మార్గదర్శి కేసు: సీఐడీ మరో జిమ్మిక్కు

మోసం చేసి మోసం చేసిన వారిని తీసుకొచ్చి గైడ్ మోసం చేసినట్లు సీఐడీ అధికారులు కేసులు పెడుతున్నారు. గతంలో ఇలాగే తప్పుడు ఫిర్యాదు తీసుకుని విజయవాడ పోలీస్ కమిషనర్ ఏకంగా ఫిర్యాదుదారుడిని తన కార్యాలయంలో కూర్చోబెట్టి ప్రెస్ మీట్ పెట్టారు. అయితే కోర్టు ఇచ్చిన షాక్ తో మైండ్ బ్లాంక్ అయింది. ఇప్పుడు సీఐడీ కూడా అదే పని చేసింది. ఫిర్యాదు చేసిందని ఓ మహిళను తీసుకొచ్చి కేసు పెట్టారు. ప్రెస్ మీట్ లో ఆమె చెప్పింది చూస్తే… గైడ్ తప్పేమీ లేదని అందరికీ అర్థమవుతుంది. సీఐడీ కుట్ర చేస్తోందని ఆమె మాట విన్నవారికి అర్థమవుతుంది.

అన్న పూర్ణ అనే మహిళ కోళ్ల ఫారం వ్యాపారం చేస్తోంది. మొదట్లో తన ఆర్థిక పరిస్థితిని బట్టి చిట్‌లు వేసింది. తర్వాత ఇష్టానుసారంగా చిట్టీలు వేశారు. కడుగుతామని చెప్పి కనీసం 90 చిట్టీలు వేశారు. ఆమె ఇలా చెప్పింది. చెల్లించలేక 17 చిట్టీలు కట్టలేక పోయారు. చిట్‌లు చెల్లించిన తర్వాత హామీలు ఇచ్చి నగదు తీసుకున్నారు. కానీ నిర్మాణాన్ని నిలిపివేశారు. నిబంధనల ప్రకారం నోటీసులు ఇవ్వడంతో ఆమె చేతులెత్తి, ష్యూరిటీ సంతకాల నుంచి వసూలు చేసింది. ఈ విషయాలను కూడా ఆమె చెప్పింది. ఇది తప్పేమో సీఐడీ అధికారులే చెప్పాలి.

కూతురు సంతకాలు ఫోర్జరీ చేశారని, చిట్ రాసిందని, ఆమె విదేశాల్లో ఉందని చెప్పారు. కేసులు పెట్టారు. చిట్ వ్యవహారాల్లో పూర్తిగా డబ్బులు ఎగ్గొట్టానని.. మోసం చేసింది తానేనని చెబుతున్నా.. మార్గదర్శిగా ఎలా ఉంటుందన్న చిన్న లాజిక్ సీఐడీ పోలీసులకు చిక్కలేదు. ముందుకొచ్చిన వారు తప్పుడు ప్రచారం చేయడం, ఫిర్యాదు చేయడం సర్వసాధారణమైపోయింది. ఇదే ప్రెస్ మీట్ లో సీఐడీ సంజయ్ మరెన్నో ఆరోపణలు చేశారు. వారిని ఎందుకు కోర్టు ముందు హాజరుపరచలేదో చెప్పలేదు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ మార్గదర్శి కేసు: సీఐడీ మరో జిమ్మిక్కు మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *