శుభ్‌మన్ గిల్: ఐపీఎల్ తర్వాత గిల్‌కి ఏమైంది? వరుస వైఫల్యాలకు కారణమేంటి?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-04T16:30:50+05:30 IST

ఈ ఏడాది ఐపీఎల్‌లో గుజరాత్ టైటాన్స్ ఓపెనర్ శుభ్‌మన్ గిల్ ఫైనల్ చేరడంలో ప్రధాన పాత్ర పోషించాడు. 17 మ్యాచ్‌లు ఆడి 890 పరుగులు చేశాడు. ఇదే జోరు కొనసాగిస్తే వన్డే ప్రపంచకప్‌లో టీమిండియా టైటిల్ గెలవడం పెద్ద కష్టమేమీ కాదనే అభిప్రాయం అందరిలో వ్యక్తమవుతోంది. దీంతో సెలక్టర్లు కూడా అతనికి మూడు ఫార్మాట్లలో అవకాశాలు కల్పించారు. అయితే దాదాపు రెండు నెలల తర్వాత సీన్ రివర్స్ అయినట్లు తెలుస్తోంది.

శుభ్‌మన్ గిల్: ఐపీఎల్ తర్వాత గిల్‌కి ఏమైంది?  వరుస వైఫల్యాలకు కారణమేంటి?

ఐపీఎల్ లాంటి ఈ ఏడాది జరిగిన మెగా లీగ్‌లో గుజరాత్ టైటాన్స్ తరఫున వరుస సెంచరీలతో దుమ్మురేపిన లిటిల్ ప్రిన్స్ శుభ్‌మన్ గిల్.. అంతర్జాతీయ మ్యాచ్‌ల్లో ఎంజాయ్ చేస్తున్నాడు. ఐసీసీ టెస్ట్ ఛాంపియన్‌షిప్ ఫైనల్, వెస్టిండీస్ పర్యటనలు ఆశించిన స్థాయిలో రాణించలేదు. అప్పుడప్పుడు ఒకటి రెండు అర్ధ సెంచరీలు తప్ప.. శక్తివంతంగా ఆడలేకపోయాడు. ఇప్పుడు ఆసియాకప్ లోనూ కీలకమైన పాకిస్థాన్ మ్యాచ్ లోనూ ఘోరంగా విఫలమయ్యాడు. ఇదిలావుంటే, అతను జట్టులో కొనసాగుతాడా లేదా వన్డే ప్రపంచకప్‌లో పక్కనపెడతాడా అనేది ఇప్పుడు ఆసక్తికర అంశంగా మారింది. గిల్‌కి ఏమైందని అభిమానులు చర్చించుకుంటున్నారు.

ఐపీఎల్‌లో గుజరాత్ టైటాన్స్ ఫైనల్ చేరడంలో ఆ జట్టు ఓపెనర్ శుభ్‌మన్ గిల్ ప్రధాన పాత్ర పోషించాడు. 17 మ్యాచ్‌లు ఆడి 890 పరుగులు చేశాడు. యావరేజ్ దాదాపు 60. ఇదే జోరును కొనసాగిస్తే వన్డే ప్రపంచకప్‌లో టీమిండియా టైటిల్ గెలవడం పెద్ద కష్టమేమీ కాదని అందరూ భావిస్తున్నారు. దీంతో సెలక్టర్లు కూడా అతనికి మూడు ఫార్మాట్లలో అవకాశాలు కల్పించారు. అయితే దాదాపు రెండు నెలల తర్వాత సీన్ రివర్స్ అయినట్లు తెలుస్తోంది. గిల్ జట్టుకు పెద్ద భారంగా మారాడన్న విమర్శలు వస్తున్నాయి. అతని నటన మరింత ప్రజాదరణ పొందుతోంది. ఆసియా కప్‌లో పాకిస్థాన్‌తో జరిగిన మ్యాచ్‌లో 32 బంతుల్లో కేవలం పది పరుగులకే ఔటయ్యాడు. ఏ సమయంలోనూ గిల్ ఆత్మవిశ్వాసంతో కనిపించలేదు.

ఇది కూడా చదవండి: ఆసియా కప్ 2023: నేపాల్‌కు బీర్ కంపెనీ బంపర్ ఆఫర్.. టీమిండియాకు భంగపాటు తప్పదా?

ముఖ్యంగా పాకిస్థాన్‌తో జరిగిన మ్యాచ్‌లో ఒక ఎండ్‌లో శుభ్‌మన్ గిల్ ఒత్తిడికి లోనైన మాట వాస్తవమే, అయితే అతను తన బ్యాటింగ్‌లో లోపాన్ని అంగీకరించాలి. ఈ మ్యాచ్‌లో గిల్ ప్రదర్శనపై భారత మాజీ ఆటగాడు గౌతమ్ గంభీర్ కూడా స్పందించాడు. తన బ్యాటింగ్‌లో సాంకేతిక సమస్యలు ఉన్నాయని, వాటిని సరిదిద్దుకోవాల్సిన అవసరం ఉందని అభిప్రాయపడ్డాడు. లేకుంటే ఇలాగే ఫీలవుతానని గంభీర్ హెచ్చరించాడు. బ్యాట్ కు, ప్యాడ్ కు మధ్య ఇంత గ్యాప్ పెట్టడం సరికాదన్నారు. భవిష్యత్తులో దీన్ని దృష్టిలో పెట్టుకుని ఆడాలని గిల్ సలహా ఇచ్చాడు. ఒత్తిడికి లోనుకాకుండా సహజమైన ఆట ఆడాలని సూచించాడు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-04T16:30:50+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *