భారత్ జోడో యాత్ర: కాంగ్రెస్ రెండో షెడ్యూల్ భారత్ జోడో యాత్రను ప్రకటించింది

ఇందుకు సంబంధించిన వివరాలను కాంగ్రెస్ పార్టీ అధికారిక ట్విట్టర్ ఖాతా ద్వారా వెల్లడించారు. 12 రాష్ట్రాలు, రెండు కేంద్ర పాలిత ప్రాంతాల మీదుగా 4,081 కిలోమీటర్ల మేర యాత్ర సాగుతుందని చెప్పారు.

భారత్ జోడో యాత్ర: కాంగ్రెస్ రెండో షెడ్యూల్ భారత్ జోడో యాత్రను ప్రకటించింది

రాహుల్ గాంధీ: కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీ నేతృత్వంలో కొనసాగనున్న భారత్ జోడో యాత్ర రెండో దశ పూర్తి షెడ్యూల్‌ను కాంగ్రెస్ పార్టీ బుధవారం ప్రకటించింది. గురువారం (సెప్టెంబర్ 7) ప్రారంభమయ్యే యాత్ర వచ్చే ఏడాది జనవరి 30 వరకు కొనసాగుతుందని పార్టీ తెలిపింది. ఇందుకు సంబంధించిన వివరాలను కాంగ్రెస్ పార్టీ అధికారిక ట్విట్టర్ ఖాతా ద్వారా వెల్లడించారు. 12 రాష్ట్రాలు, రెండు కేంద్ర పాలిత ప్రాంతాల మీదుగా 4,081 కిలోమీటర్ల మేర యాత్ర సాగుతుందని చెప్పారు.

పార్లమెంట్ ప్రత్యేక సమావేశం: సోనియా గాంధీ లేఖపై కేంద్ర ప్రభుత్వం ఘాటుగా స్పందించింది

కొద్ది రోజుల క్రితం మహారాష్ట్ర కాంగ్రెస్ చీఫ్ పటోలే మాట్లాడుతూ, “రాహుల్ గాంధీ రెండో విడత భారత్ జోడో యాత్ర గుజరాత్ నుండి మేఘాలయా వరకు ఉంటుంది. పశ్చిమ రాష్ట్రంలోని వివిధ ప్రాంతాల్లో ప్రముఖ కాంగ్రెస్ నాయకులు పాదయాత్రలకు నాయకత్వం వహిస్తారు” అని ఆయన చెప్పారు. తొలి విడతలో కన్యాకుమారి నుంచి కాశ్మీర్ వరకు దాదాపు 4 వేల కిలోమీటర్లు ప్రయాణించారు. అయితే ఇది జరిగిన చాలా రోజుల తర్వాత రాహుల్ యాత్ర ప్రారంభించారు. ఈ యాత్ర గుజరాత్ నుంచి ప్రారంభమై ఈశాన్య రాష్ట్రమైన మేఘాలయ వరకు సాగుతుందని ఆయన వెల్లడించారు. రాహుల్ భారత్ జోడో యాత్రకు అనుగుణంగా మహారాష్ట్రలో ఆ పార్టీ నేతలు సమాంతర పాదయాత్ర నిర్వహిస్తారని చెప్పారు.

భారత్ జోడో యాత్ర గతేడాది సెప్టెంబర్ 7న కన్యాకుమారిలో ప్రారంభమైంది. 12 రాష్ట్రాలు మరియు రెండు కేంద్రపాలిత ప్రాంతాలను కవర్ చేస్తూ, 130 రోజుల సుదీర్ఘ యాత్ర జనవరి 30న శ్రీనగర్‌లో ముగిసింది. అయితే రెండో ట్రిప్ తేదీలతో సహా పూర్తి వివరాలు వెల్లడి కావాల్సి ఉంది. పాదయాత్ర అనంతరం మహారాష్ట్ర వ్యాప్తంగా బస్సుయాత్ర ప్రారంభిస్తామని పటోలే తెలిపారు. ఈ యాత్రలో ఆయన రాష్ట్రవ్యాప్తంగా పర్యటించనున్నారు. సభలతో పాటు ప్రజలతో మాట్లాడనున్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *