క్యాడర్ దివాలా – క్షేత్ర స్థాయిలో వైసీపీలో స్తబ్ధత!?

క్షేత్రస్థాయిలో వైసీపీ పరిస్థితి మరీ దారుణంగా తయారైంది. ఆ పార్టీ ద్వితీయ శ్రేణి నాయకత్వం పార్టీ నేతలను నమ్మి పూర్తిగా దివాళా తీసింది. పార్టీ కోసం పదేళ్లపాటు కష్టపడ్డారు. అధికారంలోకి వచ్చాక… ప్లేట్‌లో బిర్యానీ పెట్టకుంటే.. బిర్యానీకి ఆశపడినది కూడా ఖర్చయింది. దీంతో ఇప్పుడు ఆ పార్టీ క్యాడర్ నైరాశ్యంలో కూరుకుపోయింది. పార్టీ కార్యకలాపాలు చేపట్టేందుకు ఎవరూ ముందుకు రావడం లేదు.

నామినేటెడ్ పోస్టులుగా బిస్కెట్లు విసిరేందుకు ప్రయత్నించినా స్పందన కనిపించడం లేదు

తాజాగా నామినేటెడ్ పోస్టులు భర్తీ చేస్తున్నామని చెప్పి నేతలకు బిస్కెట్లు వేసే ప్రయత్నం చేశారు. పార్టీ కార్యక్రమాలను ప్రజల్లోకి తీసుకెళ్లే వారికే పదవులు ఇస్తామన్న సంకేతాలు పంపారు. ఎలాంటి స్పందన లేకపోవడంతో పాతవాటినే కొనసాగిస్తామని చెబుతున్నారు. నిజానికి ఆ నామినేటెడ్ పోస్టులకు పైసా విలువ లేదు. జీతం ఇవ్వడం లేదు. కుర్చీ ఉండదు. కనీసం గుర్తించే వారు కూడా లేరు. పేరుకు మాత్రమే స్థానం. కనీసం ఎమ్మెల్యే స్థాయిలో ఉన్న వారు కూడా లాబీయింగ్ చేయలేకపోతున్నారు. ఇప్పుడు పార్టీకి పెట్టిన ఖర్చు కూడా తమదేనన్న భయంతో చాలా మంది పదవుల కోసం ముందుకు రావడం లేదు.

గ్రామాల్లో పార్టీ కార్యక్రమాలు చేపట్టే వారు కరువయ్యారు!

గ్రామాల్లో వైసీపీ కార్యక్రమాలు చేపట్టే వారు నష్టపోయారు. గ్రామాల్లో ప్రభుత్వం నుంచి లబ్ధి పొందుతున్న నాయకులు ఎవరైనా ఉన్నారా? పార్టీకి సంబంధించిన కార్యక్రమాలు దాదాపుగా చేయడం లేదు. వైఎస్ జయంతి, వర్థంతులు. కోట అధికారంలోకి రాగానే గ్రామాల్లో ఎక్కడ చూసినా వైసీపీ ఫ్లెక్సీలే దర్శనమిచ్చాయి. ఇప్పుడు డబ్బులు వసూలు చేయాలనుకున్న క్యాడర్ మౌనంగా ఉంది.

వాలంటీర్లు ఎవరైనా, గ్రామస్తులు సెక్రటేరియట్ సిబ్బంది!

వైసీపీ క్యాడర్ చేయాల్సిన పనిని గ్రామ వార్డు సచివాలయ వాలంటీర్లు, సిబ్బంది చేస్తున్నారు. దీంతో వైసీపీ క్యాడర్ ఆ పార్టీకి దూరమైంది. వాటి వల్ల ఉపయోగం లేదనే భావనకు వస్తున్నారు. కనీసం 20 శాతం మంది క్యాడర్ దూరం అవుతుందని కూడా వైసీపీ వర్గాలు అంచనా వేస్తున్నాయి. మరోవైపు టీడీపీ తరపున కార్యక్రమాలు చురుగ్గా సాగుతున్నాయి. ఇటీవల జరిగిన పంచాయతీ ఉప ఎన్నికల్లో ఈ ప్రభావం స్పష్టంగా కనిపించిందని అంటున్నారు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *