మద్యం దుకాణాలు: మద్యం దుకాణాలు తెరిచే వేళల్లో మార్పులు?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-06T09:09:18+05:30 IST

హైకోర్టు సూచనల మేరకు రాష్ట్రంలోని టాస్మాక్ మద్యం దుకాణాల పని వేళల్లో మార్పులపై రాష్ట్ర ప్రభుత్వం తీసుకున్న చర్యలు.

మద్యం దుకాణాలు: మద్యం దుకాణాలు తెరిచే వేళల్లో మార్పులు?

– ఇక నుంచి మధ్యాహ్నం 2 గంటల నుంచి రాత్రి 10 గంటల వరకు!

చెన్నై, (ఆంధ్రజ్యోతి): హైకోర్టు ఆదేశాల మేరకు రాష్ట్రంలోని టాస్మాక్ మద్యం దుకాణాల పని వేళలను మార్చేందుకు రాష్ట్ర ప్రభుత్వం చర్యలు చేపట్టింది. టాస్మాక్ షాపుల్లో మధ్యాహ్నం 2 గంటల నుంచి రాత్రి 10 గంటల వరకు మద్యం విక్రయించాలని యోచిస్తోంది. ప్రస్తుతం రాష్ట్రంలో ప్రతిరోజూ మధ్యాహ్నం 12 గంటల నుంచి రాత్రి 10 గంటల వరకు దుకాణాలు తెరిచి ఉన్నాయి. ఈ నేపథ్యంలో మద్యం దుకాణాలు తెరిచే సమయాన్ని తగ్గించాలని కోరుతూ కేకే రమేష్ అనే వ్యక్తి హైకోర్టు మదురై డివిజన్ బెంచ్‌లో పిటిషన్‌ దాఖలు చేశారు. మధ్యాహ్నం 2 గంటల నుంచి రాత్రి 8 గంటల వరకు మాత్రమే మద్యం విక్రయించేలా ఆదేశాలివ్వాలని పిటిషన్‌లో కోరారు. అదేవిధంగా 21 ఏళ్లలోపు వారికి మద్యం విక్రయించడాన్ని నిషేధించాలని, మద్యం కొనుగోలు చేసిన వారికి గుర్తింపు కార్డులు పంపిణీ చేయాలని వినతిపత్రంలో పేర్కొన్నారు. ఈ పిటిషన్‌పై విచారణ జరిపిన హైకోర్టు మద్యం అమ్మకాల సమయాన్ని తగ్గించడంపై తగిన నిర్ణయం తీసుకోవాలని ప్రభుత్వానికి సూచించింది.

అయితే ప్రభుత్వం కోర్టు సూచనలను పరిగణనలోకి తీసుకోలేదని, మద్యం షాపుల పనిగంటలను తగ్గించకపోవడంతో కోర్టు ధిక్కారంగా పరిగణిస్తున్నట్లు పిటిషనర్ రమేష్ మళ్లీ కోర్టును ఆశ్రయించారు. ఈ పిటిషన్‌పై న్యాయమూర్తులు ఎస్‌ఎస్ సుందర్, భరత్ చక్రవర్తిలతో కూడిన ధర్మాసనం ముందు విచారణ జరిగింది. టాస్మాక్ షాపుల్లో ధరల జాబితా ఉంచుతున్నారా లేదా అనే దానిపై నివేదిక ఇవ్వాలని ప్రభుత్వం తరఫున న్యాయవాది గోవిందరాజన్ నేతృత్వంలోని కమిటీని ఆదేశించింది. అన్ని వివరాలతో అక్టోబర్ 23న నివేదిక సమర్పించాలని ధర్మాసనం స్పష్టం చేసింది. టాస్మాక్ షాపుల పని వేళల తగ్గింపు కేసు, కోర్టు ఉత్తర్వుల ఉల్లంఘన కేసుల నేపథ్యంలో రాష్ట్ర ప్రభుత్వం చర్యలు చేపట్టింది. మధ్యాహ్నం 2 గంటల నుంచి రాత్రి 10 గంటల వరకు మద్యం షాపుల తెరుచుకోవడంపై అధికారుల అభిప్రాయాలను టాస్మాక్ సేకరిస్తోంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-06T09:09:18+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *