సనాతన ధర్మ వరుస: అమెరికాలో సెప్టెంబర్ 3వ తేదీని సనాతన ధర్మ దినోత్సవంగా ప్రకటించారు

సనాతన ధర్మంపై కర్ణాటక మంత్రి ఉదయనిధి స్టాలిన్ చేసిన వ్యాఖ్యలు భారతదేశంలో మంటలు రేపుతున్నాయి, అయితే అమెరికాలో మాత్రం సనాతన ధర్మంగా ఒక రోజును ప్రకటించారు.

సనాతన ధర్మ వరుస: అమెరికాలో సెప్టెంబర్ 3వ తేదీని సనాతన ధర్మ దినోత్సవంగా ప్రకటించారు

సెప్టెంబర్ 3 సనాతన ధర్మ దినోత్సవం

మనలో సనాతన ధర్మ దినోత్సవం : తమిళనాడు మంత్రి, సీఎం ఎంకే స్టాలిన్ తనయుడు ఉదయనిధి స్టాలిన్ సనాతన ధర్మంపై చేసిన వ్యాఖ్యల వివాదం ఇంకా చల్లారలేదు. సనాతన ధర్మాన్ని నిర్మూలించేందుకు డెంగ్యూ, మలేరియా వంటి వ్యాధులతో సనాతన ధర్మాన్ని పోలుస్తున్నారనే వ్యాఖ్యలపై దేశ వ్యాప్తంగా స్వామీజీలు, సన్యాసులు మండిపడుతున్నారు. అయోధ్య సాధువు పరమహంస ఆచార్య మరో అడుగు ముందుకేసి ఉదయనిధిని తానే తల నరికేస్తానని ప్రకటించారు. సనాతన ధర్మంపై ఆయన చేసిన వ్యాఖ్యలు భారతదేశంలో ప్రకంపనలు సృష్టించాయి.

తీవ్ర వివాదాల నేపథ్యంలో ఉదయనిధి స్టాలిన్ (ఉదయనిధి స్టాలిన్) చేసిన వ్యాఖ్యలు, కెంటకీ (అమెరికా)లోని లూయిస్‌విల్లే (కెంటకీ) పట్టణం సనాతన ధర్మంపై సంచలన నిర్ణయం తీసుకుంది. సెప్టెంబర్ 3ని సనాతన ధర్మ దినోత్సవంగా (సెప్టెంబర్ 3 సనాతన ధర్మ దినోత్సవం) ప్రకటించారు. కెంటకీలోని లూయిస్‌విల్లే మేయర్ బార్బరా సెక్స్టన్ స్మిత్ సెప్టెంబర్ 3ని సనాతన ధర్మ దినోత్సవంగా ప్రకటించారు. ఇక నుంచి ప్రతి సంవత్సరం సెప్టెంబర్ 3న సనాతన ధర్మానికి మద్దతుగా లూయిస్‌విల్లే పట్టణంలో కార్యక్రమాలు నిర్వహించనున్నారు. అంటే సెప్టెంబర్ 3న డిప్యూటీ మేయర్ బార్బరా సెక్స్టన్ స్మిత్ కక్షసాధింపుగా ప్రకటించి ఉదయనిధి స్టాలిన్ ఈ వ్యాఖ్యలు చేశారు.

సనాతన ధర్మ వరుస: హిందూ మతం ఎప్పుడు వచ్చింది? ఎవరు తీసుకొచ్చారు?.. కర్ణాటక మంత్రి సనాతన వివాదానికి మరింత మసాలా జోడించారు

మేయర్ క్రెయిగ్ గ్రీన్‌బర్గ్ తరపున డిప్యూటీ మేయర్ బార్బరా సెక్స్టన్ స్మిత్ అధికారిక ప్రకటన చేశారు. పట్టణంలోని హిందూ దేవాలయంలో జరిగిన మహా కుంభాభిషేక కార్యక్రమానికి హాజరైన డిప్యూటీ మేయర్ ప్రకటనను చదివి వినిపించారు. లూయిస్‌విల్లేలోని హిందూ దేవాలయంలో జరిగిన మహా కుంభాభిషేక కార్యక్రమంలో ఈ ప్రకటనను చదివి వినిపించారు. ఈ కార్యక్రమంలో రిషికేశ్‌లోని పరమార్థ నికేతన్ ప్రెసిడెంట్ చిదానంద సరస్వతి, శ్రీశ్రీ రవిశంకర్, భగవతీ సరస్వతి, లెఫ్టినెంట్ గవర్నర్ జాక్వెలిన్ కోల్‌మన్, డిప్యూటీ చీఫ్ ఆఫ్ స్టాఫ్ కైషా డోర్సే తదితరులు పాల్గొన్నారు.

కాగా, సనాతన ధర్మాన్ని డెంగ్యూ, మలేరియా వంటి వ్యాధులతో పోలుస్తూ ఉదయనిధి స్టాలిన్ చేసిన వ్యాఖ్యలు తీవ్ర వివాదానికి దారితీశాయి. ఆయన వ్యాఖ్యలపై రాజకీయ పార్టీల నుంచి తీవ్ర వ్యతిరేకత వచ్చింది. కానీ బీజేపీ మాత్రం రెచ్చిపోతోంది. ఉదయనిధి వ్యాఖ్యలను ఖండించాలని కాంగ్రెస్‌పై ఒత్తిడి పెరిగింది. అయితే, కొద్దిసేపటికే మల్లికార్జున్ ఖర్గే కుమారుడు ప్రియాంక్ ఖర్గే స్టాలిన్ కుమారుడి వివాదాస్పద వ్యాఖ్యలకు మద్దతు పలికారు. వారిద్దరిపై యూపీలోని రాంపూర్ కోర్టులో కేసు కూడా నమోదైంది.

ఎంపీ బండి సంజయ్: ఉదయనిధి స్టాలిన్ వివాదాస్పద వ్యాఖ్యలపై ఘాటుగా స్పందించిన బండి సంజయ్.. ఏం చెబుతున్నాడు?

అమెరికాలోని లూయిస్‌విల్లే నగరం భారతదేశంలో గొడవల మధ్య సెప్టెంబర్ 3ని సనాతన ధర్మ దినోత్సవంగా ప్రకటించింది

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *