సెమీ జమిలి ఎన్నికలు: జనవరిలో ఏపీ, తెలంగాణలతో లోక్‌సభ ఎన్నికలు?

ఆంధ్రప్రదేశ్, తెలంగాణ రాష్ట్రాలతో కూడిన లోక్ సభ ఎన్నికలు జనవరి మధ్యలో జరుగుతాయా? అవుననే అంటున్నాయి కేంద్ర బీజేపీ వర్గాలు. కేసీఆర్, జగన్ లకు ఒకేసారి ఎన్నికలు వచ్చే సూచనలు కనిపిస్తున్నాయని బీజేపీ వర్గాలు అంటున్నాయి….

సెమీ జమిలి ఎన్నికలు: జనవరిలో ఏపీ, తెలంగాణలతో లోక్‌సభ ఎన్నికలు?

సెమీ జమిలి ఎన్నికలు

సెమీ జమిలి ఎన్నికలు: ఆంధ్రప్రదేశ్, తెలంగాణలతో లోక్‌సభ ఎన్నికలు జనవరి మధ్యలో జరుగుతాయా? అవుననే అంటున్నాయి కేంద్ర బీజేపీ వర్గాలు. కేసీఆర్, జగన్ లకు ఒకేసారి ఎన్నికలు వచ్చే సూచనలు కనిపిస్తున్నాయని బీజేపీ వర్గాలు చెబుతున్నాయి. 2024 జనవరిలో 13 రాష్ట్రాల అసెంబ్లీ ఎన్నికలతో పాటు లోక్ సభ ఎన్నికలతో పాటు సెమీ జమిలి ఎన్నికలు కూడా నిర్వహించే అవకాశం ఉందని బీజేపీ కేంద్ర నాయకత్వం రెండు తెలుగు రాష్ట్రాల ముఖ్యమంత్రులకు సూచించినట్లు సమాచారం. (సెమీ జమిలి ఎన్నికలు) తెలంగాణలో బీజేపీ పార్టీ అధ్యక్షుడు బండి సంజయ్‌ను తొలగించడంతో పార్టీకి ఎదురుదెబ్బ తగిలింది. దీంతో భవిష్యత్తులో సహకారం కోసం అధికార బీఆర్ఎస్ పార్టీతో బీజేపీ రహస్య ఒప్పందం కుదుర్చుకున్నట్లు అనుమానాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి. (జనవరిలో AP, ts ఎన్నికలతో LS ఎన్నికలు)

ప్రధాని మోదీ: ఇండోనేషియాలో మోదీకి ప్రవాస భారతీయులు స్వాగతం పలికారు

బీజేపీ, బీఆర్‌ఎస్‌ల రహస్య పొత్తుతో కాంగ్రెస్ పార్టీకి అడ్డుకట్ట వేయవచ్చని బీజేపీ నేతలు భావిస్తున్నారు. తెలంగాణ, మధ్యప్రదేశ్, రాజస్థాన్, ఛత్తీస్‌గఢ్, మిజోరాం రాష్ట్రాల ఎన్నికలను వాయిదా వేసి ఏపీ, ఒడిశా, అరుణాచల్ ప్రదేశ్, సిక్కిం అసెంబ్లీ ఎన్నికలతో పాటు లోక్‌సభ ఎన్నికలను కూడా ముందుకు తీసుకెళ్లాలన్న ప్రతిపాదనను మోదీ ప్రభుత్వం పరిశీలిస్తోందని బీజేపీ వర్గాలు తెలిపాయి. ఏపీ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి ఎన్నికల ముందుకెళ్లేందుకు విముఖత చూపుతున్నట్లు సమాచారం.

జపాన్: జపాన్ మూన్ ల్యాండర్ రాకెట్ ప్రయోగం

ఢిల్లీ మద్యం కుంభకోణం సహా సున్నితమైన కేసులను కేంద్ర ఏజెన్సీలు దర్యాప్తు చేస్తున్నాయి. తెలంగాణ సీఎం చంద్రశేఖర్ రావు కుమార్తె కె.కవిత విచారణను ఎదుర్కొంటున్నారు. మద్యం కుంభకోణం కేసులో దర్యాప్తు వేగవంతం చేయాలని కేంద్ర నేతలు భావిస్తున్నారు. ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ కొన్ని నెలల క్రితం తెలంగాణ రాష్ట్ర రాజకీయ వర్గాల్లో కలకలం సృష్టించింది. ఒకానొక దశలో కవిత అరెస్ట్ అయ్యే అవకాశం ఉందన్న అభిప్రాయం నెలకొంది.

అమిత్ మాల్వియా: బీజేపీ నేత అమిత్ మాల్వియాపై పోలీసు కేసు

దీంతో చంద్రశేఖర్ రావు కూడా ఆందోళన చెందారు. తర్వాత దూకుడు బండి సంజయ్ స్థానంలో కిషన్ రెడ్డిని నియమించారు. దీంతో ఢిల్లీ మద్యం కుంభకోణంలో కేంద్ర సంస్థల దర్యాప్తు వేగం మందగించింది. ఈ ఘటన రాష్ట్ర బీజేపీ విశ్వసనీయతను తీవ్రంగా దెబ్బతీసింది. బీజేపీ శాసనసభ్యులు ఈ రెండు ప్రశ్నలను లేవనెత్తారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *