వెటరన్ క్రికెటర్లు: టీమ్ ఇండియాలో తమ కెరీర్‌లు అంతరించిపోయాయా?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-06T20:26:49+05:30 IST

గత కొంత కాలంగా టీమిండియాలో శిఖర్ ధావన్, భువనేశ్వర్ కుమార్, అశ్విన్ వంటి ఆటగాళ్లను సెలక్టర్లు విస్మరిస్తున్నారు. ఐపీఎల్ లాంటి మెగా లీగ్‌లలో రాణిస్తున్నప్పటికీ జాతీయ జట్టుకు ఎంపిక కావడం లేదు. ఈ వెటరన్ క్రికెటర్ కెరీర్ ముగిసిపోయిందా అని టీమిండియా అభిమానులు చర్చించుకుంటున్నారు.

    వెటరన్ క్రికెటర్లు: టీమ్ ఇండియాలో తమ కెరీర్‌లు అంతరించిపోయాయా?

టీమ్ ఇండియాలో సీనియర్ల పరిస్థితి ఆగమ్యగోచరంగా మారింది. శిఖర్ ధావన్, భువనేశ్వర్ కుమార్, అశ్విన్ లాంటి ఆటగాళ్లను సెలక్టర్లు పట్టించుకోవడం లేదు. ఐపీఎల్ లాంటి మెగా లీగ్‌లలో రాణిస్తున్నప్పటికీ జాతీయ జట్టుకు ఎంపిక కావడం లేదు. ప్రధాన స్పిన్నర్ రవిచంద్రన్ అశ్విన్ ఐసిసి టెస్ట్ ఛాంపియన్‌షిప్ ఫైనల్‌కు ఎంపికైనప్పటికీ తుది జట్టులో ఆడలేదు. ఆ తర్వాత వెస్టిండీస్‌, ఐర్లాండ్‌ పర్యటనల కోసం అతడిని పక్కన పెట్టారు. ఇప్పుడు ఆసియా కప్, ప్రపంచకప్ వంటి మెగా టోర్నీలను కూడా తొలగించారు.

శిఖర్ ధావన్ నాలుగు ఐసీసీ టోర్నీల్లో 1238 పరుగులు చేశాడు. 2010లో ఆస్ట్రేలియాపై వన్డేల్లో అరంగేట్రం చేసిన ధావన్ డకౌట్ అయ్యాడు. ఆ తర్వాత 2013లో మళ్లీ వన్డే జట్టులోకి వచ్చాడు.. అప్పటి నుంచి ఓపెనర్‌ స్థానాన్ని పదిలం చేసుకున్నాడు. ఛాంపియన్స్ ట్రోఫీలోనూ అద్భుతంగా రాణించాడు. 9 ఏళ్ల పాటు ఓపెనర్‌గా నిలకడగా ఆడాడు. 2022లో పరుగులు చేయడంలో విఫలమవడం.. అదే సమయంలో గిల్ రాణించడంతో ధావన్ కెరీర్ కు బ్రేక్ పడింది. గత పదేళ్లలో తొలిసారిగా సెలెక్టర్లు భువనేశ్వర్ కుమార్‌ని ఐసీసీ ఈవెంట్‌కు ఎంపిక చేయలేదు. పిచ్‌కు ఇరువైపులా బంతిని స్వింగ్ చేయగలిగిన అతను 2013 నుండి 2018 వరకు మూడు ఫార్మాట్లలో రాణించాడు. అతను 2022లో దక్షిణాఫ్రికా పర్యటనలో చివరి వన్డే ఆడాడు. అప్పటి నుంచి అతనికి వన్డే జట్టులో చోటు దక్కలేదు. శార్దూల్ ఠాకూర్, మహ్మద్ సిరాజ్ రాణిస్తుండటంతో సెలక్టర్లు భువీని పక్కన పెట్టారు.

ఇది కూడా చదవండి: మ్యాచ్ ఫిక్సింగ్: మ్యాచ్ ఫిక్సింగ్ కేసు.. శ్రీలంక మాజీ క్రికెటర్ అరెస్ట్

2011లో టీమ్ ఇండియా ప్రపంచకప్ గెలిచిన సమయంలో వన్డే ప్రపంచకప్ ఆడిన ప్రధాన స్పిన్నర్ రవిచంద్రన్ అశ్విన్ 2015 వన్డే ప్రపంచకప్ లోనూ ఆడాడు. అయితే, వచ్చే వన్డే ప్రపంచకప్‌కు అతడిని పరిగణనలోకి తీసుకోలేదు. గతేడాది టీ20 ప్రపంచకప్‌కు సెలక్టర్లు అశ్విన్‌ను ఎంపిక చేశారు. కానీ ఆశించిన స్థాయిలో ఆడలేదు. 2017 ICC ఛాంపియన్స్ ట్రోఫీ తర్వాత, చాహల్ మరియు కుల్దీప్ ODIలలో ప్రత్యామ్నాయంగా మారారు. దీంతో సెలక్టర్లు అశ్విన్‌కు బదులుగా అతడిని ఎంపిక చేస్తున్నారు. ఇప్పుడు చాహల్‌ను కూడా పక్కనబెట్టి ఆల్‌రౌండర్ అక్షర్ పటేల్‌కు అవకాశం కల్పించారు. ఈ వెటరన్ క్రికెటర్ కెరీర్ ముగిసిపోయిందా అని టీమిండియా అభిమానులు చర్చించుకుంటున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-06T20:26:49+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *