మైసూర్ ప్యాలెస్: దసరా గజరాజులు మైసూర్ ప్యాలెస్‌కు చేరుకున్నారు

– జిల్లా యంత్రాంగం నుంచి ఘనస్వాగతం

బెంగళూరు, (ఆంధ్రజ్యోతి): ప్రతిష్టాత్మక మైసూరు దసరా కోసం నాగరహోళె అభయారణ్యం నుంచి బయలుదేరిన ఏనుగులు మంగళవారం మైసూరు ప్యాలెస్‌కు చేరుకున్నాయి. అభిమన్యు నేతృత్వంలోని గజరాజు బృందానికి జిల్లా ఇన్‌చార్జి మంత్రి హెచ్‌సీ మహదేవప్ప ఆధ్వర్యంలో జిల్లా యంత్రాంగం ఘనస్వాగతం పలికింది. సంప్రదాయం ప్రకారం ప్రత్యేక పూజలు నిర్వహించిన అనంతరం ఆయనకు ప్యాలెస్‌లోకి స్వాగతం పలికారు. ప్యాలెస్ గవర్నింగ్ కౌన్సిల్ తరపున పూజలు చేశారు. పూజారి ప్రహ్లాదరావు సంప్రదాయ పూజా విధానాలను కొనసాగించారు. అనంతరం ప్యాలెస్ ఆవరణలో ఉన్న చాముండేశ్వరి అమ్మవారికి పూజలు చేశారు. అంబారి మోసే అభిమన్యుడి నేతృత్వంలో 9 గజరాజులు వీధుల్లో రావడంతో ప్రజలు ఆసక్తిగా వీక్షించారు. శుక్రవారం ఆయన అరణ్య భవన్ నుంచి బయలుదేరిన సంగతి తెలిసిందే. డీసీఎఫ్ డాక్టర్ కరికాలన్ గజరాజు బృందాన్ని పర్యవేక్షించారు. ఈసారి జంబూసవరిలో మొత్తం 14 ఏనుగులు పాల్గొననుండగా, మొదటి దశలో 9 ఏనుగులు మైసూరు ప్యాలెస్‌కు చేరుకున్నాయి. అంబావిలాస్ ప్యాలెస్ జయమార్తాండ ద్వారం వద్ద జిల్లా ఇన్‌చార్జి మంత్రి హెచ్‌సి మహదేవప్ప ఆధ్వర్యంలో జిల్లా యంత్రాంగం గజరాజులకు స్వాగతం పలికింది. అభిమన్యు నేతృత్వంలోని గజరాజులు ప్యాలెస్‌కు చేరుకోగానే మైసూరు పోలీసులు మంగళ వాయిద్యాలతో గౌరవ వందనం సమర్పించారు. అనంతరం రాజప్రాసాదంలోని అర్చకులు పలు పూజలు నిర్వహించారు. ఏనుగులకు బెల్లం, బియ్యం, అరటిపండ్లు, జొన్నలు, చెరకు, పండ్లు సమర్పించి పూర్ణకుంభ స్వాగతం పలికారు. అంబారీ మోహరించిన అభిమన్యుడు, భీముడు, మహేంద్రుడు, అర్జునుడు, ధనంజయుడు, వరలక్ష్మి, విజయ, గోపి, కంజన్ అనే కొత్త ఏనుగు పాదపూజ, ద్వారపాలక పూజ, చామరసేవ, మహామంగళారాతి, పుష్పార్చన నిర్వహించారు. ఇదే సందర్భంగా మం త్రిలకు అవసరమైన సామగ్రిని అందజేశారు. ఎమ్మెల్యేలు తన్వీర్‌సేఠ్‌, జిటి దేవెగౌడ, జిడి హరీష్‌గౌడ్‌, దర్శన్‌ ధ్రువనారాయణ, కె.హరీష్‌గౌడ్‌, ఎమ్మెల్సీ డాక్టర్‌ డి.తిమ్మయ్య, సిఎన్‌ మంజేగౌడ్‌, మైసూరు పాలిక్‌ మేయర్‌ శివకుమార్‌, డిప్యూటీ మేయర్‌ డాక్టర్‌ జి.రూప పాల్గొన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-06T11:23:46+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *