ఆసియా కప్ 2023: దురదృష్టవశాత్తూ, డిఫెన్స్‌లో ఆడినందుకు ఆఫ్ఘనిస్తాన్ ఓడిపోయింది?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-06T16:12:06+05:30 IST

సూపర్-4లోకి వెళ్లాలంటే శ్రీలంక నిర్దేశించిన 292 పరుగుల లక్ష్యాన్ని ఆఫ్ఘనిస్థాన్ 37.4 ఓవర్లలో ఛేదించాలి. ఈ లెక్కన అఫ్గానిస్థాన్ వేగంగా ఆడేందుకు ప్రయత్నించింది. అయితే ఫరూఖీ పని పట్ల జట్టు అభిమానులు నిరాశ చెందారు. అతను డిఫెన్స్ ఆడటానికి మాత్రమే ప్రయత్నించాడు. భారీ షాట్లు కాదు.. కనీసం ఒక్కటైనా తీయడానికి ప్రయత్నించలేదు. చివరకు 38వ ఓవర్ నాలుగో బంతికి ఫరూఖీ ఔట్ కావడంతో ఆఫ్ఘనిస్థాన్ ఔట్ అయింది.

ఆసియా కప్ 2023: దురదృష్టవశాత్తూ, డిఫెన్స్‌లో ఆడినందుకు ఆఫ్ఘనిస్తాన్ ఓడిపోయింది?

ఆసియా కప్‌లో సూపర్-4 దశకు అర్హత సాధించేందుకు అఫ్గానిస్థాన్ తమ శాయశక్తులా ప్రయత్నించింది. అయితే ఒక్క తప్పిదం వల్ల జట్టు ఆ అవకాశాన్ని కోల్పోయినట్లే కనిపిస్తోంది. శ్రీలంకతో జరిగిన మ్యాచ్‌లో ఆఫ్ఘనిస్థాన్ స్కోరు ఒక దశలో 38 ఓవర్లలో 292 పరుగులకు దూసుకెళ్లింది. 27 పరుగులకే రెండు వికెట్లు కోల్పోయిన సమయంలో కెప్టెన్ హష్మతుల్లా షాహిదీ (59), రహ్మత్ షా (45), మహ్మద్ నబీ (65) వీరోచిత పోరాటం చేశారు.

సూపర్-4లోకి వెళ్లాలంటే శ్రీలంక నిర్దేశించిన 292 పరుగుల లక్ష్యాన్ని ఆఫ్ఘనిస్థాన్ 37.4 ఓవర్లలో ఛేదించాలి. ఈ లెక్కన అఫ్గానిస్థాన్ వేగంగా ఆడేందుకు ప్రయత్నించింది. కానీ ఓపెనర్లు రహ్మానుల్లా గుర్భాజ్ (4), ఇబ్రహీం జోర్డాన్ (7) ఘోరంగా విఫలమయ్యారు. వీరిద్దరినీ శ్రీలంక బౌలర్ రజిత పెవిలియన్‌కు పంపాడు. కానీ రహమత్ షా రంగ ప్రవేశంతో మ్యాచ్ స్వరూపమే మారిపోయింది. అతడికి కెప్టెన్ హష్మతుల్లా షాహిదీ జతకట్టడంతో స్కోరు వేగంగా పెరిగింది. దీంతో అఫ్గానిస్థాన్ విజయానికి చేరువైంది. కానీ సరైన సమయంలో శ్రీలంక బౌలర్లు చెలరేగి వరుస వికెట్లు తీయడంతో అఫ్గానిస్థాన్ ఒత్తిడిలో పడింది. 38వ ఓవర్లో ఆల్ రౌండర్ రషీద్ ఖాన్ క్రీజులో ఉండడంతో అఫ్గానిస్థాన్ గెలుస్తుందని అభిమానులు నమ్మకంగా ఉన్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: వన్డే ప్రపంచకప్ 2023: ప్రపంచకప్‌కు జట్టు ప్రకటన.. అయితే ఇంతలో అభిమానులకు పెద్ద షాక్!

శ్రీలంక బౌలర్ సమర విక్రమ 38వ ఓవర్ వేశాడు. క్రీజులో ముజీబ్, రషీద్ ఖాన్. కానీ తొలి బంతికే ముజీబ్ ఔటయ్యాడు. ఆ సమయంలో ఫజల్లా ఫరూఖీ క్రీజులోకి వచ్చాడు. సింగిల్ తీసి రషీద్ ఖాన్ కు ఇస్తే అఫ్ఘానిస్థాన్ గెలిచి ఉండేది. అయితే ఫరూఖీ పని పట్ల జట్టు అభిమానులు నిరాశ చెందారు. అతను డిఫెన్స్ ఆడటానికి మాత్రమే ప్రయత్నించాడు. భారీ షాట్లు కాదు.. కనీసం ఒక్కటైనా తీయడానికి ప్రయత్నించలేదు. చివరకు 38వ ఓవర్ నాలుగో బంతికి ఫరూఖీ ఔట్ కావడంతో ఆఫ్ఘనిస్థాన్ ఔట్ అయింది. దీంతో రెండు పరుగుల తేడాతో ఓడి టోర్నీ నుంచి నిష్క్రమించింది. ఫజల్లా ఫరూఖీ డిఫెన్స్‌గా ఆడటం వల్లే ఆఫ్ఘనిస్తాన్ ఓడిపోయిందని సోషల్ మీడియాలో క్రికెట్ అభిమానులు మండిపడుతున్నారు. ఆఫ్ఘనిస్తాన్ 37.5 ఓవర్లలో లక్ష్యాన్ని చేరుకుని ఉంటే, వారు బంగ్లాదేశ్ స్థానంలో సూపర్-4లో చేరి ఉండేవారు.

రషీద్ ఖాన్.jpg

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-06T16:12:06+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *