భూమి లాంటి గ్రహం: సౌర వ్యవస్థలో భూమిని పోలిన గ్రహం!

మన సౌర వ్యవస్థలో భూమి లాంటి గ్రహం సూర్యుని చుట్టూ ఉన్న నెప్ట్యూన్ కక్ష్యకు మించిన కక్ష్యలో ఉండవచ్చని ఖగోళ శాస్త్రవేత్తలు ఇటీవల ఒక మంచి ఆవిష్కరణ చేశారు.

భూమి లాంటి గ్రహం: సౌర వ్యవస్థలో భూమిని పోలిన గ్రహం!

భూమి లాంటి గ్రహం

భూమి లాంటి గ్రహం – సౌర వ్యవస్థ : ఖగోళ శాస్త్రం మరియు గ్రహ శాస్త్రం ప్రధానంగా భూమి లాంటి గ్రహాల కోసం శోధిస్తాయి. అలాంటి గ్రహాలను కనుగొనడానికి శాస్త్రవేత్తలు చాలా ఉత్సాహంగా ఉన్నారు. ఎందుకంటే భూమి లాంటి గ్రహాలు జీవానికి అనుకూలమైన పరిస్థితులను కలిగి ఉంటాయి. అంతేకాకుండా, భూమిని పోలిన గ్రహాల ఆవిష్కరణ భూమికి ఆవల నివాసయోగ్యమైన వాతావరణాల అవకాశంపై విలువైన సమాచారాన్ని అందిస్తుంది.

మన సౌర వ్యవస్థలో భూమి లాంటి గ్రహం సూర్యుని చుట్టూ ఉన్న నెప్ట్యూన్ కక్ష్యకు మించిన కక్ష్యలో ఉండవచ్చని ఖగోళ శాస్త్రవేత్తలు ఇటీవల ఒక మంచి ఆవిష్కరణ చేశారు. శాస్త్రవేత్తల నిరంతర కృషి ఫలించినట్లు తెలుస్తోంది. శాస్త్రవేత్తల ప్రకారం, కైపర్ బెల్ట్‌లో భూమిని పోలిన గ్రహం దాగి ఉండే అవకాశం ఉంది.

భూమికి అంగారకుడి సంకేతం: అంగారక గ్రహం నుంచి భూమికి తొలి సందేశం.. గ్రహాంతరవాసులు పంపిందేమోనన్న అనుమానాలు..!

జపాన్‌లోని ఒసాకాలోని కింకై యూనివర్సిటీకి చెందిన పాట్రిక్ సోఫియా లైకావ్కా, టోక్యోలోని జపాన్ నేషనల్ ఆస్ట్రోనామికల్ అబ్జర్వేటరీకి చెందిన తకాషి ఇటో నిర్వహించిన అధ్యయనంలో ఈ ఫలితాలు వెల్లడయ్యాయి. వారు భూమి లాంటి గ్రహం ఉనికిని అంచనా వేస్తున్నారు, పరిశోధకులు ప్రచురించిన ఒక అధ్యయనంలో రాశారు ది ఆస్ట్రోనామికల్ జర్నల్. ప్రాథమిక గ్రహం సుదూర కైపర్ బెల్ట్‌లోని కైపర్ బెల్ట్ గ్రహంగా చెప్పబడింది.

ఎందుకంటే తొలి సౌర వ్యవస్థలో ఇలాంటి వస్తువులు చాలా ఉన్నాయి. సుదూర కైపర్ బెల్ట్‌లోని కక్ష్య నిర్మాణం గురించి మరింత వివరమైన జ్ఞానం బయటి సౌర వ్యవస్థలో ఏదైనా ఊహాజనిత గ్రహం ఉనికిని బహిర్గతం చేయవచ్చు లేదా తోసిపుచ్చవచ్చు. కైపర్ బెల్ట్ గ్రహ వీక్షణ ఫలితాలు బాహ్య సౌర వ్యవస్థలో ఇంకా కనుగొనబడని అనేక గ్రహాల ఉనికిని కనుగొనడంలో దోహదపడగలవని పరిశోధకులు రాశారు.

చంద్రయాన్-3 : చంద్రుని దక్షిణ ధ్రువ రహస్యాల అన్వేషణ.. విజ్ఞాన ప్రసార శాస్త్రవేత్త డాక్టర్ టీవీ వెంకటేశ్వరన్ వెల్లడించారు.

శాస్త్రవేత్తలు సిద్ధాంతీకరించిన గ్రహం యొక్క కక్ష్య సూర్యుని నుండి 250 మరియు 500 AU మధ్య ఉండవచ్చని భావిస్తున్నారు. కైపర్ బెల్ట్ సమీపంలో గ్రహాన్ని గుర్తించడం వల్ల గ్రహ నిర్మాణం మరియు దాని పరిణామ ప్రక్రియలపై కొత్త సమాచారాన్ని అందించే అవకాశం ఉందని పరిశోధకులు సూచిస్తున్నారు. ఈ అధ్యయన రంగంలో కొత్త అడ్డంకులు మరియు దృక్పథాలు ఉంటాయని పేర్కొంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *