మాయావతి: భారత్-భారత్ వివాదంలో కాంగ్రెస్, బీజేపీలపై మాయావతి విమర్శలు గుప్పించారు

ఇండియా వర్సెస్ ఇండియా అనే అంశంపై ఇప్పుడు రెండు పార్టీలు, ప్రతిపక్షాలు నీచ రాజకీయాలు చేస్తున్నాయని బీఎస్పీ అధినేత్రి మాయావతి అన్నారు. దేశం పేరు మార్చే ముందు కేంద్ర ప్రభుత్వం చేయాల్సిన పని ఏమిటంటే, తమ సంస్థకు ఇండియా అని పేరు పెట్టినప్పుడు ప్రతిపక్షాలను నిషేధించడం.

మాయావతి: భారత్-భారత్ వివాదంలో కాంగ్రెస్, బీజేపీలపై మాయావతి విమర్శలు గుప్పించారు

ఇండియా నేమ్ రో: లోక్‌సభ ఎన్నికలకు ముందు దేశం పేరు మార్చే రాజకీయాలు జోరందుకున్నాయి. భారత్ పేరుతో అధికార, ప్రతిపక్ష పార్టీలు పరస్పరం తీవ్ర స్థాయిలో దాడులు చేసుకుంటున్నాయి. భారత్ అనే పేరు బానిస మనస్తత్వానికి ప్రతీక అని అధికార పార్టీకి చెందిన పలువురు నేతలు చెబుతుండగా, ప్రతిపక్ష పార్టీల ‘భారత్’ కూటమికి కేంద్ర ప్రభుత్వం భయపడుతోందని అంటున్నారు. ఈ వివాదం మధ్యే బహుజన్ సమాజ్ పార్టీ అధినేత్రి మాయావతి అధికార భారతీయ జనతా పార్టీపైనా, ప్రధాని ప్రతిపక్ష కాంగ్రెస్ పార్టీపైనా విరుచుకుపడ్డారు.

కర్ణాటక రాజకీయం: కర్ణాటక మంత్రి దుర్మార్గపు వ్యాఖ్యలు.. పరిహారం కోసం రైతులు ఆత్మహత్యలు చేసుకుంటున్నారు

ఇండియా వర్సెస్ ఇండియా అనే అంశంపై ఇప్పుడు రెండు పార్టీలు, ప్రతిపక్షాలు నీచ రాజకీయాలు చేస్తున్నాయని బీఎస్పీ అధినేత్రి మాయావతి అన్నారు. దేశం పేరు మార్చే ముందు కేంద్ర ప్రభుత్వం చేయాల్సిన పని ఏంటంటే.. ప్రతిపక్షాలు తమ సంస్థకు ఇండియా అని పేరు పెట్టినప్పుడు దాన్ని నిషేధించాలని అన్నారు. సుప్రీంకోర్టుకు వెళ్లాలని, లేదంటే చట్టం తెచ్చి నిషేధించాలని ఆమె అన్నారు. దేశం పేరుతో ఇలాంటి రాజకీయాలు చేయడం సరికాదని హితవు చెప్పారు. దీనిపై సుప్రీంకోర్టు స్పందించి చర్యలు తీసుకోవాలని కోరారు.

భారతదేశం పేరు మార్పుపై ప్రధాని మోదీ: సనాతన ధర్మం, భారతదేశం-భారత్ వివాదాలపై ప్రధాని మోదీ స్పందించారు. మంత్రులకు కీలక సూచనలు

‘‘దేశం పేరు చెప్పి రాజ్యాంగాన్ని తుంగలో తొక్కేందుకు బీజేపీ గానీ, ప్రతిపక్షాలు గానీ తమ కూటమికి అవకాశం ఇచ్చాయి. అధికార పక్షం లేదా ప్రతిపక్షం అంతర్గత సహకారంతో ఇదంతా జరిగినట్లు కనిపిస్తోంది. సాధారణ చర్చ. దేశ ప్రతిష్టను ప్రభావితం చేసే కూటమికి దేశం పేరు పెట్టవద్దని మాయావతి అన్నారు. ఏది జరిగినా ప్రభుత్వం, ప్రతిపక్షాలు తమకు నచ్చినవి చేస్తున్నాయని ఆమె అన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *