పుచ్చకాయలు : వామ్.. అమెరికాలో బాంబుల్లా పేలుతున్న పుచ్చకాయలు, ఏం జరుగుతోంది..?

అమెరికాలో పుచ్చకాయలు బాంబుల్లా పేలుతున్నాయి. దీంతో అమెరికన్లు పుచ్చకాయల కొనుగోలుకు జంకుతున్నారు.

పుచ్చకాయలు : వామ్.. అమెరికాలో బాంబుల్లా పేలుతున్న పుచ్చకాయలు, ఏం జరుగుతోంది..?

USలో పుచ్చకాయలు పేలుతున్నాయి

అమెరికాలో పేలుతున్న పుచ్చకాయలు : అమెరికాలో ఏం జరుగుతోంది..? అమెరికాలోని అనేక ప్రాంతాల్లో పుచ్చకాయలు బాంబుల్లా ఎందుకు పేలుతున్నాయి? మార్కెట్ నుంచి ఇంటికి తెచ్చిన పుచ్చకాయలు బాంబుల్లా పేలుతున్నాయి. దీంతో అమెరికన్లు పుచ్చకాయల కొనుగోలుకు ఎగబడుతున్నారు.

లీలా ఫాడెల్ (లీలా ఫాడెల్) అనే మహిళ తాను మార్కెట్ నుంచి తెచ్చుకున్న పుచ్చకాయను వంటగదిలో పెట్టానని, అయితే అది పేలిపోయిందని తన సోషల్ మీడియాలో పోస్ట్ చేసింది. ఇది లీలా ఫాడెల్‌కే కాదు, అమెరికాలోని చాలా మందికి జరిగింది. ఇంటికి తెచ్చిన పుచ్చకాయలు పేలినట్లు వాచిపోతున్నాయి. పుచ్చకాయలు బాంబుల్లా పేలుతున్నాయంటూ సోషల్ మీడియాలో ఈ వార్త హల్ చల్ చేస్తోంది. దీంతో దీనిపై అధ్యయనాలు మొదలయ్యాయి.

అమెరికాలోని కొన్ని ప్రాంతాల్లో ఓ సంస్థ చేసిన అధ్యయనం ప్రకారం పుచ్చకాయ పంటల్లో ఓ రకమైన బ్యాక్టీరియా పెరుగుతోందని.. ఆ బ్యాక్టీరియా సహజసిద్ధమైన చక్కెర, ఈస్ట్‌లను ఒకే చోట ఉత్పత్తి చేస్తోందని తెలిపారు. దీని వల్ల పుచ్చకాయ పులియబెట్టి, ఆ బ్యాక్టీరియా ఉన్న పుచ్చకాయలను అధిక ఉష్ణోగ్రత ఉన్న ప్రదేశంలో ఉంచితే బ్యాక్టీరియా వృద్ధికి అనుకూల వాతావరణం ఏర్పడుతుంది. చిట్టచివరి పుచ్చకాయలు ఒక్కసారిగా పేలిపోతాయన్నారు.

కార్నెల్స్ స్కూల్ ఆఫ్ ఇంటిగ్రేటివ్ ప్లాంట్ సైన్స్ (స్కూల్ ఆఫ్ ఇంటిగ్రేటివ్ ప్లాంట్ సైన్స్)లో హార్టికల్చర్ ప్రొఫెసర్ డాక్టర్ స్టీవ్ రీనర్స్ పుచ్చకాయలు పేలిపోయే సంఘటనల గురించి మాట్లాడుతూ.. పుచ్చకాయలు పేలడానికి బ్యాక్టీరియా లేదా ఫంగల్ వ్యాధి కూడా కారణం కావచ్చు. అన్నారు.

అరిజోనా, కాలిఫోర్నియా, డెలావేర్, ఫ్లోరిడా మరియు టెక్సాస్‌తో సహా అనేక ప్రదేశాలలో పుచ్చకాయలు పెరుగుతాయి. ఆయా ప్రాంతాల్లో పండించే పుచ్చకాయ పంటల్లో కొన్ని రకాల బ్యాక్టీరియా పెరుగుతోందని, వినియోగదారులు వాటిని కొనుగోలు చేసి ఇంటికి తీసుకెళ్తే ఉష్ణోగ్రతలు ఎక్కువగా ఉండే ప్రాంతంలో పెడితే అవి పేలిపోయే అవకాశం ఉందని చెబుతున్నారు. ఈ పేలుళ్లకు కారణం.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *