సీఎం స్టాలిన్: గుజరాత్ మోడల్ వంచన.. సీఎం స్టాలిన్ ధ్వజమెత్తారు

– తొమ్మిదేళ్ల బీజేపీ పాలనలో చేసిన వాగ్దానాలను మరిచిపోయారు

– దేశాన్ని రక్షించడమే ‘భారతదేశం’ లక్ష్యం

చెన్నై, (ఆంధ్రజ్యోతి): దేశవ్యాప్తంగా గుజరాత్ మోడల్ సుపరిపాలన అందిస్తానని కల్లబొల్లి మాటలు చెప్పి అధికారంలోకి వచ్చిన ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ తొమ్మిదేళ్ల పాలనలో ఎన్నికల హామీలను నెరవేర్చలేదని డీఎంకే అధ్యక్షుడు, సీఎం స్టాలిన్ ధ్వజమెత్తారు. సోమవారం ఉదయం ఆయన ‘కపట బీజేపీని ఓడిద్దాం.. భారత్‌ను కాపాడుకుందాం’ అనే ఆడియోను విడుదల చేశారు. ఈ ఆడియో తమిళం, తెలుగు, మలయాళం, కన్నడ మరియు హిందీ అనే ఐదు భాషల్లో ఏకకాలంలో విడుదలైంది. స్టాలిన్ తన ప్రసంగంలో చెప్పినట్లుగా.. రైతుల ఆదాయం రెండింతలు పెరిగిందని, పేదల జీవన ప్రమాణాలు పెరగలేదని ప్రధాని మోదీ అన్నారు. ప్రజలపై మత విద్వేషాలను రెచ్చగొడుతున్నారని విమర్శించారు. కేంద్రంలో అధికారంలో ఉన్న బీజేపీ భారతీయులందరూ కొనసాగిస్తున్న ఐక్యతా భావాన్ని ధ్వంసం చేస్తూ రాజ్యాంగ పునాదులను దెబ్బతీసేందుకు ప్రయత్నిస్తోందని విమర్శించారు. 2014లో అధికారంలోకి వచ్చిన బీజేపీ ఎన్నికల ముందు ప్రజలకు ఇచ్చిన ఏ ఒక్క హామీని నెరవేర్చలేదన్నారు. గుజరాత్ మోడల్ గవర్నెన్స్ అంటూ గొప్పలు చెప్పుకున్న నరేంద్ర మోడీ ప్రస్తుతం ఏ మోడల్ పాలన అందించాలో తెలియక ప్రజలు అయోమయంలో ఉన్నారని మండిపడ్డారు. విదేశాల్లో ఉన్న నల్లధనాన్ని తీసుకొచ్చి రూ.కోట్లు డిపాజిట్ చేస్తానని హామీ ఇచ్చిన మోదీ. ప్రతిభారతీయ బ్యాంకు ఖాతాలో రూ.15 లక్షలు, ఏడాదికి రెండు కోట్ల ఉద్యోగాలు, రైతుల ఆదాయాన్ని రెట్టింపు చేయాలని, ఐదు లక్షల కోట్ల డాలర్ల ఆర్థికాభివృద్ధి సాధించిన దేశంగా భారత్‌ను మార్చేందుకు ఏ ఒక్కటీ నెరవేర్చలేదన్నారు. వరుసగా రెండుసార్లు అధికారంలోకి వచ్చిన బీజేపీ కార్పొరేట్‌ సంస్థలకు అండగా నిలుస్తోందని, ప్రభుత్వ రంగ సంస్థలన్నీ ప్రయివేటీకరణ చేసి లాభాలు ఆర్జించి సంస్థలను సమర్థంగా నడపలేకపోతున్నామని ప్రపంచానికి చాటిచెప్పిందన్నారు. ప్రైవేట్ కంపెనీలకు విమానయాన సంస్థలు. ‘భారత్’ కూటమిలో భాగస్వామిగా ఉన్న డీఎంకే ఇప్పుడు దేశాన్ని మత శక్తుల నుంచి రక్షించే బాధ్యతను తీసుకుందని, 2023 లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో ఎవరు అధికారంలోకి వస్తారన్నది ముఖ్యం కాదని అన్నారు. ఎవ్వరూ అధికారంలోకి రాకూడదు.

nani4.jpg

తిరుచ్చెందూర్ దేవాలయం గోల్డ్ బాండ్ వడ్డీ చెల్లింపు…

తిరుచ్చెందూర్ సుబ్రమణ్యేశ్వర స్వామి ఆలయంలో భక్తులు చెల్లించిన బంగారు కానుకలను కరిగించి, మేలిమి బంగారు బిస్కెట్లను ఆదా చేయడం ద్వారా ఎస్‌బిఐ వార్షిక వడ్డీ చెల్లింపు స్లిప్‌ను ముఖ్యమంత్రి ఆలయ అధికారులకు అందజేశారు. ఏళ్ల తరబడి ఆ ఆలయంలో భక్తులు సమర్పించిన బంగారు కానుకలు నిరుపయోగంగా ఉన్నాయి. డీఎంకే ప్రభుత్వం అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత.. మాజీ న్యాయమూర్తుల సమక్షంలో ముంబైలోని ఓ కేంద్ర ప్రభుత్వ గుర్తింపు పొందిన సంస్థ వాటిని మేలిమి బంగారు బిస్కెట్లుగా మార్చి బంగారు బాండ్లుగా బ్యాంకుల్లో భద్రపరిచే పథకాన్ని అమలు చేస్తోంది. ఈ మేరకు తిరుచ్చెందూర్ ఆలయంలోని బంగారు కానుకలను కరిగించి బంగారు బిస్కెట్లుగా మార్చారు. ఈ బంగారు బిస్కెట్ల విలువ రూ.99.77 కోట్లు కాగా, వీటిని స్టేట్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియాలో భద్రపరిచారు. ఆ బంగారం పొదుపు వడ్డీ రూపంలో సంవత్సరానికి 2.25 కోట్లు పొందుతోంది. ఈ నేపథ్యంలో సచివాలయంలో సోమవారం ఏర్పాటు చేసిన కార్యక్రమంలో గతేడాది పొదుపు చేసిన బంగారు నిల్వలకు ఎస్‌బీఐ చెల్లించిన వడ్డీ పత్రాన్ని స్టాలిన్ ఆలయ నిర్వాహకులకు అందజేశారు. దేవాదాయ శాఖ మంత్రి పికె శేఖర్‌బాబు, మాజీ న్యాయమూర్తి ఆర్‌.మాలా, ప్రభుత్వ ప్రధాన కార్యదర్శి శివదాస్‌ మీనా, పర్యాటక, దేవాదాయ శాఖ ప్రిన్సిపల్‌ సెక్రటరీ డాక్టర్‌ కె. మణివాసన్‌, హిందూ దేవాదాయ శాఖ ప్రత్యేక అధికారి జె.కుమార గురుబరన్‌, కమిషనర్‌ మురళీధరన్‌, స్టేట్‌ బ్యాంక్‌ జనరల్‌ మేనేజర్‌ గోవింద్‌ నారాయణ్‌ గోయల్‌ పాల్గొన్నారు. ఈ కార్యక్రమంలో ఉన్నారు. తదితరులు పాల్గొన్నారు.

క్రీడా విజేతలకు నగదు ప్రోత్సాహకాలు…

ఖేలో ఇండియాలోని సచివాలయంలో సోమవారం ఉదయం జరిగిన మరో కార్యక్రమంలో జాతీయ స్థాయి క్రీడా పోటీల్లో పతకాలు సాధించిన 134 మంది క్రీడాకారులకు రూ.2.24 కోట్ల ప్రోత్సాహకాల పంపిణీని ముఖ్యమంత్రి ఎంకే స్టాలిన్ ప్రారంభించారు. ఆ మేరకు పది మంది క్రీడాకారులకు నగదు ప్రోత్సాహకాలను అందజేశారు. ఈ కార్యక్రమంలో యువజన సంక్షేమం, క్రీడాభివృద్ధి శాఖ మంత్రి ఉదయనిధి, క్రీడాశాఖ ప్రిన్సిపల్ సెక్రటరీ అతుల్య మిశ్రా, రాష్ట్ర క్రీడాభివృద్ధి సంస్థ మెంబర్ సెక్రటరీ జె మేఘనాథరెడ్డి తదితరులు పాల్గొన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *