సనాతన ధర్మం : రాజ్యాంగంలో హిందూ దేవుళ్ల చిత్రాలు : బీజేపీ

న్యూఢిల్లీ : సనాతన ధర్మం మలేరియా, డెంగ్యూ, కరోనా, ఎయిడ్స్, కుష్టువ్యాధి లాంటిదని డీఎంకే నేతలు ఆరోపించడంపై బీజేపీ తీవ్ర ఆగ్రహం వ్యక్తం చేసింది. కాంగ్రెస్ అగ్రనేతలు సోనియా గాంధీ, రాహుల్ గాంధీ స్పందించడం లేదు. హిందూయేతరులను మభ్యపెట్టేందుకే రాజకీయాలు చేస్తున్నారని ఆరోపించారు. భారత రాజ్యాంగం వ్రాసిన కాపీలో హిందూ దేవతల చిత్రాల ఉనికిని పేర్కొంది.

బీజేపీ నేత రవిశంకర్ ప్రసాద్ గురువారం మీడియాతో మాట్లాడుతూ.. భారత రాజ్యాంగం లిఖిత కాపీలో హిందూ దేవతల బొమ్మలు ఉన్నాయని అన్నారు. ఇందులో రాముడు, కృష్ణుడు, హనుమంతుడి చిత్రాలు ఉన్నాయని తెలిపారు. ఔరంగజేబు, బాబర్ వంటి మొఘల్ పాలకుల చిత్రాలు లేవని, భారత దేశానికి చెందిన రాణి లక్ష్మీబాయి, స్వామి వివేకానంద చిత్రాలే ఉన్నాయని అన్నారు. ఈ విషయాన్ని సోనియా గాంధీ దృష్టికి తీసుకెళ్లాలని కోరారు. దీనిపై మాజీ ప్రధాని జవహర్‌లాల్ నెహ్రూ, రాజేంద్రప్రసాద్, సర్దార్ వల్లభాయ్ పటేల్, డాక్టర్ బీఆర్ అంబేద్కర్ సంతకాలు చేశారు.

మన దేశ రాజ్యాంగంలోని చాలా పేజీలలో హిందూ దేవుళ్ల చిత్రాలు ఉన్నాయి. భారతదేశం చాలా సంపన్నమైనదని, సంస్కృతిలో గొప్పదని చెప్పేందుకు ఈ చిత్రాలను ముద్రించారు. ప్రాథమిక హక్కులు వ్రాసిన పేజీ పైన శ్రీరాముడు, సీతాదేవి మరియు లక్ష్మణుడు లంక నుండి విజయం సాధించి తిరిగి వస్తున్న చిత్రం ముద్రించబడింది. అదేశిక సూత్రాలు వ్రాసిన పేజీలో, శ్రీకృష్ణుడు కురుక్షేత్రంలో అర్జునుడికి భగవద్గీతను బోధిస్తున్న చిత్రం ముద్రించబడింది. అదేవిధంగా హనుమంతుడు మరియు నటరాజు చిత్రాలు కూడా ప్రత్యేక పేజీలలో ఉన్నాయి.

వివాదానికి కారణం

డీఎంకే అధినేత, ముఖ్యమంత్రి స్టాలిన్ తనయుడు, రాష్ట్ర మంత్రి ఉదయనిధి స్టాలిన్ శనివారం సనాతన ధర్మ నిర్మూలన సదస్సులో మాట్లాడారు. సనాతన ధర్మం డెంగ్యూ, మలేరియా, కరోనా లాంటిదని, వీటిని వ్యతిరేకించలేమని, నిర్మూలన మాత్రమే సరైనదని, సనాతన ధర్మాన్ని కూడా నిర్మూలించాలని అన్నారు. దీనికి సంబంధించిన వీడియో వైరల్ అవుతోంది. దీంతో దేశవ్యాప్తంగా హిందూ సంఘాలు, బీజేపీ నిరసనలు తెలుపుతున్నాయి. బుధవారం జరిగిన కేంద్ర మంత్రివర్గ సమావేశంలో ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ ఈ విషయాన్ని ప్రస్తావించినట్లు సమాచారం. సనాతన ధర్మంపై వివాదాస్పద వ్యాఖ్యలపై న్యాయంగా, రాజ్యాంగబద్ధంగా, వాస్తవికంగా స్పందించాలని కేంద్ర మంత్రులను ఆదేశించినట్లు వార్తలు వచ్చాయి. ఉదయనిధి స్టాలిన్‌ను సమర్థించారని డీఎంకే నేత ఎ రాజా గురువారం అన్నారు. సనాతన ధర్మం కుష్టు, ఎయిడ్స్ లాంటిదని అన్నారు.

ఇది కూడా చదవండి:

హలో! UPI: డిజిటల్ చెల్లింపులు చేస్తున్నారా? అయితే మీకు శుభవార్త!

సనాతన ధర్మాన్ని నిర్మూలించండి : మోడీపై సీఎం ఎంకే స్టాలిన్ మండిపడ్డారు

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-07T18:29:51+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *