సిజేరియన్: మహిళ కడుపులో ప్లేట్ పెట్టి కుట్టించిన వైద్యులు..!

ఓ మహిళ కడుపులో కత్తెరతో పొడిచి చంపిన వార్త మనం విన్నాం. కానీ ఈ డాక్టర్లు ఓ మహిళ కడుపులో భోజన ప్లేట్ సైజులో ప్లేట్ పెట్టి.. అంతకంటే ఎక్కువ ఉన్నట్టు కుట్టించారు.

సిజేరియన్: మహిళ కడుపులో ప్లేట్ పెట్టి కుట్టించిన వైద్యులు..!

స్త్రీ కడుపు లోపల ప్లేట్

సిజేరియన్‌ ఆపరేషన్‌: ఆపరేషన్‌లో వైద్యులు కడుపుని దూదితో కుట్టించారని వార్తలు విన్నాం. అయితే అంతకంటే ఎక్కువగా ఓ మహిళకు సిజేరియన్‌ ఆపరేషన్‌ చేసిన వైద్యుల బృందం కడుపులో ప్లేట్‌ పెట్టి కుట్టించింది. వైద్యులు గర్భిణికి సిజేరియన్‌ చేసి బిడ్డను బయటకు తీశారు. పిల్లవాడు కూడా బాగున్నాడు. కానీ కుట్లు వేసే సమయంలో కడుపులో ప్లేట్ పెట్టి కుట్లు వేశారు. న్యూజిలాండ్‌లో ఓ ఘటన చోటుచేసుకుంది.

సోమవారం (సెప్టెంబర్ 4, 2023) న్యూజిలాండ్ హెల్త్ అండ్ డిసేబిలిటీ కమిషనర్ మోరాగ్ మెక్‌డోవెల్ విడుదల చేసిన నివేదిక ప్రకారం. ఆమెకు నార్మల్ డెలివరీ చేసేందుకు వైద్యులు ప్రయత్నించారు. కానీ అంతగా లేకపోవడంతో వైద్యులు సిజేరియన్ చేశారు. తల్లి, బిడ్డ ఇద్దరూ క్షేమంగా ఉన్నారు. కొన్ని రోజుల తర్వాత డిశ్చార్జి అయ్యాడు. అయితే ఆమె ఏడాదిన్నరగా కడుపునొప్పితో బాధపడుతోంది. డాక్టర్లకు చూపించింది. వారి సూచనల మేరకు మందులు వాడారు. కానీ ఫలితం లేదు.

యునైటెడ్ స్టేట్స్: అతను ఆ స్పైసీ చిప్స్ తిన్నాడు.. కొన్ని గంటల్లో…

వైద్యులు ఆమెకు సీటీ స్కాన్ చేశారు. రిపోర్టు చూసి షాక్ తిన్నారు. ఆమె కడుపులో సింగిల్ ప్లేట్ ఉన్నట్లు గుర్తించారు. ఆమెకు అదే విషయం చెప్పారు. ఏడాదిన్నర క్రితం తనకు సిజేరియన్ జరిగిందని, అప్పటి నుంచి ఎలాంటి సర్జరీ చేయలేదని, అయితే తీవ్రమైన కడుపునొప్పితో బాధపడుతున్నానని చెప్పింది. దీంతో వైద్యులు ఆశ్చర్యపోయారు. ఏం జరిగిందో ఊహించండి. ఆమెకు వెంటనే సర్జరీ చేసి ప్లేట్‌ను తొలగించారు. ప్లేట్‌ను పరిశీలించిన తర్వాత, శస్త్రచికిత్స సమయంలో, మహిళకు అత్యవసర శస్త్రచికిత్స చేసి, వస్తువును తొలగించారు. ఇది అలెక్సిస్ రిట్రాక్టర్ అని తేలింది. సిజేరియన్ సమయంలో డాక్టర్ అలెక్సిస్ రిట్రాక్టర్‌ను ఉపయోగిస్తాడని తేలింది. ఇది డిన్నర్ ప్లేట్ పరిమాణంలో ఉంటుంది. సిజేరియన్ సమయంలో ఆమె కడుపులో కుట్లు వేసినట్లు గుర్తించారు. సర్జరీ సమయంలో డాక్టర్లు కాటన్, కత్తెర, కాటన్ క్లాత్ మరిచిపోయి కుట్లు వేస్తారని వార్తలు విన్నాం, అయితే అసలు ఇంత అజాగ్రత్త ఉందా..? ఘటన జరిగినట్లు తెలుస్తోంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *