చిరంజీవి స్క్రిప్ట్ డాక్టర్లను మారుస్తుందా?

చిరంజీవి అద్భుతమైన ఎంటర్‌టైనర్. చాలా విషయాల్లో ఆయన ట్రెండ్ సెట్టర్. అయితే కథల ఎంపికలో ఆయనకు కొన్ని పరిమితులు ఉన్నాయి. దీనికి కారణం అభిమానులే. చిరు తన నుంచి అలాంటి సినిమాలు కోరుకుంటున్నారని అభిమానులు అదే తరహాలో కమర్షియల్ సినిమాలు చేస్తూ వస్తున్నారు. అయితే ఇప్పుడు ప్రేక్షకులు, అభిమానుల అభిరుచులు, అంచనాలు మారిపోయాయి. ఇప్పుడు అభిమానులు కూడా తమ అభిమాన హీరోని ఒక ఇమేజ్ చట్రంలో ఉంచడం ఇష్టం లేదు. వారికే వైవిధ్యమైన కథలు కావాలి.

కథల విషయంలో చిరంజీవికి మంచి జడ్జిమెంట్ ఉంది. కథలోని మ్యాజిక్‌ని పట్టుకోవచ్చు. కానీ అతనికి కథ చెప్పడానికి వెళ్ళిన వారి ప్రకారం, అతని చుట్టూ ఇప్పటికీ పాత ఆలోచనల పాఠశాల ఉంది. పరుచూరి బ్రదర్స్, సత్యానంద్ వంటి స్క్రిప్ట్ డాక్టర్ల సమక్షంలో చిరంజీవి కథలు సిద్ధమయ్యాయి. వారు నిజంగా అనుభవజ్ఞులైన రచయితలు. కథకు నాటకీయత ఎలా జోడించాలో తెలిసిన కథకులు.

కానీ ప్రతి ఒక్కరికీ జనరేషన్ గ్యాప్ వస్తుంది. ఇది సహజమైనది కూడా. కొత్త దర్శకుడు న్యూ ఏజ్ కాన్సెప్ట్‌తో కథను తీసుకుంటే, అది స్క్రిప్ట్ వైద్యులు నమ్మే నిబంధనలను పాటించకపోవచ్చు. ఇది పని కాదని చెప్పలేము. దర్శకుడు వెంకీ కుడుమల చిరంజీవికి ఓ కథ చెప్పాడు. చిరంజీవికి కూడా నచ్చింది. కానీ అది కార్యరూపం దాల్చలేదు. చిరు చుట్టూ ఉన్న స్క్రిప్ట్ డాక్టర్లను సంతృప్తి పరచకపోవడమే ఈ ప్రాజెక్ట్ సెట్స్‌పైకి వెళ్లకపోవడానికి కారణంగా కూడా వినిపిస్తోంది.

నిజానికి చిరుకి కథలను అంచనా వేయడంలో దిట్ట. అయితే ఆ కథను రూపొందించే క్రమంలో మళ్లీ పాత ఆలోచనా విధానాన్ని అనుసరించడంతో కథలు మళ్లీ రొటీన్ కొటేషన్‌లో పడ్డాయి. అభిమానులు, ప్రేక్షకుల అభిరుచులు మారిపోయాయి. దీని ప్రకారం కథలు సిద్ధం కావాలంటే స్క్రిప్ట్ డాక్టర్లపై కూడా ప్రత్యేక శ్రద్ధ పెట్టాలి.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *