24 గంటలు కరెంట్: సీన్ రివర్స్.. ఏపీ అలా..!! తెలంగాణా ఇలా..!! కారణం ఎవరు?

ఏపీ నుంచి తెలంగాణ విడిపోతే తెలంగాణ అంధకారం అవుతుందని, అంధకారం తప్పదని నాటి పాలకులు చెప్పారు. ముఖ్యంగా అప్పటి సీఎం కిరణ్‌కుమార్‌రెడ్డి విద్యుత్‌ విషయంలో తెలంగాణ చాలా నష్టపోతుందని హెచ్చరించారు. ప్రజలు తమ దుస్తులను వైర్లు లేదా కరెంటుపై వేలాడదీయాల్సి ఉంటుంది. కొత్తగా ఏర్పాటయ్యే పరిశ్రమలకు విద్యుత్‌ ఎక్కడి నుంచి తెస్తారనే ప్రశ్నలు తలెత్తాయి. అయినా తెలంగాణ నాయకులు పట్టు వదలకుండా రాష్ట్ర విభజన కోసం పోరాడారు. కట్ చేస్తే ఇప్పుడు సీన్ రివర్స్ అయినట్లే. ఏపీలో కరెంటు కోతలతో ప్రజలు సతమతమవుతున్నారు. గ్రామాల్లో గంటల తరబడి విద్యుత్‌ సరఫరా నిలిచిపోయింది. ప్రస్తుత పాలకుల నిర్లక్ష్యం వల్ల మిగులు విద్యుత్‌ పరిస్థితి నుంచి కరెంట్‌ సరఫరా సక్రమంగా చేయలేని స్థితికి ఏపీ దిగజారింది.

అందరూ భయపడే తెలంగాణలో కరెంట్ డిమాండ్ ఎక్కువగా ఉన్నా దాదాపు 24 గంటల విద్యుత్ సరఫరా జరుగుతోంది. నిజానికి, రాష్ట్ర విభజన సమయంలో తెలంగాణలో రోజువారీ విద్యుత్ వినియోగం 12.8 కోట్ల యూనిట్లు. 2023 నాటికి ఆ వినియోగం దాదాపు 30 కోట్ల యూనిట్లకు చేరుతుంది. అయితే డిస్కమ్ లు మాత్రం పక్క రాష్ట్రాల నుంచి అవసరమైన విద్యుత్ ను కొనుగోలు చేసి ప్రజలకు సరఫరా చేస్తున్నాయి. కానీ ఏపీలో విభజన నాటికి 12.76 కోట్ల యూనిట్లుగా ఉంది. 2023 నాటికి విద్యుత్ డిమాండ్ 26.3 కోట్ల యూనిట్లకు చేరుతుంది. తెలంగాణతో పోలిస్తే పెంపుదల తక్కువగా ఉన్నా ప్రజలకు కోతలు లేకుండా విద్యుత్ సరఫరా చేయడంలో జగన్ ప్రభుత్వం ఘోరంగా విఫలమవుతోంది.

నిస్సందేహంగా కరెంటు కోతలకు జగన్ రివర్స్ రూల్ కారణమని రాజకీయ విశ్లేషకులు అభిప్రాయపడుతున్నారు. ప్రభుత్వ నిర్వాకం వల్ల గత మూడేళ్లలో విద్యుత్ ఉత్పత్తి సామర్థ్యం 19,630 మెగావాట్ల నుంచి 18,439 మెగావాట్లకు తగ్గిపోయిందని వివరించారు. అంతేకాదు 625 మెగావాట్లకు కేంద్ర ప్రభుత్వ విద్యుత్ ఉత్పత్తి సంస్థలతో చేసుకున్న ఒప్పందాలను జగన్ ప్రభుత్వం రద్దు చేయడంతో పరిస్థితి మరింత దిగజారింది. దీంతో ఏపీలో విద్యుత్ సంక్షోభం నెలకొంది. ప్రభుత్వ నిర్లక్ష్యం వల్ల ప్రజలు తీవ్ర ఇబ్బందులు పడుతున్నారు. పరిశ్రమలకు పవర్ హాలిడేలు ఇవ్వాల్సిన పరిస్థితి ఏర్పడింది.

ఇది కూడా చదవండి: ఏపీ రాజకీయాలు: విద్యార్థులకు టీచర్లు అవసరం లేదా? అందుకే టీచర్ల జీతాలు ఆగిపోయాయా..?

మరోవైపు ఏపీలో పరిస్థితి చూసి తెలంగాణ నేతలు నవ్వుకుంటున్నారు. తాజాగా ఏపీలో విద్యుత్ పరిస్థితిపై మంత్రి ఎర్రబెల్లి సెటైర్లు వేశారు. ఆంధ్రాలో విద్యుత్ తీగలకు బట్టలు వేలాడే పరిస్థితి ఉందని వాపోయారు. తెలంగాణ వస్తే కరెంటు తీగలకు బట్టలు వేలాడదీయాలని, ఇప్పుడు ఆంధ్రాలో కరెంటు తీగలకు బట్టలు వేస్తున్నారని గుర్తు చేశారు. ఏపీలో కరెంటు సరిగా లేదని, కరెంటు తీగలకు బట్టలు ఆరేసుకునే పరిస్థితులు ఉన్నాయని మంత్రి ఎర్రబెల్లి విమర్శించారు. కరెంట్ కోతలపై వైసీపీ ఎంపీ అవినాష్ రెడ్డి చేసిన వ్యాఖ్యలు కూడా సోషల్ మీడియాలో వైరల్ అయ్యాయి. ఉన్న కరెంట్ అంతా ఇప్పుడు వాడితే భావి తరాలకు అందుతుందని.. ఇప్పటి తరం గురించి కాకుండా భవిష్యత్ తరాల గురించి మాట్లాడుతున్నాడని నెటిజన్లు వ్యాఖ్యానిస్తున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-07T19:53:18+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *