పీజీ మెడికల్ సీట్ల కుంభకోణంలో టీటీడీ సభ్యుడు దేశాయ్‌కు లింక్ ఉందా?

కేతన్ దేశాయ్… ఈ పేరు వైద్య విద్యా రంగంలో చాలా మందికి సుపరిచితం. మెడికల్ కౌన్సిల్ ఆఫ్ ఇండియా చైర్మన్‌గా ఉన్నప్పుడు వ్యవస్థను భ్రష్టు పట్టించి సీట్ల వ్యవహారాలు నడిపారు. ఓ కేసులో రెడ్ హ్యాండెడ్ గా పట్టుబడ్డారు. అప్పట్లో ఈ వ్యవహారాలు సంచలనంగా మారాయి. అతను తప్పించబడ్డాడు. అయితే ఇప్పుడు ఆయన తిరుమల తిరుపతి దేవస్థానం ట్రస్ట్ బోర్డు సభ్యుడు. ఎంసీఐ కుంభకోణంలో అసలు నిందితుడు ఎవరు… టీటీడీ బోర్డు మెంబర్ ఎవరు అని చాలా మంది ఆశ్చర్యపోయారు. అయితే ఏపీలో ఆయన మార్క్ స్కామ్ వెలుగులోకి రావడంతో అందరిలోనూ అనుమానాలు మొదలయ్యాయి.

ఏపీలోని మూడు మెడికల్ కాలేజీలు భారీగా పకడ్బందీగా పీజీ మెడికల్ సీట్లను ఫోర్జరీ ద్వారా పెంచివేశాయి. వీరికి వైఎస్ఆర్ హెల్త్ వర్సిటీ ద్వారా కౌన్సెలింగ్ కూడా నిర్వహించారు. దేశవ్యాప్తంగా జరుగుతున్న మెడికల్ పీజీ కౌన్సెలింగ్‌లో ఈ విషయం వెలుగులోకి వచ్చింది. దీంతో దేశవ్యాప్తంగా పీజీ మెడికల్ కౌన్సెలింగ్ నిలిపివేసి విచారణ ప్రారంభించారు. కానీ ప్రభుత్వం పట్టించుకోవడం లేదు. ఢిల్లీ పోలీసుల విచారణకు సహకరించాలని లైట్‌ని ఆదేశించారు. అయితే అసలు వైఎస్ఆర్ హెల్త్ వర్సిటీ వీసీ తీరుపై… ఆయన మాట్లాడుతున్న వ్యవహారాలపైనే అనుమానాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి.

ఫోర్జరీ చాలా పకడ్బందీగా ఉందని MCI కనుగొంది. ఈడీ వ్యవహారాల్లో నిష్ణాతులైన వారే ఈ పని చేస్తున్నారనే అనుమానాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి. సహజంగానే గతంలో ఇలాంటి మోసాలకు పాల్పడిన వారిపై దృష్టి సారిస్తుంది. టీటీడీ బోర్డు సభ్యుడిగా ఉన్న కేతన్ దేశాయ్ పై కూడా చర్చ జరుగుతోంది. కేతన్ దేశాయ్ కి ఏపీ ప్రభుత్వ పెద్దలు ఎందుకు అంత ప్రాధాన్యత ఇస్తున్నారనేది సస్పెన్స్. గతంలో టీటీడీ బోర్డు సభ్యుడిగా ఉన్నారు. కొనసాగింది. ఇతని సహకారంతో చోరీలు జరుగుతున్నాయనే అనుమానాలు వస్తున్నాయి.

పీజీ మెడికల్ సీట్ల కుంభకోణం ఏపీలో వెలుగులోకి వచ్చినా ఇప్పుడు దేశవ్యాప్తంగా సంచలనం సృష్టిస్తోంది. ఏపీ పరువు పోయినట్లే. ఢిల్లీ పోలీసుల విచారణలో ఇంకా ఎన్ని సంచలన విషయాలు వెలుగులోకి వస్తాయో చూడాలి.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *