అజారుద్దీన్: జూబ్లీహిల్స్ టికెట్ కోసం అజారుద్దీన్ తీవ్ర ప్రయత్నాలు… విష్ణు పరిస్థితి ఏంటి?

పక్కా ప్లాన్ ప్రకారం విష్ణు ప్రత్యర్థులందరినీ తనకు అనుకూలంగా మలుచుకుని జూబ్లీహిల్స్ లో పోటీకి అజరు సిద్ధమవుతున్నాడని అంటున్నారు.

అజారుద్దీన్: జూబ్లీహిల్స్ టికెట్ కోసం అజారుద్దీన్ తీవ్ర ప్రయత్నాలు... విష్ణు పరిస్థితి ఏంటి?

తెలంగాణలో అసెంబ్లీ అరంగేట్రం కోసం అజారుద్దీన్ జూబ్లీహిల్స్‌ను ఆశ్రయించారు

అజారుద్దీన్ జూబ్లీహిల్స్: జూబ్లీహిల్స్ రాజకీయాలు రక్తమోడుతున్నాయి. మాజీ ఎమ్మెల్యే విష్ణువర్ధన్ రెడ్డిపై కాంగ్రెస్‌లోని ఓ వర్గం విమర్శలు గుప్పిస్తోంది. జూబ్లీహిల్స్‌లో కాంగ్రెస్‌ వర్కింగ్‌ ప్రెసిడెంట్‌ అజారుద్దీన్‌ను బరిలోకి దింపడమే కాకుండా ఈ సీటును ఆశిస్తున్న విష్ణువర్ధన్‌రెడ్డికి చెక్‌ పెట్టేందుకు కసరత్తు జరుగుతోంది. పార్టీలో ప్రత్యర్థులు, సొంతం కుటుంబ సభ్యులు కూడా మాజీ ఎమ్మెల్యే విష్ణును వ్యతిరేకించడంతో జూబ్లీహిల్స్ కాంగ్రెస్ (తెలంగాణ కాంగ్రెస్) రాజకీయాలు రసవత్తరంగా మారుతున్నాయి. జూబ్లీహిల్స్ టికెట్ కోసం అజ్జూ భాయ్ శరవేగంగా ప్రయత్నిస్తుండగా.. టికెట్ తనదేనంటూ విష్ణు ధీమా వ్యక్తం చేస్తున్నాడు. విష్ణుకి టికెట్ వస్తుందా? అజహర్ ప్లాన్ ఏంటి? తెరవెనుక రాజకీయం ఏంటి?

హైదరాబాద్ నగరంలోని జూబ్లీహిల్స్ నియోజకవర్గం కాంగ్రెస్ మార్క్ రాజకీయాలకు వేదికైంది. ఒకప్పుడు ఖైతరాబాద్ నియోజకవర్గం పరిధిలో ఉన్న జూబ్లీహిల్స్ లో మాజీ మంత్రి పి.జనార్దన్ రెడ్డి-పీజేఆర్ కుటుంబానికి గట్టి పట్టు ఉంది. 2008లో పీజేఆర్ మరణంతో ఖైరతాబాద్ నుంచి జరిగిన ఉప ఎన్నికల్లో గెలిచిన విష్ణువర్ధన్ రెడ్డి… ఆ తర్వాత 2009లో జూబ్లీహిల్స్ నుంచి కూడా గెలుపొందారు.అయితే రాష్ట్ర విభజన తర్వాత విష్ణువర్ధన్ రెడ్డి గత రెండుసార్లు బీఆర్ఎస్ నేత మాగంటి గోపీనాథ్ చేతిలో ఓడిపోయారు. . అయితే వచ్చే ఎన్నికల్లో పోటీ చేసి తన అదృష్టాన్ని మరోసారి పరీక్షించుకునేందుకు విష్ణు ఏర్పాట్లు చేసుకుంటున్నారు.

గత రెండు ఎన్నికల్లో ఓటమి పాలైన కాంగ్రెస్ పార్టీ జూబ్లీహిల్స్ నియోజకవర్గంలో మైనార్టీ ఓట్లు ఎక్కువగా ఉండడంతో జూబ్లీహిల్స్ అభ్యర్థిని మార్చాలని చూస్తోంది. మైనార్టీ నేత, మాజీ క్రికెటర్, పీసీసీ వర్కింగ్ ప్రెసిడెంట్ అజారుద్దీన్ తెరపైకి వచ్చారు. అంతకుముందు జూబ్లీహిల్స్ నియోజకవర్గంలో ఒకటి రెండు చోట్ల పర్యటించిన అజ్జూ భాయ్.. కార్యకర్తలతో చాయ్ పే చర్చా కార్యక్రమం నిర్వహించారు. ఆ సమయంలో విష్ణు మద్దతుదారుల నుంచి వ్యతిరేకత రావడంతో కాస్త వెనక్కి తగ్గారు. ఏది ఏమైనా జూబ్లీహిల్స్ నియోజకవర్గం నుంచి పోటీ చేస్తానంటూ అజ్జూ భాయ్ ఇప్పుడు ప్రకటనలు చేస్తున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: షర్మిల కంటే తుమ్మల బెస్ట్ ఆప్షన్.. తెలంగాణ కాంగ్రెస్‌లో మారుతున్న సమీకరణాలు!

టికెట్ తనదేనంటూ కాన్ఫిడెంట్ గా ప్రచారం చేసుకుంటున్న మాజీ ఎమ్మెల్యే విష్ణువర్ధన్ రెడ్డికి అజారుద్దీన్ షాకిచ్చారు. హైకమాండ్‌లో అజరుకు మంచి పట్టుంది.. విష్ణు వ్యతిరేకులంతా అజరుకు మద్దతు పలుకుతుండటంతో జూబ్లీహిల్స్ రాజకీయాలు వేడెక్కాయి. ముఖ్యంగా సికింద్రాబాద్ డీసీసీ అధ్యక్షుడు అనిల్ కుమార్ యాదవ్, విష్ణు ప్రధాన అనుచరుడు భవానీశంకర్ కూడా అజరుపై ప్రశంసలు కురిపిస్తున్నారు. వీరిద్దరితో పాటు విష్ణు సొంత సోదరి విజయారెడ్డి కూడా అజరుకు అండగా నిలుస్తున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: కేసీఆర్ నిర్ణయంలో మార్పు ఉండదని, కష్టపడిన వారికే అవకాశాలు వస్తాయన్నారు

విష్ణువర్ధన్ రెడ్డికి పీజేఆర్ కుమారుడిగా గుర్తింపు ఉన్నా.. గత రెండు ఎన్నికల్లో ఓటమిని సాకుగా చూపి తప్పించుకునే ప్రయత్నం జరుగుతోందని అంటున్నారు. జూబ్లీహిల్స్ నియోజక వర్గంలో మైనారిటీలు మెజారిటీ ఉన్నందున అజరు సరైన అభ్యర్థి అని ప్రత్యర్థులు చేస్తున్న ప్రచారాన్ని విష్ణు తిప్పికొట్టలేకపోతున్నారు. అదే సమయంలో ఖైరతాబాద్ నుంచి పోటీ చేయాలని భావిస్తున్న విజయారెడ్డి.. విష్ణుకు జూబ్లీహిల్స్ టికెట్ ఇస్తే ఆ ఛాన్స్ మిస్ అవుతుందన్న ముందుచూపుతో అజరుకు మద్దతిస్తున్నట్లు సమాచారం. ఒక్క కుటుంబంతో సీటు చేజారకుండా విజయా రెడ్డి జాగ్రత్త పడుతుంటే.. ఒక్క టికెట్ షరతు మాత్రం విష్ణుని లైట్ గా తీసుకోవడం ఆయనకు ముప్పు తెచ్చిపెట్టిందనే వాదన వినిపిస్తోంది. పక్కా ప్లాన్ ప్రకారం అజరు కదిలి విష్ణు ప్రత్యర్థులందరినీ తనకు అనుకూలంగా మలుచుకుని జూబ్లీహిల్స్ లో పోటీకి సిద్ధమవుతున్నాడని అంటున్నారు. మరి ఈ పరిస్థితుల్లో విష్ణు ఎలా స్పందిస్తాడో చూడాలి. మరి అతని ఫ్యూచర్ ప్లాన్ ఎలా ఉండబోతుందనేది ఆసక్తికరంగా మారింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *