ద్రౌపది ముర్ము: 75 జాతీయ ఉపాధ్యాయ అవార్డులు ప్రదానం చేయబడ్డాయి

న్యూఢిల్లీ: భారత రాష్ట్రపతి ద్రౌపది ముర్ము, ఉపాధ్యాయులు మరియు విద్యార్థులు దేశాన్ని అభివృద్ధి చెందిన దేశం వైపు తీసుకెళ్లాలని పిలుపునిచ్చారు. జాతీయ ఉపాధ్యాయ దినోత్సవం సందర్భంగా మంగళవారం ఇక్కడ జరిగిన కార్యక్రమంలో 2023 సంవత్సరానికి ఎంపికైన 75 మందికి జాతీయ ఉపాధ్యాయ అవార్డులను రాష్ట్రపతి ప్రదానం చేశారు.

ఈ సందర్భంగా రాష్ట్రపతి మాట్లాడుతూ.. చరక, సుశ్రుత, ఆర్యభట్ట నుంచి చంద్రయాన్‌-3 వరకు అన్ని విషయాలపై ఉపాధ్యాయులు, విద్యార్థులు పూర్తి అవగాహన కలిగి ఉండాలని, వారిలో స్ఫూర్తి నింపి దేశాన్ని ఉజ్వల భవిష్యత్తు దిశగా తీసుకెళ్లేందుకు కృషి చేయాలని సూచించారు. విద్యార్థులకు చదువుకు మించిన ప్రేమను పంచాలని ఉపాధ్యాయులకు సూచించారు. టీచర్లు పిల్లలను పొగిడినా, ప్రోత్సహించినా, శిక్షించినా, తర్వాత అన్నీ గుర్తుంటాయి. చదువు కంటే ప్రేమను పంచడమే ముఖ్యమని, భారతీయ సంస్కృతిని పెంపొందించేందుకు మన విద్యావిధానం ఎంతో ప్రాధాన్యతనిస్తోందన్నారు.

కాగా, విజ్ఞాన్ భవన్‌లో జరిగిన కార్యక్రమంలో అవార్డుల ప్రదానోత్సవం జరిగింది. అవార్డు కింద ప్రశంసాపత్రం, రజత పతకం, రూ.50 వేల నగదు బహుమతిని అందజేశారు. విద్యా మంత్రిత్వ శాఖలోని పాఠశాల విద్య మరియు అక్షరాస్యత విభాగం ప్రతి సంవత్సరం ఉపాధ్యాయ దినోత్సవం సందర్భంగా జాతీయ స్థాయిలో ఈ అవార్డు కార్యక్రమాన్ని నిర్వహిస్తుంది. దేశంలోనే అత్యుత్తమ ఉపాధ్యాయులను ఎంపిక చేసి సత్కరిస్తారు. ఈ ఏడాది జాతీయ ఉపాధ్యాయ అవార్డులను ఉన్నత విద్యాశాఖ ఉపాధ్యాయులకు, నైపుణ్యాభివృద్ధి మరియు వ్యవస్థాపకత విభాగంలోని ఉపాధ్యాయులకు విస్తరించారు. ఈ ఏడాది 50 మంది పాఠశాల ఉపాధ్యాయులు, 50 మంది ఉన్నత విద్య నుండి 50 మంది ఉపాధ్యాయులు మరియు స్కిల్ డెవలప్‌మెంట్ మంత్రిత్వ శాఖ నుండి 13 మంది ఉపాధ్యాయులు అవార్డులు అందుకున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-05T21:16:57+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *