జి-20 సదస్సు సందర్భంగా ఢిల్లీలో కూల్చివేతలు!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-07T01:52:57+05:30 IST

: జి-20 సదస్సుకు ప్రపంచ దేశాల అధినేతలు వస్తున్నందున రాజధాని నగరం ఢిల్లీలో మురికివాడలు కనిపించకుండా ప్రభుత్వం వ్యూహాత్మకంగా చర్యలు తీసుకుంటుందా? అక్రమ నిర్మాణాల పేరుతో మురికి ప్రాంతాల్లో కూల్చివేతలు చేస్తున్నారా?

జి-20 సదస్సు సందర్భంగా ఢిల్లీలో కూల్చివేతలు!

చాలా చోట్ల బస్తీలు కనిపించకుండా పెద్ద పెద్ద ఫ్లెక్సీలు ఏర్పాటు చేశారు

PIB ఫ్యాక్ట్ చెక్ ఈ వార్తలను ఖండించింది

న్యూఢిల్లీ, సెప్టెంబర్ 6: జీ-20 సదస్సుకు ప్రపంచ దేశాల అధినేతలు వస్తున్నందున రాజధాని నగరం ఢిల్లీలో మురికివాడలు కనిపించకుండా ప్రభుత్వం వ్యూహాత్మకంగా చర్యలు తీసుకుంటుందా? అక్రమ నిర్మాణాల పేరుతో మురికి ప్రాంతాల్లో కూల్చివేతలు చేస్తున్నారా? ఈ ప్రశ్నలకు సిఎన్ఎన్, ది క్వెంట్, ది వైర్ వంటి వార్తా సంస్థలు అవుననే అంటున్నాయి. ఇందుకు సంబంధించి ప్రత్యేక కథనాలు వెలువడ్డాయి. గత ఏడాది డిసెంబర్‌లో జి-20 అధ్యక్ష పగ్గాలను భారత్‌ చేపట్టినప్పటి నుంచి ఢిల్లీ నగరంలోని మురికివాడలను నిర్మూలించేందుకు ప్రణాళికలు రూపొందించినట్లు కథనాలు ఆరోపించాయి. ముఖ్యంగా ఈ ఏడాది ఏప్రిల్‌లో మురికివాడల్లో ప్రారంభమైన కూల్చివేతలు కొనసాగుతున్నాయని పేర్కొన్నారు. సదస్సు తేదీ దగ్గర పడుతుండటంతో.. ప్రపంచ నాయకుల దారిలో మురికివాడలు కనిపించకుండా రోడ్ల పక్కన సుందరీకరణ పేరుతో ఫ్లెక్సీలు, బ్యానర్లు ఏర్పాటు చేస్తున్నామన్నారు. నాలుగు ప్రధాన మురికి ప్రాంతాల్లో కూల్చివేతలకు సంబంధించి 4,125 మంది ఇళ్ల యజమానులకు నోటీసులు ఇవ్వగా, ఇప్పటివరకు 2,325 ఇళ్లు కూల్చివేయబడ్డాయని, 2.65 లక్షల మంది నిరాశ్రయులయ్యారని వివరించారు. ఢిల్లీలోని అతిపెద్ద మురికివాడల్లో ఒకటైన తుగ్లకాబాద్‌లో వెయ్యి ఇళ్లు నేలమట్టమైనట్లు అధికారిక లెక్కలు చెబుతున్నా అనధికారికంగా వాటి సంఖ్య మూడు వేలకు పైగానే ఉంది. దౌలకువాన్, జహంగీర్‌పురి తదితర 12 మురికివాడల్లోని పలు ఇళ్లకు అధికారులు నోటీసులు జారీ చేశారు.త్వరలో కూల్చివేతలు ప్రారంభించనున్నట్లు తెలుస్తోంది. ఈ ఏడాది ఫిబ్రవరిలో సుప్రీంకోర్టు ఇచ్చిన ఆదేశాల మేరకు భారత పురావస్తు శాఖ తుగ్లకాబాద్‌ను కూల్చివేసిందని అధికారులు చెబుతున్నారు. ప్రెస్ ఇన్ఫర్మేషన్ బ్యూరో (PIB) ఈ వార్తలను ఖండించింది. ‘ఫ్యాక్ట్ చెక్’ పేరుతో వాస్తవాలను వివరించారు. CNN కథనం సరికాదని, సుప్రీంకోర్టు ఆదేశాల మేరకు ప్రభుత్వం ఈ చర్యలు చేపట్టింది. కూల్చివేతలకు జీ-20 సదస్సుకు ఎలాంటి సంబంధం లేదని వివరించింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-07T01:52:57+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *