సనాతన ధర్మం: సనాతన ధర్మాన్ని అవమానిస్తే సహించవద్దు: మోదీ

న్యూఢిల్లీ : సనాతన ధర్మంపై వివాదాస్పద వ్యాఖ్యలపై స్పందించాలని ప్రధానమంత్రి నరేంద్ర మోదీ కేంద్ర మంత్రులను ఆదేశించారు. చరిత్ర లోతుల్లోకి వెళ్లవద్దని, రాజ్యాంగం ప్రకారం వాస్తవాలకు కట్టుబడి ఉండాలని చెప్పారు. ఈ విషయంలో ప్రస్తుత, సమకాలీన పరిస్థితుల గురించి మాత్రమే మాట్లాడాలని ఆయన స్పష్టం చేశారు.

ఈ నెల 9, 10 తేదీల్లో జీ20 సమావేశాలు జరగనున్న నేపథ్యంలో మోదీ బుధవారం కేంద్ర కేబినెట్ సమావేశాన్ని నిర్వహించారు. తాజాగా తమిళనాడు మంత్రి, డీఎంకే నేత ఉదయనిధి స్టాలిన్ సనాతన ధర్మాన్ని నిర్మూలించేందుకు చేసిన వ్యాఖ్యలను ప్రస్తావించారు. ఇలాంటి వివాదాస్పద వ్యాఖ్యలకు తగిన సమాధానం చెప్పాలని మంత్రులను ఆదేశించారు.

చరిత్ర లోతుల్లోకి వెళ్లవద్దని, రాజ్యాంగం ప్రకారం వాస్తవాలకు కట్టుబడి ఉండాలని, ఈ విషయంలో సమకాలీన పరిస్థితుల గురించి మాత్రమే మాట్లాడాలని మోదీ మంత్రులకు సూచించారు. ఇండియా వర్సెస్ ఇండియా వివాదంపై వ్యాఖ్యానించవద్దని అన్నారు. అధీకృత వ్యక్తులు మాత్రమే ఈ అంశంపై మాట్లాడాలని ఆయన అన్నారు.

తమిళనాడుకు చెందిన అభ్యుదయ రచయితలు, కళాకారుల సంఘం ‘సనాతన ధర్మ నిర్మూలన’ పేరుతో గతవారం చెన్నైలో సభ నిర్వహించింది. ఈ సమావేశంలో ఉదయనిధి స్టాలిన్ మాట్లాడుతూ సనాతన ధర్మాన్ని డెంగ్యూ, మలేరియా, కరోనా వంటి వ్యాధులతో పోల్చారు. వీటిని మాత్రమే వ్యతిరేకించలేమని, వీటిని అంతం చేసి నిర్మూలించాలని, అదేవిధంగా సనాతన ధర్మాన్ని కూడా నిర్మూలించాలని అన్నారు. దీనిపై వివాదం చెలరేగిన తర్వాత కూడా ఆయన తన వ్యాఖ్యలను వెనక్కి తీసుకునేందుకు నిరాకరించారు. మరోవైపు, ఉదయనిధి స్టాలిన్‌కు మద్దతు ఇచ్చారని కర్ణాటక మంత్రి ప్రియాంక్ ఖర్గే (కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున ఖర్గే కుమారుడు) అన్నారు. సమానత్వాన్ని ప్రోత్సహించని ఏ మతమైనా, మనిషిగా హుందాగా జీవించేందుకు భరోసా ఇవ్వని ఏ మతమైనా తన దృష్టిలో మతం కాదన్నారు.

ఇది కూడా చదవండి:

రాహుల్ గాంధీ: యూరప్ పర్యటనకు వెళ్లిన రాహుల్ గాంధీ?

భారతదేశం: ‘ఇండియా’ అనే పేరుపై పాకిస్థాన్‌కు హక్కు ఉందా?

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-06T16:08:34+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *