటే శాశ్వతమని బీజేపీ తమిళనాడు అధ్యక్షుడు అన్నామలై పేర్కొన్నారు. ఉదయనిధి మరియు స్టాలిన్ క్రైస్తవ మిషనరీల ఆలోచనలను ప్రతిధ్వనించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-04T03:48:33+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *