జవాన్ సినిమా రివ్యూ: ఇది షారుక్ ఖాన్ షో, పైసా వసూల్ సినిమా

సినిమా: జవాన్

నటీనటులు: షారుఖ్ ఖాన్, నయనతార, దీపికా పదుకొనే, విజయ్ సేతుపతి, ప్రియమణి, సునీల్ గ్రోవర్, సన్యా మల్హోత్రా, సంజయ్ దత్ తదితరులు.

సంగీతం: అనిరుధ్ రవిచందర్

ఫోటోగ్రఫి: జీకే విష్ణు

నిర్మాతలు: గౌరీ ఖాన్, గౌరవ్ వర్మ

కథ, స్క్రీన్‌ప్లే, దర్శకత్వం: అట్లీ

— సురేష్ కవిరాయని

షారుక్ ఖాన్ తన ‘పఠాన్’ #పఠాన్ సినిమాతో బాలీవుడ్ పరిశ్రమకు కొత్త ఊపిరిని ఇచ్చాడు. అప్పటి వరకు స్తబ్దుగా ఉన్న హిందీ చిత్ర పరిశ్రమ ఆ సినిమా హిట్ తో మళ్లీ పుంజుకుందనే చెప్పాలి. ఆ వరుసలో వచ్చిన కొన్ని హిందీ సినిమాలు కూడా హిట్ అయ్యాయి. అన్నీ ఈ ఏడాది విడుదలయ్యాయి. ఇప్పుడు షారుక్ ఖాన్ ‘జవాన్’ #జవాన్ రివ్యూ సినిమాతో మళ్లీ వచ్చాడు. ఈ సినిమా కోసం ఆయన అభిమానులంతా ఆసక్తిగా ఎదురుచూస్తున్నారు. తమిళ దర్శకుడు అట్లీ ఈ సినిమాతో షారుఖ్ ఖాన్ లాంటి పెద్ద నటుడిని డైరెక్ట్ చేసి హిందీలోకి అడుగుపెట్టాడు. ఈ చిత్రంలో నయనతార, విజయ్ సేతుపతి, దీపికా పదుకొణె, ప్రియమణి నటిస్తున్నారు. తమిళ సంగీత దర్శకుడు అనిరుధ్ రవిచందర్ ఈ చిత్రానికి సంగీతం అందించారు. కేవలం హిందీలోనే కాకుండా దక్షిణాది భాషలన్నింటిలోనూ ఈ సినిమా విడుదలవుతుండగా, ట్రైలర్ ఆసక్తికరంగా ఉండటంతో సినిమాపై అంచనాలు కూడా పెరిగాయి. మరి ఈ సినిమా ఎలా ఉంటుందో చూడాలి.

జవాన్.jpg

జవాన్ కథ:

సినిమా కథ 1986లో మొదలవుతుంది. సరిహద్దు సమీపంలోని గ్రామస్థులు నీటిలో మునిగిపోతున్న వ్యక్తిని చూసి, బయటకు లాగి, కట్టు కట్టి, చికిత్స చేయడం ప్రారంభించారు. కొన్ని రోజుల తర్వాత, ఆ ఊరిలోకి కొందరు దుండగులు వచ్చి వారిని చంపితే, ఈ కోతలు ఉన్న వ్యక్తి నిద్రలేచి, ఆ దుండగులను చంపేస్తాడు. అందరినీ చంపిన తర్వాత అతను (షారుక్ ఖాన్) నేను ఎవరు అని అడిగాడు. ఇప్పుడు తిరిగి నేటికి, ఒక మెట్రో రైలును విక్రమ్ రాథోడ్ (షారూఖ్ ఖాన్) అనే వ్యక్తి తన మహిళా బృందంతో హైజాక్ చేస్తాడు, అతనితో టాప్ పోలీస్ ఆఫీసర్ నర్మద (నయనతార) బేరం ఆడుతుంది. అందులో భాగంగానే వ్యవసాయ శాఖ మంత్రిని హైజాక్ చేశాడు. వచ్చినప్పుడు ఎంత మంది రైతులు ఆత్మహత్యలు చేసుకున్నారో తెలుసా అని అడిగారు, బ్యాంకులు పెద్ద వ్యక్తుల దగ్గర అప్పులు తీసుకుంటే తక్కువ వడ్డీకి ఇస్తున్నారని, రైతులకు మాత్రం అధిక వడ్డీలు ఇస్తున్నారని, రూ.40 వేల కోట్లు ఇవ్వాలని డిమాండ్ చేశారు. డబ్బులు వసూలు చేసే వరకు రైతులను ఇబ్బంది పెట్టండి. తన వద్ద అంత డబ్బు లేదని మంత్రి చెబితే.. ఓ వ్యాపారి కాళీ (విజయసేతుపతి) ఇస్తానని చెప్పాడు. ఎందుకంటే అతని కూతురు కూడా అదే రైలులో ఉంది. వ్యాపారవేత్త వెంటనే విక్రమ్ రాథోడ్ చెప్పిన ఖాతాకు డబ్బును బదిలీ చేస్తాడు. #JawanReview విక్రమ్ రాథోడ్ వెంటనే ఆ డబ్బును రైతుల ఖాతాలకు బదిలీ చేస్తారు. రైలును హైజాక్ చేసిన విక్రమ్ రాథోడ్‌ని పట్టుకోవడానికి నర్మద ప్రయత్నించింది, కానీ విఫలమవుతుంది. ఇంతలో, ఖైదీలుగా మారిన మహిళల బృందంతో ఆజాద్ (షారూఖ్ ఖాన్) అనే మహిళా జైలు అధికారి అతనికి సహాయం చేస్తుంది. #JawanFilmReview వాళ్లంతా కలిసి మారువేషంలో రైలును హైజాక్ చేసి మళ్లీ జైలుకు వస్తారు. ఆజాద్ బృందం మరోసారి ఆరోగ్య మంత్రిపై దాడి చేసి అన్ని ప్రభుత్వ ఆసుపత్రులకు సౌకర్యాలు కల్పించింది. విక్రమ్ రాథోడ్ పేరుతో ఆజాద్ ఈ రాబిన్ హుడ్ స్టైల్ ఎందుకు చేస్తున్నాడు? విక్రమ్ రాథోడ్‌తో అతని సంబంధం ఏమిటి? నర్మద, ఆజాద్ భార్యాభర్తలు ఎలా అయ్యారు? కలి మరియు విక్రమ్ రాథోడ్ మరియు ఆజాద్ మధ్య లింక్ ఏమిటి? ఇవన్నీ తెలియాలంటే ‘జవాన్’ సినిమా చూడాల్సిందే.

jawan-trailer.jpg

విశ్లేషణ:

దేశభక్తి, రైతు ఆత్మహత్యలు, ప్రభుత్వ ఆసుపత్రులు వంటి సున్నితమైన అంశాలను తీసుకుని వాటికి కొన్ని కమర్షియల్ ఎలిమెంట్స్ జోడించి ఆసక్తికరమైన కథను అల్లుకున్నాడు దర్శకుడు అట్లీ. అయితే ఇంతకు ముందు ఇలాంటి కథలు చాలా వచ్చాయి. దర్శకుడు శంకర్ తన ‘భారతీయుడు’, ‘అపరిచితుడు’ చిత్రాలలో ప్రభుత్వంలోని కొన్ని అవినీతి వర్గాలపై తనదైన శైలిలో కమర్షియల్ ఎలిమెంట్స్ జోడించారు. తెలుగులో కూడా కొరటాల శివ ఓ సామాజిక అంశాన్ని తీసుకుని దానికి కొన్ని కమర్షియల్ ఎలిమెంట్స్ జోడించి సినిమాలు చేయడం మొదలుపెట్టాడు. ఇప్పుడు దర్శకుడు అట్లీ కూడా అదే చేశాడు. రైతుల ఆత్మహత్యలు ఇప్పుడు దేశవ్యాప్తంగా వినిపిస్తున్న అంశమని, ఆ అంశాన్ని తీసుకుని ప్రభుత్వాసుపత్రుల్లో సౌకర్యాల లేమితో ప్రజలు ఎన్ని ఇబ్బందులు పడుతున్నారో కూడా చూపించారు. దేశ భద్రత కోసం పనిచేస్తున్న సైనికులకు ఎలాంటి నాసిరకం తుపాకులు అందజేస్తున్నారో, వాటి వల్ల ఎంతమంది చనిపోతున్నారో, ప్రైవేట్ వ్యక్తులు, మధ్యవర్తులు, అవినీతిపరులు ఈ భాగస్వామ్యంలో ఎలా సొమ్ము చేసుకుంటున్నారో చూపించారు.

jawan-shahrukhkhan1.jpg

ఇలాంటి సమస్యలు చూపించినప్పుడు టాప్ యాక్టర్ ఉంటే సినిమాకు మంచి హైప్ వస్తుంది అందుకే అట్లీ షారుఖ్ ఖాన్ ని ఎంచుకుని ఇంట్రెస్టింగ్ గా చూపించాడు. రైలు హైజాక్ ఎపిసోడ్, ఆ తర్వాత హాస్పిటల్ ఎపిసోడ్ అన్నీ ఆసక్తికరంగా ఉన్నాయి. అలాగే నయనతార, షారుక్ ఖాన్ ల మధ్య వచ్చే సన్నివేశాలు కూడా బాగున్నాయి. అలాగే ఫ్లాష్ బ్యాక్ ఎపిసోడ్ ఆసక్తికరంగా సాగుతుంది. ఓ వైపు ఇలాంటి సమస్యలను చూపిస్తూనే అభిమానులకు కావాల్సిన మసాలాలు, పాటలు, ఫైట్ సీన్స్ అన్నీ కలిపి షారుక్ ఖాన్ ని మాస్ అవతార్ లో ఎలా చూపించాలో అట్లీ చూపించాడు. పూర్తి కమర్షియల్ సినిమాగా తీశాడని చెప్పొచ్చు. అంటే టాప్ యాక్టర్ షారుక్ ఖాన్ తో పైసా వసూల్ సినిమా ఎలా తీయాలో దర్శకుడు అట్లీ ఈ ‘జవాన్’తో చూపించాడని చెప్పొచ్చు. (జవాన్ ఫిల్మ్ రివ్యూ)

ఇక ఈ సినిమాకి సంగీతం అందించిన అనిరుధ్ రవిచందర్ కూడా ఈ సినిమా విజయంలో భాగమయ్యాడు. పాటలు, నేపథ్య సంగీతం అన్నీ బాగా కుదిరాయి. చాలా సన్నివేశాలు సినిమాటిక్ గా ఉన్నా, ఆసక్తికరంగా ఉన్నాయి. షారుక్ అభిమానులకు ఈ సినిమా నచ్చాలి, ఎందుకంటే షారుక్‌ని ఎలా చూడాలనుకుంటున్నారో అన్ని మసాలాలు ఇందులో ఉన్నాయి.

జవాన్.jpg

ఇక నటీనటుల విషయానికి వస్తే షారుక్ ఖాన్ అంటే సినిమాలా ఉంటుంది. ఓ రకంగా చెప్పాలంటే ఈ సినిమాను తన భుజాలపై వేసుకున్నాడు. ఆజాద్ మరియు విక్రమ్ రాథోడ్ రెండు విభిన్న పాత్రలలో ద్విపాత్రాభినయం చేసారు. రెండు పాత్రలు హైపర్ యాక్టివ్ గా ఉంటాయి. ఈ సినిమాలో షారుఖ్ ఖాన్ కొత్త తరహాలో కనిపిస్తాడనే చెప్పాలి. మరియు నయనతార తన మొదటి హిందీ చిత్రం షారుక్ ఖాన్ సరసన చేసింది. పోలీస్ ఆఫీసర్‌గా ఆమె పర్ఫెక్ట్. తొలి హిందీ సినిమా హిట్‌తో మొదలైందనే చెప్పాలి. దీపికా పదుకొణె తళుక్కున మెరిసిపోతుంది. ఆమెది వీరోచిత పాత్ర. విజయ్ సేతుపతి విలన్ అని ప్రత్యేకంగా చెప్పనవసరం లేదు. అతను మంచి నటుడు, బాగా చేసాడు. ప్రియమణి, సన్యా మల్హోత్రా అందరూ సపోర్ట్ చేశారు. చివర్లో సంజయ్ దత్ వచ్చి అందరినీ ఆశ్చర్యపరిచాడు.

చివరగా, సమాజంలోని సున్నితమైన అంశాలను లేవనెత్తుతూ, దానికి కమర్షియల్ హంగులను జోడించి తీసిన కమర్షియల్ సినిమా ‘జవాన్’. షారుఖ్ ఖాన్ తన హావభావాలు మరియు నటనతో సినిమా మొత్తాన్ని తన భుజాలపై మోశాడు. దర్శకుడు ‘అట్లీ’కి వంద మార్కులు వేయొచ్చు. ఇదొక టిపికల్ పైసా వసూల్ సినిమా, షారుక్ అభిమానులకే కాదు, ప్రతి ఒక్కరికీ ఈ సినిమా ఎంటర్ టైన్ మెంట్ ఇస్తుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-07T19:38:39+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *