హైదరాబాద్ అభివృద్ధిని వానలు కుదేలు చేస్తున్నాయి అంటున్న కేటీఆర్!

హైదరాబాద్ లో వర్షాల సమస్య వచ్చినప్పుడల్లా కేటీఆర్ ను రాజకీయంగానే కాకుండా సోషల్ మీడియాలోనూ టార్గెట్ చేస్తున్నారు. హైదరాబాద్‌ను న్యూయార్క్‌ను మించి అభివృద్ధి చేశామని ఆయన ఇటీవల అన్నారు. మాదాపూర్‌లో నాలుగు ప్రైవేట్ ఐటీ కంపెనీల భవనాలు. ఫ్లై ఓవర్ల డ్రోన్ షాట్లతో ఈ విషయాన్ని ప్రచారం చేస్తున్నామని.. వర్షం వస్తే అసలు నిజం తెలుస్తుందన్నారు. కేటీఆర్ పై విమర్శలు చేస్తున్నారు. రెండు మూడు రోజుల నుంచి వర్షాలు కురుస్తున్నాయి. చరిత్రలో ఎన్నడూ లేనంత భారీ వర్షాలు ఇవేం కాదు. ఎనిమిది, ఎనిమిది మంది ప్రాణాలు కోల్పోయారు. పెద్ద ఎత్తున ఇళ్లు నీట మునిగాయి. రియల్ ఎస్టేట్ వెంచర్లలో ఈ డిప్‌లు జరిగాయి. దీంతో సహజంగానే పాలనపై విమర్శలు మొదలయ్యాయి.

వర్షం పడితే చాలు హైదరాబాద్ నరకంలా కనిపిస్తోంది. కారణం ఏ డ్రైనేజీ వ్యవస్థ… నగర అవసరాలకు తగ్గట్టుగా మెరుగుపడలేదు. తెలంగాణ ఏర్పడి పదేళ్లు కావస్తున్నా ఎలాంటి అభివృద్ధి జరగలేదన్నారు. కానీ స్థిరాస్తి విపరీతంగా పెరిగింది. జనాభా పెరిగింది. వాతావరణంలో అనూహ్య మార్పులు వస్తున్నాయి. వర్షం వస్తే నీరంతా రోడ్లపైనే. ట్రాఫిక్ నరకంలా కనిపిస్తోంది. పలుచోట్ల ఇళ్లలోకి నీరు వచ్చి చేరుతోంది. డ్రైనేజీ నిర్వహణ సరిగా లేకపోవడంతో ప్రాణనష్టం జరుగుతోంది. ఈ పరిస్థితులపై పురపాలక శాఖ మంత్రిగా కేటీఆర్ స్పందించలేకపోతున్నారు.

ఇలాంటి దారుణాలు గతంలోనూ జరిగాయి. అప్పట్లో కాల్వలను విస్తరిస్తామని, కబ్జా చేసిన వారిని వదిలిపెట్టేది లేదని ప్రకటించారు. అవన్నీ కేవలం హైప్ మాత్రమే. మరోవైపు రియల్ ఎస్టేట్ వ్యాపారులు కనీస నిబంధనలు పాటించకుండా యథేచ్ఛగా వెంచర్లు వేసి భవనాలు నిర్మిస్తున్నారు. అధికార పార్టీ నేతలే చేస్తున్నారు. ఈ వ్యవహారాలన్నీ కేటీఆర్ పై విమర్శలకు కారణమవుతున్నాయి. 18 రోజుల పాటు అమెరికా, దుబాయ్‌లో పర్యటించిన కేటీఆర్ హైదరాబాద్ చేరుకున్నారు. అయితే ఆయనపై రాజకీయ విమర్శలు వచ్చే అవకాశం లేదు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *