భారత్: భారత్ పేరు భారత్‌గా మారింది.. పార్లమెంట్ ప్రత్యేక సమావేశాల్లో తీర్మానం!?

భారత్ పేరును భారత్ గా మార్చేందుకు కేంద్రంలోని మోదీ ప్రభుత్వం సిద్ధమవుతున్నట్లు తెలుస్తోంది.

భారత్: భారత్ పేరు భారత్‌గా మారింది.. పార్లమెంట్ ప్రత్యేక సమావేశాల్లో తీర్మానం!?

G20 డిన్నర్‌పై భారత్ అధ్యక్షుడు చేసిన ఆహ్వానం కాంగ్రెస్ హిట్‌లను మళ్లీ రగిలించింది

భారత్-ఇండియా: భారత్ పేరును భారత్ గా మార్చేందుకు మోడీ సర్కార్ సన్నాహాలు చేస్తున్నట్లు తెలుస్తోంది. ఈ మేరకు పార్లమెంట్ ప్రత్యేక సమావేశాల్లో ప్రభుత్వం తీర్మానం ప్రవేశపెట్టే అవకాశాలున్నట్లు సమాచారం. మరోవైపు, జీ20 సదస్సు సందర్భంగా రాష్ట్రపతి భవన్ పంపిన విందు ఆహ్వానంలో భారత్ అధ్యక్షుడిగా పేర్కొన్నట్లు కాంగ్రెస్ సీనియర్ నేత జైరాం రమేష్ ట్విట్టర్‌లో వెల్లడించారు. భారత్ అనే పదాన్ని అందరికీ అలవాటు చేయాలని ఆర్ఎస్ఎస్ చీఫ్ మోహన్ భగవత్ ఇటీవల పిలుపునిచ్చిన నేపథ్యంలో తాజా పరిణామాలు ప్రాధాన్యత సంతరించుకున్నాయి.

“భారతదేశం” పార్టీల లక్ష్యం ఏమిటి?
జీ20 సదస్సు సందర్భంగా జరగనున్న విందు సమావేశానికి రాష్ట్రపతి భవన్ పంపిన ఆహ్వానంలో భారత రాష్ట్రపతి అని కాకుండా భారత రాష్ట్రపతి అని పేర్కొన్నట్లు జైరాం రమేష్ వెల్లడించారు. ఇక నుంచి రాజ్యాంగంలోని ఆర్టికల్ 1 ప్రకారం మన దేశం పేరును భారత్ అని పిలవాలి. పేరు మార్చుకున్నప్పటికీ సమాఖ్య వ్యవస్థపై దాడి కొనసాగుతుందని అభిప్రాయపడ్డారు. మోదీ చరిత్రను వక్రీకరించి భారతదేశాన్ని విభజించడాన్ని కొనసాగిస్తున్నారు. భారతదేశంలో స్నేహం, సయోధ్య మరియు విశ్వాసం తీసుకురావడం ముఖ్యం.

మీరు దీన్ని ఎందుకు ద్వేషిస్తున్నారు?: నడ్డా
జైరాం రమేశ్ ట్వీట్‌పై బీజేపీ జాతీయ అధ్యక్షుడు జేపీ నడ్డా స్పందిస్తూ.. భారత్ పేరును కాంగ్రెస్ అనవసరంగా వివాదం చేస్తోందని ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు. దేశ గౌరవం, ప్రతిష్టకు సంబంధించిన ప్రతి విషయంలోనూ కాంగ్రెస్ పార్టీ ఎందుకు అభ్యంతరం చెబుతోందని ఆయన ప్రశ్నించారు. భారత్ జోడో పేరుతో రాజకీయ ప్రచారాలు చేస్తున్న వారు భారత్ మాతా కీ జై నినాదాన్ని ఎందుకు ద్వేషిస్తున్నారని రాహుల్ గాంధీ విమర్శించారు. కాంగ్రెస్‌కు దేశంపై, దేశ రాజ్యాంగంపై, రాజ్యాంగ సంస్థలపై గౌరవం లేదని విమర్శించారు. కాంగ్రెస్ పార్టీ అవలంభిస్తున్న రాజ్యాంగ వ్యతిరేక విధానాలపై యావత్ దేశం గుర్తిస్తోందన్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: భారత్ పేరును భారత్ గా మార్చండి.. బీజేపీ ఎంపీ సంచలన వ్యాఖ్యలు

సంతోషం: అస్సాం సీఎం
అసోం సిఎం హిమంత బిస్వా శర్మ మన దేశం పేరును భారతదేశం నుండి భారత్‌గా మార్చాలనే ప్రతిపాదనను స్వాగతించారు. రిపబ్లిక్ ఆఫ్ ఇండియా – మన నాగరికత అమృత్ కల్ వైపు ధైర్యంగా పయనిస్తున్నందుకు సంతోషంగా మరియు గర్వంగా ఉంది అని ఆయన ట్వీట్ చేశారు.

ఇది కూడా చదవండి: మన దేశం పేరు ఐడియా కాదు భారత్.. అని పిలవాలన్నారు ఆర్ఎస్ఎస్ చీఫ్

ప్రతిపక్షాలకు చెక్ పెట్టడమా?
ఇటీవల 26 పార్టీలతో కూడిన విపక్ష కూటమి భారత్‌గా ఏర్పడిన సంగతి తెలిసిందే. వచ్చే ఎన్నికల్లో మోదీ ప్రభుత్వాన్ని గద్దె దించడమే లక్ష్యంగా కాంగ్రెస్, ఆప్, ఆర్జేడీ, శివసేన, డీఎంకే, పీడీపీ, ఎన్సీపీ, జేడీయూ, జేఎంఎం పార్టీలతో కూడిన కూటమి గట్టి ప్రయత్నాలు చేస్తోంది. ఈ నేపథ్యంలో ఇండియా పేరును ముందుకు తీసుకొచ్చారు. విపక్షాలను ఎదుర్కొనేందుకు బీజేపీ దేశం పేరును భారత్ గా మార్చే యోచనలో ఉన్నట్లు తెలుస్తోంది. ఇందులో భాగంగానే జీ20 సదస్సు ఆహ్వానంలో భారత్ పేరును చేర్చినట్లు సమాచారం.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *