సోనియా రాహుల్ నోరు ఏమిటి? | సోనియా రాహుల్ నోరు ఏమిటి?

సనాతన ధర్మాన్ని అవమానించిన డీఎంకే..

‘భారత్’ కూటమి క్షమాపణ చెప్పాలి

రాజస్థాన్‌లో రాజ్‌నాథ్ డిమాండ్

జైసల్మేర్/న్యూ ఢిల్లీ, సెప్టెంబర్ 4: సనాతన ధర్మంపై తమిళనాడు మంత్రి ఉదయనిధి స్టాలిన్ చేసిన వ్యాఖ్యలకు ‘భారత కూటమి’ క్షమాపణ చెప్పాలని రక్షణ మంత్రి, బీజేపీ అగ్రనేత రాజ్‌నాథ్‌సింగ్ డిమాండ్ చేశారు. దీనిపై కాంగ్రెస్ నేతలు సోనియా గాంధీ, రాహుల్ గాంధీ, ఏఐసీసీ అధ్యక్షుడు ఖర్గే, రాజస్థాన్ సీఎం గహ్లోత్ ఎందుకు మౌనంగా ఉన్నారని ప్రశ్నించారు. సనాతన ధర్మంపై తమ వైఖరిని స్పష్టం చేయాలన్నారు. త్వరలో ఎన్నికలు జరగనున్న రాజస్థాన్‌లో బీజేపీ పరివర్తన ర్యాలీలో భాగంగా సోమవారం రామ్‌దేవ్రాలో జరిగిన బహిరంగ సభలో ఆయన ప్రసంగించారు. సనాతన ధర్మాన్ని ‘భారత’ కూటమిలో భాగస్వామిగా ఉన్న డీఎంకే అవమానించిందని స్పష్టం చేశారు. పార్టీలు వివరణ కోరాలని ఉదయనిధి కోరారు. ‘సనాతన ధర్మం మొత్తం ప్రపంచాన్ని ఒక కుటుంబంగా భావిస్తుంది. వసుధైవ కుటుంబ సందేశం ఇస్తున్నారు.’’ ప్రధాని మోదీని మూడోసారి అధికారంలోకి రాకుండా అడ్డుకునేందుకు భారత్ కూటమి ఏర్పడింది. ఇంతకుముందు కూడా ఇండియా వెలిగిపోతోందని ప్రచారం చేశాం. కానీ ఓడిపోయాం. మీరు భారతదేశానికి పేరు కూడా పెట్టారు. “నువ్వు కూడా ఫీలవుతావు” అని ముగించాడు. అంతరిక్ష రంగంలో భారత్ విజయం సాధించిందని..మంగల్యాన్, చంద్రయాన్, ఆదిత్య-ఎల్1 ప్రయోగాలు విజయవంతమై ఇస్రో శాస్త్రవేత్తలు దేశ గౌరవాన్ని పెంచారన్నారు. వీటిపై కూడా కాంగ్రెస్ రహస్యంగా ప్రశ్నలు సంధించే ప్రయత్నం చేసిందన్నారు. చంద్రుని దక్షిణ ధ్రువంపై చంద్రయాన్‌-3 విజయవంతంగా ల్యాండ్‌ అయ్యి.. 20 ఏళ్లుగా ‘రాహుల్‌యాన్‌’ ప్రయోగం జరగలేదు.

కాంగ్రెస్ నేతల ప్రసంగం

మరికొద్ది నెలల్లో హిందీ బెల్ట్ రాష్ట్రాల్లో అసెంబ్లీ ఎన్నికలు జరగనున్న నేపథ్యంలో ఉదయగిరి వ్యాఖ్యలు కాంగ్రెస్‌ను ఉక్కిరిబిక్కిరి చేశాయి. భారత కూటమిపైనే బీజేపీ దాడికి దిగడంతో.. ఆ పార్టీ నేతలు తప్పించుకునే ధోరణిలో మాట్లాడుతున్నారు. మరికొందరు సనాతన ధర్మానికి వ్యతిరేకంగా మాట్లాడుతున్నారు. ఏఐసీసీ ప్రధాన కార్యదర్శి కేసీ వేణుగోపాల్‌ మాట్లాడుతూ అన్ని మతాలను గౌరవించాల్సిన అవసరం ఉందన్నారు. అయితే ప్రతి పక్షానికి తమ భావాలను వ్యక్తం చేసే హక్కు ఉందన్నారు. ఉదయగిరి వ్యాఖ్యలు వ్యక్తిగతం కావొచ్చని మధ్యప్రదేశ్ మాజీ ముఖ్యమంత్రి కమల్ నాథ్ అన్నారు. మల్లికార్జున్ ఖర్గే కుమారుడు, కర్ణాటక మంత్రి ప్రియాంక్ ఖర్గే మాట్లాడుతూ సమాన హక్కులు ఇవ్వని ఏ మతమైనా రోగం లాంటిదని అన్నారు.

మీ కుటుంబంలో డెంగ్యూ వ్యాపిస్తుంది: నటి కస్తూరి

డెంగ్యూ, మలేరియా జ్వరాలతో సనాతన ధర్మాన్ని తరిమికొట్టాలని చెబుతున్న మంత్రి ఉదయనిధిపై సినీ నటి కస్తూరి విమర్శించారు. సనాతన ధర్మంపై ఇంత ద్వేషం ఉన్నవారు ఆలయాల ఆస్తులకు ఎందుకు అడ్డుపడుతున్నారని ప్రశ్నించారు.

సనాతన ధర్మాన్ని గౌరవిస్తుంది: మమత

కూటమిపై ప్రభావం చూపుతుందని గ్రహించిన టీఎంసీ, ఉద్ధవ్ బాలాసాహెబ్ థాకరేకు చెందిన శివసేన (యూబీటీ) ఉదయనిధి వ్యాఖ్యలను ఖండించాయి. సనాతన ధర్మాన్ని తాను గౌరవిస్తానని బెంగాల్ సీఎం మమతా బెనర్జీ అన్నారు. ప్రతి మతానికి తమ మనోభావాలు ఉంటాయని, వాటిని గౌరవించాలని కోరారు. ఉదయనిధి వ్యాఖ్యలను పరోక్షంగా ఖండించారు. సనాతన ధర్మమే మన దేశానికి పునాది అని యుబిటి నాయకురాలు ప్రియాంక చతుర్వేది అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-05T02:15:13+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *