ఉదయనిధి స్టాలిన్: కాంగ్రెస్ ముక్త్ భారత్ అని ఆయన చెప్పలేదా?

చెన్నై: సనాతన ధర్మంపై తాను చేసిన వ్యాఖ్యలను బీజేపీ వక్రీకరించిందని తమిళనాడు ముఖ్యమంత్రి ఎంకే స్టాలిన్ తనయుడు ఉదయనిధి స్టాలిన్ అన్నారు. తన మాటలకు కట్టుబడి ఉంటానని, ఎలాంటి చట్టపరమైన చర్యలకైనా సిద్ధమన్నారు. ‘కాంగ్రెస్ ముక్త్ భారత్’ అని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ చెప్పలేదా అని ఆయన ప్రశ్నించారు. దాని అర్థం ఏమిటి?

తమిళ అభ్యుదయ రచయితల సంఘం, ద్రవిడ కళగం సంయుక్త ఆధ్వర్యంలో జరిగిన ‘సనాతన ధర్మ నిర్మూలన మహానాడు’లో పాల్గొన్న ఉదయనిధి మాట్లాడుతూ సనాతన ధర్మం మలేరియా, డెంగ్యూ, కరోనా లాంటిదని, దోమలు, వైరస్‌ల మాదిరిగానే సనాతన ధర్మాన్ని పూర్తిగా తరిమికొట్టాలన్నారు. నిర్మూలించబడతాయి. దీనిపై బీజేపీతో పాటు పలు హిందూ సంస్థలు తీవ్రంగా విమర్శించాయి. డీఎంకే భాగస్వామిగా ఉన్న ‘ఇండియా’ కమిటీ కూడా ఉదయనిధిని జాతి ప్రక్షాళనకు పూనుకున్నదని విమర్శించారు.

కాంగ్రెస్ అంటే ముక్త భారత్ కూడానా?

ఉదయనిధి సనాతన ధర్మాన్ని విమర్శించిన మాట వాస్తవమేనని, సనాతన ధర్మాన్ని నిర్మూలించాలని అన్నారు. ఇదే విషయాన్ని తాను పదే పదే చెబుతానని, అయితే కుల వివక్షను స్వాగతిస్తున్నానని కొందరంటే, ద్రవిడను రద్దు చేయాలని మరికొందరు అంటున్నారు. అంటే డీఎంకే వాళ్లను చంపాలా? అతను అడిగాడు. ‘కాంగ్రెస్ ముక్త భారత్’ అంటున్నాడు మోడీ అంటే కాంగ్రెస్ వాళ్లను చంపడమా? ఉదయనిధి కౌంటర్ ఇచ్చారు.

“ద్రావిడ మోడల్ మార్పు కోసం పిలుపునిస్తుంది. అంతా సమానమే అని చెబుతుంది. బీజేపీ నా మాటలను వక్రీకరించి తప్పుడు ప్రచారం చేస్తోంది. ఇది వారికి అవమానం. నాపై ఎలాంటి కేసునైనా ఎదుర్కొనేందుకు సిద్ధంగా ఉన్నారు. భారత్‌ను అడ్డుకోవడం చూసి బీజేపీ భయపడుతోంది. అందుకే ప్రజల దృష్టిని మళ్లించే ప్రయత్నం చేస్తోంది. ఒకే వంశం, ఒకే దేవుడు డీఎంకే విధానం’’ అని ఉదయనిధి స్టాలిన్ అన్నారు.సనాతన ధర్మాన్ని అవలంబించే వారిని ఊచకోత కోయాలని తానెప్పుడూ చెప్పలేదని.. అణగారిన వర్గాల పక్షాన ఆయన మాట్లాడుతూ.. వారంతా పైశాచిక ధర్మానికి గురవుతున్నారని అన్నారు. .సనాతన ధర్మం కులం, మతం పేరుతో ప్రజలను విభజిస్తోందని, మానవత్వాన్ని పెంపొందించేందుకు, సమానత్వాన్ని సాధించేందుకు సనాతన ధర్మాన్ని నిర్మూలించాలని ఉదయనిధి స్టాలిన్ పునరుద్ఘాటించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-04T15:40:10+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *