ది బీస్ట్: అమెరికా అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ కారు చాలా పవర్ ఫుల్.. మన కార్లన్నీ పవర్ ఫుల్

ఈ కారు 0.44 మాగ్నమ్ బుల్లెట్ వరకు ఆగగలదు. ఇందులో నైట్ విజన్, టియర్ గ్యాస్ గ్రెనేడ్ విసిరే ఫీచర్ ఉంది. కారులో ఆటోమేటిక్ ఆక్సిజన్ సరఫరా వ్యవస్థ మరియు దాడి జరిగినప్పుడు కారులో బ్లడ్ ఫ్రిజ్ ఉంటుంది.

ది బీస్ట్: అమెరికా అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ కారు చాలా పవర్ ఫుల్.. మన కార్లన్నీ పవర్ ఫుల్

జో బిడెన్ కార్: G20 సమ్మిట్ 2023లో పాల్గొనేందుకు US అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ భారతదేశానికి వచ్చారు. వారితో పాటు, అమెరికన్ సీక్రెట్ సర్వీస్‌కు చెందిన 300 మంది ప్రత్యేక కమాండోలు మరియు దాదాపు 60 కార్లు కూడా కాన్వాయ్‌లో వచ్చారు. అయితే ఈ సమావేశంలో ఆయనే కాకుండా ఆయన కారు కూడా ఆకట్టుకుంది. కారు చూసిన వారు ఔరా అంటున్నారు. మరి దీని ఫీచర్లు, సెక్యూరిటీ గురించి తెలిసిన వారు ముక్కున వేలేసుకుంటున్నారు. ఆ కారు పేరు ‘ది బీస్ట్’. మరి దాని ప్రత్యేకత ఏంటి?

ప్రపంచంలోని సూపర్ సేఫ్ లిమోసిన్ కార్లలో ఇది ఒకటి. ఇంతకు ముందు భారతదేశంలోని వాహనాలన్నీ బలంగా ఉండేవి. కారులో 5 శక్తివంతమైన భద్రతా ఫీచర్లు ఉన్నాయి. అయితే వీరికి సంబంధించిన రహస్య సమాచారం బయటకు రావడం లేదు.

1. క్షిపణి దాడిని కూడా ఆపగల సామర్థ్యం
ఈ శక్తివంతమైన కారు రోడ్డుపై కదులుతున్నప్పుడు ఎలాంటి రసాయనాలు, మందుగుండు సామగ్రి, బుల్లెట్, క్షిపణి దాడిని తట్టుకోగలదు. ఈ కూల్ కారు బుల్లెట్ ప్రూఫ్. కారులో తుపాకీ ఉంది. భద్రత కోసం, కారులో 5 అంగుళాల మందపాటి విండో గ్లాస్‌ను అమర్చారు.

2. రాష్ట్రపతి నంబర్ కారు నంబర్
జో బిడెన్ యునైటెడ్ స్టేట్స్ యొక్క 46వ అధ్యక్షుడు కావడంతో, కారుపై ’46’ అని రాసి ఉంది. ఇది స్టీల్ మరియు టైటానియంతో తయారు చేయబడిన ఘనమైన కారు. కారులో రాకెట్‌తో నడిచే గ్రెనేడ్‌లు ఉన్నాయి. కారు క్యాబిన్ సౌండ్ ప్రూఫ్. కారు డ్రైవర్ సీటులో వెనుక సీటు తెరవలేదు.

3. దాడి చేస్తే విద్యుత్ షాక్
తీవ్రవాద దాడులను నివారించడానికి, ఈ కారు 120 వోల్ట్ కరెంట్ అందించే ఫీచర్‌తో రూపొందించబడింది. అదే సమయంలో అవసరమైతే హాలీవుడ్ సినిమాలోని సీన్ లాగా రోడ్డుపై ఆయిల్ పొరను వ్యాపిస్తుంది. మీ వాయిస్ కారులో ఉన్న డ్రైవర్‌కి చేరుతున్నట్లయితే, దాని గురించి మీకు హెచ్చరిక వస్తుంది.

4. తయారీ

ఈ కారు మొత్తం బరువు 10 టన్నులు. దీని తయారీకి 8 అంగుళాల మందం ఉన్న లోహాన్ని ఉపయోగిస్తారు. ఇది అల్యూమినియం మరియు సిరామిక్ మిశ్రమం. కేవలం 15 సెకన్లలో ఈ కారు సున్నా నుండి 100 కి.మీ వేగాన్ని అందుకుంటుంది. కారు దాదాపు 18 అడుగుల పొడవు ఉంటుంది.

5. అధునాతన లక్షణాలు
ఈ కారు 0.44 మాగ్నమ్ బుల్లెట్ వరకు ఆగగలదు. ఇందులో నైట్ విజన్, టియర్ గ్యాస్ గ్రెనేడ్ విసిరే ఫీచర్ ఉంది. కారులో ఆటోమేటిక్ ఆక్సిజన్ సరఫరా వ్యవస్థ మరియు దాడి జరిగినప్పుడు కారులో బ్లడ్ ఫ్రిజ్ ఉంటుంది. అదే సమయంలో, డ్రైవర్‌తో మాట్లాడటానికి మైక్రోఫోన్, బయటి ధ్వనిని ప్రసారం చేయడానికి స్పీకర్లు ఉన్నాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *