ఆసియా కప్ 2023: పాకిస్థాన్‌కు భారీ నష్టం.. పరిహారం కోసం డిమాండ్

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-07T13:05:00+05:30 IST

ఆసియా కప్ కారణంగా తమకు భారీ నష్టం వాటిల్లిందని, తమకు నష్టపరిహారం చెల్లించాలని పాకిస్థాన్ క్రికెట్ బోర్డు ఆసియా కప్ కౌన్సిల్‌ను డిమాండ్ చేసింది. హైబ్రిడ్ మోడల్ ప్రతిపాదన తర్వాత ఆసియా కప్‌ను యూఏఈలో నిర్వహిస్తామని చెప్పడంపై పీసీబీ ఆగ్రహం వ్యక్తం చేసింది.

ఆసియా కప్ 2023: పాకిస్థాన్‌కు భారీ నష్టం.. పరిహారం కోసం డిమాండ్

ఆసియా కప్ సజావుగా సాగుతోంది. కీలక మ్యాచ్‌లకు వర్షం ఆటంకం కలిగిస్తుండటంతో క్రికెట్ అభిమానులు ఆసియాకప్ మ్యాచ్‌లను తేలిగ్గా తీసుకుంటున్నారు. మరోవైపు ఆసియా కప్ విషయంలో పాకిస్థాన్ క్రికెట్ బోర్డు, ఆసియా కప్ కౌన్సిల్ మధ్య వార్ నడుస్తోంది. పాకిస్థాన్‌లో పర్యటించలేమని టీమ్ ఇండియా స్పష్టం చేయడంతో ఏసీసీ ఆసియా కప్‌ను హైబ్రిడ్ మోడల్‌లో నిర్వహిస్తోంది. దీంతో పాకిస్థాన్‌తో పాటు శ్రీలంకలో కూడా మ్యాచ్‌లు జరుగుతున్నాయి. కానీ శ్రీలంకలో భారీ వర్షాల కారణంగా ఆసియా కప్ రద్దయింది. వర్షం కారణంగా భారత్-పాక్ మ్యాచ్ రద్దయింది. దీంతో పీసీబీకి భారీ నష్టం వాటిల్లినట్లు తెలుస్తోంది.

ఆసియా కప్ కారణంగా తమకు భారీ నష్టం వాటిల్లిందని, తమకు నష్టపరిహారం చెల్లించాలని పాకిస్థాన్ క్రికెట్ బోర్డు ఆసియా కప్ కౌన్సిల్‌ను డిమాండ్ చేసింది. హైబ్రిడ్ మోడల్ ప్రతిపాదన వచ్చిన తర్వాత యూఏఈలో ఆసియా కప్ నిర్వహిస్తామని చెప్పారని పీసీబీ చీఫ్ నజం సేధీ ఆరోపించారు. శ్రీలంకలో జరుగుతున్న మ్యాచ్‌ల కారణంగా భారత్‌-పాక్‌ మ్యాచ్‌ను రద్దు చేయడంపై పీసీబీ ఆగ్రహం వ్యక్తం చేసింది. భారత్-నేపాల్ మ్యాచ్‌కు కూడా ప్రేక్షకులు సరిగా రాలేదు. దీనికి కారణం ఏసీసీ వైఖరి. వేదిక మార్పుకు సంబంధించి తమకు కనీస సమాచారం ఇవ్వకుండా ఏసీసీ ఏకపక్ష నిర్ణయాలు తీసుకుంటోందని ప్రస్తుత పీసీబీ చీఫ్ జాకా అష్రఫ్ ఆరోపించారు.

ఇది కూడా చదవండి: వెటరన్ క్రికెటర్లు: టీమ్ ఇండియాలో తమ కెరీర్‌లు అంతరించిపోయాయా?

వర్షాల కారణంగా సూపర్-4 మ్యాచ్‌లను కొలంబో నుంచి హంబన్‌తోటాకు మార్చాలని సూచించారని పీసీబీ చీఫ్ జాకా అష్రఫ్ ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు. పీసీబీని ఏసీసీ ఏమాత్రం లెక్క చేయడం లేదని మండిపడ్డారు. ఆసియా కప్ నిర్వహణ వల్ల తమకు జరిగిన నష్టాన్ని భర్తీ చేయాలని పీసీబీ చీఫ్ డిమాండ్ చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-07T13:05:00+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *