వన్డే ప్రపంచకప్: వన్డే ప్రపంచకప్ అంటే సైన్యం..

రాహుల్‌కు స్థానం

శాంసన్ మరియు తిలక్‌లకు నిరాశ

తొలిసారి సిరాజ్..

మెగా టోర్నీకి భారత జట్టు ఎంపిక

ప్రపంచకప్‌కు భారత జట్టు: రోహిత్ శర్మ (కెప్టెన్), శుభ్‌మన్ గిల్, విరాట్ కోహ్లీ, శ్రేయాస్ అయ్యర్, కేఎల్ రాహుల్, సూర్యకుమార్ యాదవ్, ఇషాన్ కిషన్, హార్దిక్ పాండ్యా, రవీంద్ర జడేజా, శార్దూల్ ఠాకూర్, అక్షర్ పటేల్, బుమ్రా, మహ్మద్ సిరాజ్, కుల్దీ పి యాదవ్ , మహ్మద్ షమీ .

న్యూఢిల్లీ: స్వదేశంలో జరిగే ప్రతిష్టాత్మక వన్డే ప్రపంచకప్‌కు భారత క్రికెట్ జట్టును ప్రకటించారు. చీఫ్ సెలక్టర్ అజిత్ అగార్కర్ నేతృత్వంలోని సెలక్షన్ కమిటీ 15 మంది సభ్యులతో కూడిన జట్టును ఎంపిక చేసింది. మంగళవారం క్యాండీలో ఏర్పాటు చేసిన విలేకరుల సమావేశంలో అగార్కర్, కెప్టెన్ రోహిత్ శర్మ ఈ జాబితాను వెల్లడించారు. చివరిసారిగా 2011లో ధోనీ సారథ్యంలో టీమిండియా ప్రపంచకప్ గెలిచిన సంగతి తెలిసిందే.. ముందుగా ఊహించినట్లుగానే తిలక్ వర్మ, సంజూ శాంసన్, పేసర్ ప్రసిద్ధ్ కృష్ణ మినహా ప్రస్తుతం ఆసియాలో ఆడుతున్న జట్టును మెగా టోర్నీకి పంపనున్నారు. . గాయాల కారణంగా నాలుగు నెలల పాటు క్రికెట్ కు దూరంగా ఉన్న వికెట్ కీపర్ కేఎల్ రాహుల్ జట్టులో చోటు దక్కించుకున్నాడు. ప్రస్తుతం అతను ఆసియా కప్ గ్రూప్ మ్యాచ్‌ల్లో పాల్గొనడం లేదు. అయితే రాహుల్ ఫిట్‌నెస్‌పై జాతీయ క్రికెట్ అకాడమీ (ఎన్‌సీఏ) సంతృప్తి వ్యక్తం చేసింది. దీంతో సెలక్టర్లు అతని పేరును పరిశీలించారు. మిడిలార్డర్‌లో సూర్యకుమార్ యాదవ్‌పై నమ్మకం ఉంచాడు. టీ20ల్లో నంబర్ వన్‌గా కొనసాగుతున్నప్పటికీ వన్డేల్లో అంతగా రాణించలేకపోతున్నాడు. గత 18 ఇన్నింగ్స్‌ల్లో ఒక్క అర్ధసెంచరీ కూడా లేదు. ఐర్లాండ్‌తో జరిగిన సిరీస్‌లో పూర్తిగా ఫిట్‌గా ఉన్న పేసర్ బుమ్రా తన సత్తా చాటాడు. జడేజా, కుల్దీప్‌, అక్షర్‌లు స్పిన్‌ బాధ్యతలు తీసుకోనున్నారు. అక్షర్ బ్యాటింగ్ చేయగలడని అదనపు అర్హతగా భావించారు. మరోవైపు గిల్, సూర్యకుమార్, శ్రేయాస్, ఇషాన్, సిరాజ్, అక్షర్‌లకు తొలి వన్డే ప్రపంచకప్ ఉంది. సమతుల్య..

రాహుల్, అయ్యర్.jpg

రాహుల్ జట్టులోకి రావడంతో సంజూ శాంసన్‌కు అవకాశం లేదు. సంజుకు అప్పుడప్పుడు అవకాశాలు వచ్చినా వాటిని సద్వినియోగం చేసుకోవడంలో విఫలమయ్యాడు. మరోవైపు ఇషాన్‌ రిజర్వ్‌ కీపర్‌గా వ్యవహరిస్తున్నాడు. అలాగే హైదరాబాదీ తిలక్ వర్మపై కూడా అంచనాలు ఉన్నా.. రాహుల్, శ్రేయాస్ ఇద్దరూ అందుబాటులో ఉండటం అతడి అవకాశాలను దెబ్బతీసింది. భారత్‌లో టోర్నీ జరుగుతున్నందున, అదనపు పేసర్ అవసరం లేకపోవడంతో పురుష్‌ను ఎంపిక చేయలేదు. మెగా టోర్నీల్లో చోటు దక్కించుకోలేని స్పిన్నర్ చాహల్‌తో పాటు అశ్విన్‌కి కూడా గట్టి ఎదురుదెబ్బ తగిలింది. మొత్తంమీద, తాజా జట్టులో ఐదుగురు బ్యాటర్లు, ఇద్దరు వికెట్ కీపర్లు, ఇద్దరు పేస్ ఆల్ రౌండర్లు, మరో ఇద్దరు స్పిన్ ఆల్ రౌండర్లు, నలుగురు స్పెషలిస్ట్ బౌలర్లు ఉండేలా చూసుకున్నారు.

వంటి ప్రశ్నలు అడగవద్దు: రోహిత్‌వరల్డ్‌లో అత్యుత్తమ జట్టుతో బరిలోకి దిగుతున్నామని, అనవసర ప్రశ్నలు అడగడం లేదని కెప్టెన్ రోహిత్ శర్మ అసహనం వ్యక్తం చేశాడు. మెగా టోర్నీలో భారత జట్టు ప్రదర్శన అంతగా లేదన్న విమర్శలకు సమాధానం చెప్పాలని ఓ విలేకరి అడిగాడు. ‘ఇప్పటికే చాలాసార్లు సమాధానం చెప్పాను. బయట ఎవరున్నారు? ఎలా చెప్పబడుతున్నాయో మనం పట్టించుకోము. జట్టు అంతా ప్రొఫెషనల్ క్రికెటర్లు. దయచేసి ఇలాంటి ప్రశ్నలు వేయకండి. నేను వారికి ఇక సమాధానం చెప్పను. మా దృష్టి కప్ గెలవడంపైనే ఉంది’ అని రోహిత్ ముగించాడు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-06T04:13:55+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *