ఆంధ్రజ్యోతి: టీచర్లకు అవమానం.. ఏపీలో టీచర్లకు ఇప్పటికీ జీతాలు రావడం లేదు..!!

ఈరోజు ఉపాధ్యాయ దినోత్సవం! గురువులను ఆరాధించే రోజు! కానీ… ఉపాధ్యాయుల్లో ఆ ఉత్సాహం కనిపించడం లేదు. కారణం జగన్ ప్రభుత్వమే! ఫ్యాక్షన్ గా సాధించే వైఖరే! అదే సమయంలో 30 వేల మంది ఉపాధ్యాయులకు 3 నెలలుగా జీతాలు లేవు! ఉపాధ్యాయులెవరికీ ఈ నెల జీతాలు ఇవ్వలేదు!

ఉపాధ్యాయుల పట్ల ప్రభుత్వం చిన్నచూపు చూస్తోంది

30 వేల మంది బదిలీ ఉపాధ్యాయులకు 3 నెలలుగా వేతనాలు అందడం లేదు

ఈ నెలలో ఇతర ఉపాధ్యాయులకు జీతాలు చెల్లించలేదు

మళ్లీ ‘బతకలేక బడి పంతు’ రోజులు.

అది ప్రభుత్వ తప్పిదం. శిక్ష ఉపాధ్యాయులకే

బదిలీల తర్వాత వివరాల నమోదులో ఇబ్బంది

30 వేల మందికి అప్‌డేట్‌ లేకుండా కష్టమే

ఎవరికీ జీతాలు లేని ‘గురుపూజోత్సవం’ ఇది

వెంటనే ఇవ్వాలని ఎస్టీయూ డిమాండ్ చేస్తోంది

ట్రెజరీ కార్యాలయాన్ని సీజ్ చేస్తామని హెచ్చరిక

ఉపాధ్యాయ దినోత్సవ ఉత్సాహం లేదు: APTF

(అమరావతి-ఆంధ్రజ్యోతి)

‘రికార్డు సమయంలో ఉపాధ్యాయుల బదిలీలు పూర్తి చేశాం’ అని ప్రగల్భాలు పలుకుతున్న జగన్ ప్రభుత్వం… బదిలీ అయిన తర్వాత కూడా టీచర్లకు జీతాలు చెల్లిస్తున్న సంగతి మరిచిపోయిందన్నారు. పాఠశాల విద్యతో రకరకాల ప్రయోగాలు చేసి… పోస్టుల్లో గందరగోళం సృష్టించి నెలలు గడుస్తున్నా లోపాలను సరిదిద్దకపోవడంతో ఉపాధ్యాయులకు వేతనాలు పెంచుతున్నారు. ఈ ఏడాది జూన్‌లో దాదాపు 60 వేల మంది బదిలీ కాగా, ప్రభుత్వ తప్పిదాల వల్ల 30 వేల మందికి మూడు నెలలుగా జీతాలు అందలేదు. ‘డైరెక్ట్ వేకెన్సీ’ ఉన్న పోస్టుల్లో చేరిన వారిని మినహాయిస్తే… క్యాడర్ స్ట్రెంగ్త్ ఖరారు కాకపోవడంతో క్రియేట్ అయిన పోస్టులకు బదిలీ అయిన వారికి వేతనాలు అందడం లేదు. ఉపాధ్యాయుల బదిలీల అనంతరం వివరాలు తప్పుగా నమోదు చేయడంతో ఈ దుస్థితి ఏర్పడింది. బదిలీలు జరిగిన వెంటనే ఉపాధ్యాయుల వివరాలను పాఠశాల విద్యాశాఖ ట్రెజరీకి పంపాలి. ఏ పాఠశాలలో ఏ సబ్జెక్టుకు ఎన్ని పోస్టులు మంజూరయ్యాయో వివరిస్తూ… అందులో జరిగిన నియామకాల వివరాలను తెలియజేయాలి. అప్పుడే సీఎఫ్‌ఎంఎస్‌లో వివరాలు కనిపిస్తాయి. ఉపాధ్యాయులకు ఉన్నత పాఠశాలల్లో ప్రధానోపాధ్యాయులు, ప్రాథమిక పాఠశాలల్లో డీడీఓగా MEO ఉన్నారు. ఉపాధ్యాయుల వివరాలు CFMSలో నవీకరించబడినప్పుడు DDOలు జీతం బిల్లులను రూపొందిస్తారు. కానీ… పాఠశాలల్లోని ఉపాధ్యాయుల వివరాల్లో సబ్జెక్టుల వారీగా తప్పులు నమోదయ్యాయి. అక్కడ ఒక సబ్జెక్ట్ టీచర్ పనిచేస్తుంటే మరో సబ్జెక్ట్ పోస్టు కనిపిస్తోంది. అలాగే ఈ ఏడాది కొత్తగా హెచ్‌ఎం పోస్టులుగా అప్‌గ్రేడ్ అయిన 900 ఉన్నత పాఠశాలల వివరాలు ఇప్పటికీ ఎంఈవో లాగిన్‌లో కనిపిస్తున్నాయి. హెచ్‌ఎంలకు డీడీఓ అధికారాలు ఇచ్చిన తర్వాత ఇంకా ఎంఈవో పేరు చూపడంతో వాటిని నిలిపివేశారు. మొత్తం మంజూరైన పోస్టులు కూడా తెలియవు. ఈ ఏడాది నుంచి హైస్కూల్‌ ప్లస్‌కు వెళ్లిన 1700 మంది ఉపాధ్యాయులకు మూడు నెలలుగా జీతాలు చెల్లించలేదు. బదిలీలు జరిగి మూడు నెలలు గడుస్తున్నా ‘కేడర్ స్ట్రెంత్’ లెక్కలు పూర్తి కాకపోవడం పట్ల ఉపాధ్యాయులు విస్మయం వ్యక్తం చేస్తున్నారు. ఈ ప్రక్రియకు నెల రోజుల కంటే ఎక్కువ సమయం పట్టకపోవడంతో పాఠశాల విద్యాశాఖ ఉద్దేశపూర్వకంగా జాప్యం చేస్తోందన్న ఆరోపణలు వినిపిస్తున్నాయి.

తిరిగే EMIలు

ఒక్క నెల జీతం రాకపోతే సర్దుబాటు చేసుకోవచ్చు. రెండో, మూడో నెల జీతం రాకపోతే ఎలా బతకాలి? ఉపాధ్యాయుల జీతాలు ఎక్కువగా EMIలతో ముడిపడి ఉంటాయి. గృహ రుణాలు మరియు ఇతర రుణాలకు EMIలు చెల్లించబడతాయి. నిర్ణీత గడువులోగా చెల్లించకుంటే జరిమానా విధిస్తారు. కాబట్టి ఆ సమయానికి బ్యాంకు ఖాతాలో నగదు ఉండేలా జాగ్రత్తలు తీసుకుంటారు. ఈ ప్రభుత్వంలో తరచూ జీతాలు ఆలస్యం అవుతుండటంతో ఈఎంఐల చెల్లింపు సమస్యగా మారింది. అప్పులు చేసి అప్పులు చేయాల్సిన పరిస్థితి నెలకొంది. ఇప్పుడు 30 వేల మంది ఉపాధ్యాయులు మూడు నెలలుగా జీతాలు రాకపోవడంతో తమ పరిస్థితి తలకిందులవుతోందని వాపోతున్నారు.

ప్రవీణ్ ప్రకాష్ చూడడు…

పాదరక్షలు ధరించకపోవడం, నోట్‌ పుస్తకాలు రాయకపోవడం, పరీక్షా పత్రాలు సరిదిద్దకపోవడం, బైజస్‌ కంటెంట్‌ను వినియోగించకపోవడం.. తదితర కారణాలతో ఉపాధ్యాయులపై పాఠశాల విద్యాశాఖ ప్రిన్సిపల్‌ సెక్రటరీ ప్రవీణ్‌ ప్రకాశ్‌ ఫైర్‌ అవుతున్న సంగతి తెలిసిందే. జిల్లాలు. బోధనేతర పనులన్నీ నిర్లక్ష్యానికి గురవుతున్నాయని, బోధనలో లోపాలను ఎత్తిచూపుతున్నారని ఆవేదన వ్యక్తం చేస్తున్నారు. అదంతా సక్రమంగా చేయాలనుకున్న ప్రవీణ్ ప్రకాష్ కు మూడు నెలలుగా 30 వేల మందికి జీతాలు అందలేదన్న విషయం తెలియదా? ఎందుకు పట్టించుకోవడం లేదని ఉపాధ్యాయులు ప్రశ్నిస్తున్నారు.

ఐదో తేదీ వచ్చినా…

బదిలీ అయిన ఉపాధ్యాయుల్లో 30 వేల మంది మూడు నెలలుగా జీతాల కోసం ఎదురుచూస్తుండగా, ఉపాధ్యాయులెవరికీ ఈ నెల జీతాలు అందలేదు. సాంకేతిక కారణాలతో 1.70 లక్షల మందికి జీతాలు నిలిపివేశారు.

ఉపాధ్యాయులకు అలుసా: STU

ఉపాధ్యాయులకు వెంటనే జీతాలు విడుదల చేయాలని ఎస్టీయూ అధ్యక్ష, ప్రధాన కార్యదర్శులు ఎల్.సాయిశ్రీనివాస్, హెచ్.తిమ్మన్న ప్రభుత్వాన్ని డిమాండ్ చేశారు. సోమవారం విజయవాడలో ట్రెజరీ శాఖ డైరెక్టర్‌ను కలిసి ఆయన వినతిపత్రం అందజేశారు. మూడు నెలలుగా వేతనాలు అందక ఉపాధ్యాయులు విసిగి వేసారిపోతున్నా అధికారులు పట్టించుకోవడం లేదని ఆవేదన వ్యక్తం చేశారు. ఇంతలో ట్రెజరీ డైరెక్టర్, ఎస్టీయూ నాయకుల మధ్య వాగ్వాదం జరిగింది. వేతనాల విషయంలో ఉపాధ్యాయులను కించపరిచేలా పోస్టులు పెడుతున్నారని డైరెక్టర్ దృష్టికి తీసుకొచ్చారు. ఆ పదవులతో తమకు ఎలాంటి సంబంధం లేదన్నారు.

అంత ఉత్సాహంగా లేదు: APTF

ఎపిటిఎఫ్ అధ్యక్ష, ప్రధాన కార్యదర్శులు జి.హృదయరాజు, ఎస్ .చిరంజీవి మాట్లాడుతూ ఉపాధ్యాయులపై ప్రభుత్వం అనుసరిస్తున్న చర్యల వల్ల ఉపాధ్యాయుల్లో గురుపూజోత్సవం జరుపుకోవాలన్న ఉత్సాహం లేదన్నారు. గురుపూజోత్సవం ముగిసినా ఉపాధ్యాయులకు వేతనాలు అందలేదన్నారు. దొడ్డిదారి బదిలీలు, జీవో 117, అధిక పని ఒత్తిడితో ఉపాధ్యాయులు తీవ్ర ఇబ్బందులు పడుతున్నారని, ఈ చర్యలను జీర్ణించుకోలేకపోతున్నారని ఆవేదన వ్యక్తం చేశారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *