DMK Vs BJP : DMK కులతత్వాన్ని ప్రోత్సహిస్తోంది : BJP

చెన్నై : సనాతన ధర్మాన్ని నిర్మూలించాలని తమిళనాడు మంత్రి ఉదయనిధి స్టాలిన్ చేసిన ప్రకటన నేపథ్యంలో ఆ రాష్ట్ర బీజేపీ శాఖ అధ్యక్షుడు కె.అన్నామలై ఘాటుగా స్పందించారు. సనాతన ధర్మంలో ఉన్న సమస్యలను పరిష్కరించేందుకు సాధువులు, స్వామీజీలు ఎప్పటికప్పుడు ఒకే ధర్మం నుంచి ఉద్భవించారన్నారు. డీఎంకే నేతలు తమను మోసం చేసుకుంటున్నారని దుయ్యబట్టారు. డీఎంకే విభజన రాజకీయాల కారణంగా రాష్ట్రంలో కుల ఘర్షణలు జరుగుతున్నాయి.

తమిళనాడు ముఖ్యమంత్రి ఎంకే స్టాలిన్‌, ఆయన కుమారుడు ఉదయనిధి స్టాలిన్‌లకు హిందూ మతంపై అవగాహన లేదు. శతాబ్దాల నుంచి సనాతన ధర్మం తనను తాను సంస్కరిస్తోందన్నారు. ఈ ధర్మం యొక్క స్వభావమే కాలాతీతమైనది అని చెప్పబడింది. దానికి పుట్టుక లేదని, అంతం లేదని చెప్పాడు. ఇది ఇతర మతాల కంటే చాలా పురాతనమైనదిగా చెబుతారు. సనాతన ధర్మం మనిషి దేవుడని నమ్ముతుంది. కేవలం మనుషులనే కాకుండా అన్ని జీవరాశులను ఒకే విధంగా చూస్తుందన్నారు. అందరినీ సమానంగా చూడడమే సనాతన ధర్మం అని అన్నారు. ప్రతి మతంలో కొంత మంది ఉన్నారని, మరికొందరు వివక్షాపూరిత ఆచారాలను తీసుకొచ్చారన్నారు. సనాతన ధర్మం నుంచి గొప్ప స్వామీజీలు, సాధువులు, సంస్కర్తలు వచ్చి సంస్కరించారని అన్నారు. వారు వివక్షకు వ్యతిరేకంగా మాట్లాడి దానిని నిర్మూలించారని ఆయన అన్నారు. స్వామి సహజానంద మరియు దయానంద సరస్వతి సనాతన ధర్మంలో ఉన్నారని చెప్పారు. అదేవిధంగా, తమిళనాడులోని హిందూ సమాజంలో మానవులు తెచ్చిన చెడులను తొలగించడానికి చాలా మంది గొప్ప సంస్కర్తలు కృషి చేశారు.

ఆళ్వార్లు, నాయనార్లు..

తమిళనాడులో ఆళ్వార్లు, నాయనార్లు ఎన్నో సంస్కరణలు తీసుకొచ్చారని అన్నారు. మనుషులను దేవుళ్లుగా భావించేవారన్నారు. 63 మంది నాయనార్లలో 17 మంది బ్రాహ్మణులు కాగా మిగిలిన వారి కులాన్ని ప్రశ్నించారు. నాయనారులలో అత్యధికులు అణగారిన వర్గాలకు చెందినవారు. వారిని సాధువులుగా, స్వామీజీలుగా ఆరాధిస్తున్నామని గుర్తు చేశారు. ఇది ఆధ్యాత్మిక భూమి అని అన్నారు. ఆళ్వార్లలో ముగ్గురు బ్రాహ్మణులు ఉన్నారని, మిగిలిన ఆళ్వారులు అణగారిన వర్గాలకు చెందిన వారని అన్నారు. అణగారిన వర్గాలకు చెందిన ఆళ్వార్లను దైవంగా భావించి పూజిస్తామన్నారు. సనాతన ధర్మంలో ఏదైనా సమస్య ఉంటే అది ఖచ్చితంగా మానవ నిర్మితమే. సాధువులు, స్వామీజీలు, సంస్కర్తల వల్ల ఇలాంటి సమస్యలు తొలగిపోతాయన్నారు.

తమిళనాడులో కుల హింస ఎక్కువగా ఉంది

డీఎంకే విభజన రాజకీయాల కారణంగా తమిళనాడులో కుల హింస చోటుచేసుకుంటోందని అన్నామలై ఆరోపించారు. తమిళనాడులో కులాన్ని ప్రోత్సహిస్తున్న పార్టీ డీఎంకే అన్నారు. అందుకే దేశంలో ఎక్కడా లేని విధంగా రాష్ట్రంలోనే కుల హింస ఎక్కువ. కుల విభేదాలు, విభేదాలు తమిళనాడులో అత్యధికంగా ఉన్నాయని తాజా అధ్యయనాలు వెల్లడిస్తున్నాయి. రాష్ట్రంలో రెండు గ్లాసుల విధానం అత్యంత ప్రబలంగా ఉందని అన్నారు.

ఉదయనిధి వ్యాఖ్యలు

డీఎంకే అధినేత, ముఖ్యమంత్రి స్టాలిన్ తనయుడు, రాష్ట్ర మంత్రి ఉదయనిధి స్టాలిన్ శనివారం సనాతన ధర్మ నిర్మూలన సదస్సులో మాట్లాడారు. సనాతన ధర్మం డెంగ్యూ, మలేరియా, కరోనా లాంటిదని, వీటిని వ్యతిరేకించలేమని, నిర్మూలన మాత్రమే సరైనదని, సనాతన ధర్మాన్ని కూడా నిర్మూలించాలని అన్నారు. దీనికి సంబంధించిన వీడియో వైరల్ అవుతోంది. దీంతో దేశవ్యాప్తంగా హిందూ సంఘాలు, బీజేపీ నిరసనలు తెలుపుతున్నాయి. బుధవారం జరిగిన కేంద్ర మంత్రివర్గ సమావేశంలో ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ ఈ విషయాన్ని ప్రస్తావించినట్లు సమాచారం. సనాతన ధర్మంపై వివాదాస్పద వ్యాఖ్యలపై న్యాయంగా, రాజ్యాంగబద్ధంగా, వాస్తవికంగా స్పందించాలని కేంద్ర మంత్రులను ఆదేశించినట్లు వార్తలు వచ్చాయి.

ఇది కూడా చదవండి:

హలో! UPI: డిజిటల్ చెల్లింపులు చేస్తున్నారా? అయితే మీకు శుభవార్త!

సనాతన ధర్మాన్ని నిర్మూలించండి : మోడీపై సీఎం ఎంకే స్టాలిన్ మండిపడ్డారు

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *