సమీక్ష: మిస్ శెట్టి – మిస్టర్ పోలిశెట్టి

రేటింగ్: 2.75/5

అనుష్క- నవీన్ పోలిశెట్టి..
నిజానికి ఈ కాంబో క్రేజీ. అనుష్క హీరోయిన్లలో స్టార్ డమ్ సంపాదించుకుంది. నవీన్ ఇప్పుడిప్పుడే పెరుగుతున్నాడు. ఇది వాళ్లకు మామూలు లవ్ స్టోరీ వర్కవుట్ కాదన్న సంగతి అందరికీ తెలిసిందే. మీకు ఏదైనా క్రేజీ పాయింట్ ఉంటే తప్ప – థియేటర్‌లో ప్రేక్షకులను ఒప్పించలేరు. దర్శకుడు మహేష్… కూడా రెగ్యులర్ పాయింట్ తో రాలేదు. పెళ్లి, సెక్స్, సంబంధం లేకుండా తల్లి కావాలని తహతహలాడుతున్న హీరోయిన్.. దాతగా ఆమెకు సహకరించే హీరో.. ఇదీ ప్రధానంగా కథ. పేపర్ మీద క్రేజీగా అనిపించే పాయింట్, పోస్టర్ మీద వెరైటీగా కనిపించే కాంబో… థియేటర్లో వర్కవుట్ అయ్యిందా లేదా?

అన్విత (అనుష్క) యూకేలో చెఫ్. అమ్మ (జయసుధ) అనారోగ్యంతో బాధపడుతుంది. ఆమె చివరి రోజుల్లో, భారతదేశం ఆమెను సంతోషంగా ఉంచాలనే కోరికతో తీసుకువెళుతుంది. అన్వితకు పెళ్లి విషయంలో ఏకాభిప్రాయం లేదు. కానీ.. చచ్చి చచ్చిపోతున్నా అమ్మానాన్న మాటలకి ప్రభావితం అవుతుంది. తనకంటూ ఒక తోడు ఉండాలనుకుంటాడు. ఒక బిడ్డ పుట్టాలి. అది కూడా సెక్స్ అవసరం లేకుండానే. కృత్రిమ గర్భం ద్వారా తల్లిగా మారడం అంటే ఒంటరితనాన్ని పోగొట్టుకోవడం. కానీ… కాన్పు ఎవరితో చేయించాలనేది ప్రశ్న. అతను ఇష్టపడే మరియు అభిమానించే వ్యక్తి తన తల్లి అవసరాలను వీర్యంతో పొందుతాడు. ఆ ప్రయాణంలో… సిద్దు (నవీన్ పోలిశెట్టి) స్నేహితుడు అవుతాడు. థానో స్టాండప్ కమెడియన్. అతను అన్వితను ప్రేమిస్తున్నాడు. కానీ అన్విత తల్లి కావడానికి సహకరిస్తే చాలు. మరి.. సిద్దూ ఏం చెప్పాడు? అతను ఎలాంటి నిర్ణయం తీసుకున్నాడు? ఇదీ మిగతా కథ.

దర్శకుడు ఎంచుకున్న పాయింట్ మోడ్రన్‌గా ఉంది. నిజానికి విక్కీ డోనర్, మొన్నొకిన స్వాతిముత్యం లాంటి సినిమాలు చూసిన వారికి “స్పర్మ్ డొనేషన్` గురించి ప్రత్యేకంగా పరిచయం చేయాల్సిన అవసరం లేదు. కానీ… అలాంటి కథలో మోడ్రన్ ఆలోచనలున్న అమ్మాయి, అమ్మాయికి హలో చెబితే చాలు.. ఐ లవ్ యూ అనుకునే అబ్బాయి పాత్రలను తీసుకొచ్చాడు. అందుకే ఈ కాంబో మరింత క్రేజీగా అనిపిస్తుంది. అన్వితను UKలో పరిచయం చేస్తూ దర్శకుడు ఈ కథను ప్రారంభిస్తాడు. వంటమనిషిగా అన్విత మాయాజాలం, ఇంట్లో తల్లితో ఉన్న సంబంధం.. వీటన్నింటినీ కథలోకి తీసుకొచ్చాడు. అయితే ఆ సన్నివేశాలు చాలా నెమ్మదిగా కదులుతాయి. ఎప్పుడైతే సిద్దూగా నవీన్ క్యారెక్టర్ ఇంట్రడ్యూస్ అవుతుందో అక్కడి నుంచి నవ్వులు పూయిస్తాయి. నవీన్ కామెడీ, టైమింగ్ అద్భుతం. దానికి తోడు.. అందులో ఓ స్టాండప్ కమెడియన్ కూడా ఉన్నాడు. దాంతో.. ఫన్ రైడ్ మొదలవుతుంది. స్టాండప్ కామెడీ ఎల్లప్పుడూ క్లాస్ టచ్‌తో చేయబడుతుంది. పగలు నవ్వడానికి ఏమీ లేదు కానీ.. పెదవులపై చిరునవ్వు కనిపిస్తుంది. అందుకే నవ్వు తెప్పించే సన్నివేశాలు పెద్దగా లేవు కానీ.. టైంపాస్ తో ఢీకొనడం లేదు.

సిద్ధూ అన్విత సంరక్షణను ప్రేమగా భావించి, అతనిని ప్రపోజ్ చేస్తాడు… అన్విత తిరస్కరించింది.. ఇంటర్వెల్ వస్తుంది. ఫస్ట్ స్టాఫ్‌లో చెప్పుకోవడానికి ఎలాంటి మైనస్‌లు లేవు. UK ఎపిసోడ్ మినహా. సెకండాఫ్‌లో అసలు డ్రామా మొదలవ్వాలి. అయితే.. ఇక్కడ దర్శకుడు కన్ఫ్యూజ్డ్ డ్రామాపైనే ఆధారపడ్డాడు. అన్విత ప్రపోజల్‌ని సిద్దూ తప్పుగా అర్థం చేసుకున్నాడు. కొంత కామెడీ చేసినా కథ పరంగా ఎలాంటి అభివృద్ధి జరగలేదు. సిద్ధూ అసలు పనికి సిద్ధమవడం, అన్విత ఆఫీస్‌లో “పని”కి సిద్ధమవడం, ఇవన్నీ సరదాగా క్రియేట్ చేయగలవు. ఇక్కడ దర్శకుడు కాస్త తెలివితేటలను ఉపయోగించాడు. ఈ సన్నివేశాలు అక్కడక్కడ రాసుకుంటే కథను, అందులోని భావోద్వేగాన్ని ప్రేక్షకులకు తప్పుగా చేరవేసే ప్రమాదం ఉండేది. అనుష్క మరియు నవీన్ ఇద్దరూ ఈ సన్నివేశాన్ని సమన్వయంతో నిర్వహించారు. కాబట్టి ఆ సన్నివేశాలు ఇబ్బందిగా అనిపించవు. ఓరకంగా.. క్లాస్ అడల్ట్ సీన్స్. దర్శకుడు ఎంచుకున్న పాయింట్ వీర్యం గురించి.

కథ చాలా చప్పగా ఉంది. తర్వాత ఏం జరుగుతుంది? ఊహించడం కష్టం కాదు. కానీ అలాంటి సన్నివేశాలు వినోదాన్ని కూడా జోడించవచ్చు. అన్విత లండన్ వెళ్లిపోయాక కథ మొత్తం పడిపోతుంది. సరదాగా కూడా కాదు. సిద్ధూ మరియు అన్విత యొక్క భావోద్వేగ బంధం కూడా చూపించడానికి మిగిలి ఉంది. దాంతో క్లైమాక్స్ ఎప్పుడొస్తుందా అనేది ప్రేక్షకుల వంతు. ప్రీ క్లైమాక్స్‌లో ఆడే హిడెన్ డ్రామా కూడా అవసరం లేదు. సిద్ధూ వంకాయ బజ్జీ తిని అన్విత చుట్టుపక్కల ఉందని తెలుసుకుంటాడు.

అనుష్క, సిద్దూ.. వీళ్లెవరూ లేనిదే ఈ కథ లేదు. ఈ కథ నిలదొక్కుకోవడానికి ఇవే కారణాలు. అనుష్క చాలా హుందాగా ఉంటుంది. ఆమె స్టార్‌డమ్ మరియు క్రేజ్ ఈ పాత్రను మరింత స్థిరపరిచాయి. అయితే.. ఆమె మరీ లావు కావడం కలవరపెడుతోంది. అనుష్కలో నటిని సవాలు చేసే సన్నివేశాలు కూడా లేవు. చాలా క్యాజువల్‌గా చేశారు. పోలిశెట్టి వన్ మ్యాన్ షో. స్టాండప్ కమెడియన్‌గా, ఇది అతనికి తగిన పాత్ర. ఏమాత్రం బలం లేని సన్నివేశాన్ని నిలబెట్టుకోగలిగాడు. అనుష్క స్థానంలో మరొకరిని ఊహించవచ్చు, కానీ నవీన్ పాత్రకు ప్రత్యామ్నాయం లేదు. నాజర్, జయసుధ.. పాత్ర పరిధి మేరకు నటించారు. అభినవ్ గోతం ఎప్పటిలాగే రొటీన్ స్నేహితుడి పాత్రలో కనిపించాడు.

రాధన్ పాటల్లో గుర్తుండిపోయే ట్యూన్ ఒక్కటీ లేదు. ఒక్క పాట హిట్ అయినా…థియేటర్ మూడ్ వేరు. క్లాసీ, మోడ్రన్ టచ్‌తో కథ చెప్పబడింది. అంతే కాకుండా పాటలు కూడా అదే మూడ్‌లో ఉన్నాయి. దాంతో.. సినిమా మరింత ఫ్లాట్ అయింది. నవీన్ పోలిశెట్టి కామెడీ టైమింగ్‌పై ఆధారపడటం మరో ప్రధాన లోపం. నవీన్ ఉన్నాడు.. డైలాగ్ సింపుల్ గా రాసినా పేలుతుందని దర్శకుడు అనుకున్నాడేమో. సన్నివేశాలు రాసుకునేటప్పుడు ఇంకాస్త శ్రద్ధ పెడితే.. ఇది మరో రకంగా రత్నం అయి ఉండేది. సినిమాటోగ్రఫీ, నిర్మాణ విలువలు.. బీట్ చేయలేవు.

“మంచిది సరిపోదు” అనే కోట్ ఒక సన్నివేశంలో తెరపై కనిపిస్తుంది. సినిమా కూడా అదే. ఈ రోజుల్లో “సరే”. సరే’ కథలు మరియు భావనలు పని చేయవు. ఏదైనా సరే.. ఏదో ఒక ప్రత్యేకత ఉండాలి. దర్శకుడు ఇలాంటి కాన్సెప్ట్ తీసుకున్నా.. రచనలోనూ, నటనలోనూ యావరేజ్ మార్కులోనే ఆగిపోయాడు.

రేటింగ్: 2.75/5

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *