శ్రీ కృష్ణాష్టమి 2023: బీహార్‌లో కృష్ణాష్టమి రోజున 1000 మంది పిల్లలు జన్మించారు.

శ్రీకృష్ణుడు పుట్టిన రోజే తమ పిల్లలు పుడతారని భావించిన గర్భిణులు.. శ్రీకృష్ణుడు పుట్టిన రోజునే ప్రసవం చేయాలని ప్లాన్ చేసుకున్నారు. అలా బీహార్ అంతటా కిట్టయ్య పుట్టినరోజున 1000 మంది పిల్లలు పుట్టారు.

శ్రీ కృష్ణాష్టమి 2023: బీహార్‌లో కృష్ణాష్టమి రోజున 1000 మంది పిల్లలు జన్మించారు.

శ్రీకృష్ణ జన్మాష్టమిలో పుట్టిన పిల్లలు

శ్రీకృష్ణాష్టమి 2023 బీహార్‌లో: ప్రస్తుతం చాలా మంది ముహూర్తాలు చేసుకుని డెలివరీలు తీసుకుంటున్నారు. ఇదో ట్రెండ్‌గా మారింది. తమ బిడ్డ మంచి సమయంలో పుట్టాలని తల్లిదండ్రులు ఆశిస్తారు. అందుకోసం డెలివరీ సమయం మించిపోయినా, డెలివరీ సమయం ఖచ్చితంగా ఉండాలి. బీహార్‌లో కూడా అలాంటి ట్రెండ్ నడుస్తోంది. తాజాగా శ్రీకృష్ణుడు పుట్టిన రోజున ప్రసవం చేయాలనుకున్న గర్భిణులు శ్రీకృష్ణుడి పుట్టిన రోజునే ప్రసవం చేయాలని ప్లాన్ చేసుకున్నారు. అలా బీహార్ అంతటా కిట్టయ్య పుట్టినరోజున 1000 మంది పిల్లలు పుట్టారు.

ఈ సంవత్సరం పండుగ తేదీలు చాలా గందరగోళంగా ఉన్నాయి. రాఖీ పండుగ, శ్రీకృష్ణ జన్మాష్టమి, వినాయక చవితి పండుగల తేదీల్లో గందరగోళం నెలకొంది. ఇందులో భాగంగానే శ్రీకృష్ణ జన్మాష్టమి పండుగ సెప్టెంబర్ 6(2023) అని కొందరు భావించి సెప్టెంబర్ 7వ తేదీ కాదనీ.. ఫలితంగా కొన్ని ప్రాంతాల్లో 6వ తేదీన జరుపుకోగా, చాలా ప్రాంతాల్లో మరికొంత మంది జరుపుకుంటారు. 7వ. ఈ క్రమంలో బీహార్ లో 6వ తేదీన శ్రీకృష్ణ జన్మాష్టమిని ఘనంగా నిర్వహించారు. దీంతో శ్రీకృష్ణ జన్మాష్టమి రోజున తమ పిల్లలు పుట్టాలని భావించిన వారు అర్ధరాత్రి 12.00 గంటలకు ముహూర్తం ఫిక్స్ చేసి సిజేరియన్లు చేసి బిడ్డలను ప్రసవించారు. బీహార్‌లోని ప్రభుత్వ, ప్రయివేటు ఆసుపత్రుల్లో శ్రీకృష్ణ జన్మాష్టమి శిశువులు జన్మించడంతో సందడి వాతావరణం నెలకొంది.

శివలింగం : తన కోరిక తీర్చనందుకు శివుడిపై కోపగించుకున్న యువకుడు గుడిలోని శివలింగాన్ని దొంగిలించి ఏం చేసాడు..

వీరిలో కొందరు అనుకోకుండా పండుగ రోజునే ప్రసవించగా.. మరికొందరు 6, 7 తేదీల్లో ప్రసవం జరిగేలా చూడాలని వైద్యులపై ఒత్తిడి తెచ్చారు! కాబట్టి బుధవారం (సెప్టెంబర్ 6, 2023) మధ్యాహ్నం 3 గంటల వరకు, బీహార్‌లోని వివిధ జిల్లాల్లోని ప్రభుత్వ మరియు ప్రైవేట్ ఆసుపత్రులలో 500 మందికి పైగా మహిళలు శిశువులకు జన్మనిచ్చారు. వారిలో 150 మంది రాజధాని పాట్నాలో ప్రసవించారు. బీహార్‌లో రోజంతా జరిగిన ప్రసవాలను కలుపుకుంటే 1000 దాటుతుందని వైద్యులు తెలిపారు.

కొంతకాలం తర్వాత… శస్త్రచికిత్సలు
శ్రీకృష్ణ జన్మాష్టమి పండుగతో పాటు బీహార్‌లో కూడా ఇలాంటి ట్రెండ్ కొనసాగుతోందని వైద్యులు చెబుతున్నారు. పండుగలు, ఇతర ప్రత్యేక సందర్భాల్లో ప్రసవాలు చేస్తే బాగుంటుందని చాలామంది భావించి, తాము పెట్టిన సమయానికి బిడ్డను ప్రసవించాలని వైద్యులపై ఒత్తిడి తెస్తున్నారు. ఇందులో భాగంగా శ్రీకృష్ణ జన్మాష్టమి రోజున పలువురు గర్భిణులు శస్త్ర చికిత్సలు చేయించుకుని కృష్ణుడు పుట్టిన రోజునే తమ బిడ్డ పుట్టిందని ఆనందం వ్యక్తం చేశారు.

ఇప్పుడున్న చికిత్సా పద్ధతుల్లో.. అంటే నాలుగైదు రోజుల ముందు లేదా తర్వాత సర్జికల్ విధానంలో డెలివరీ చేయవచ్చు. కానీ.. డెలివరీకి ఇంకా 10-15 రోజుల సమయం ఉన్నప్పటికీ.. కొందరు మాత్రం పండగ రోజు ప్రసవం చేయాలనుకుంటున్నారని, అందుకు అంగీకరించక పోయినా ఒత్తిడి తెస్తున్నారని అన్నారు. వారి కోరికను పరిగణనలోకి తీసుకున్నా.. కడుపులో ఉన్న బిడ్డ పరిస్థితిని చూసి ఎప్పుడు ప్రసవం చేయాలనేది నిర్ణయిస్తామని చెప్పారు. ఏదైనా సందర్భంలో, ముందస్తు డెలివరీలు సరైనవి కావు.

G20 సమ్మిట్ 2023 : బంగారు వంటలలో G20 దేశాధినేతలకు విందు.

శ్రీ కృష్ణ జన్మాష్టమి రోజు గురించి కొంత గందరగోళం ఉంది, కొందరు బుధవారం అంటే 6వ రోజు జరుపుకుంటారు, మరికొందరు గురువారం జరుపుకుంటారు. ఈ విషయంలో అనుమానం రావడంతో ఓ మహిళ ప్రత్యేక ‘డిమాండ్’ చేసిందని ప్రముఖ గైనకాలజిస్ట్ డాక్టర్ సారిక తెలిపారు. అందులో భాగంగానే బుధవారం అర్ధరాత్రి 12 గంటలకు ప్రసవించాలని ఓ మహిళ పట్టుబట్టడంతో ఆమె పరిస్థితిని పరిశీలించి తగిన మందులు ఇచ్చి శిశువుకు ఎలాంటి ప్రమాదం జరగకుండా అబ్జర్వేషన్‌లో ఉంచాం. ఆమెను రాత్రి 11.15 గంటలకు లేబర్ రూమ్‌కి తీసుకెళ్లారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *