తెలంగాణ: కాంగ్రెస్ పార్టీలో చేరేందుకు ప్లాన్… ఇంతకీ ఎవరెవరు చేరుతున్నారు? క్షణం ఎప్పుడు?

ప్ర‌ధాన ప్ర‌త్య‌ర్థిగా తెర‌కెక్కిన హ‌స్త‌మ్ పార్టీ.. తెలంగాణ కాంగ్రెస్‌లో చేరేందుకు సీనియ‌ర్ నేత‌లు ఉత్సాహం చూపిస్తున్నారు

తెలంగాణ: కాంగ్రెస్ పార్టీలో చేరేందుకు ప్లాన్... ఇంతకీ ఎవరెవరు చేరుతున్నారు?  క్షణం ఎప్పుడు?

తెలంగాణ కాంగ్రెస్ (ఫోటో: గూగుల్)

తెలంగాణ కాంగ్రెస్ : రండి బాబూ వెంటనే వచ్చి సీటు రిజర్వ్ చేసుకోండి.. అంటూ ఇతర పార్టీల నేతలకు కాంగ్రెస్ వల వేస్తోంది. ఇప్పటికే బీఆర్ఎస్ అభ్యర్థులను ప్రకటించడం, మరోవైపు బీజేపీ కసరత్తు చేస్తుండడంతో ఇరు పార్టీల నేతలు నేతలపై దృష్టి సారించారు. వ‌చ్చే ఎన్నిక‌ల్లో గెల‌వ‌డం ముఖ్య‌మ‌ని బీఆర్‌ఎస్ ప్ర‌క‌టిస్తూ బీజేపీలో అస‌ంతృప్తుల‌కు స్వ‌రాన్ని ర‌గిస్తున్నారు. ఇప్పటికే చాలా మందిని తన గ్రిప్‌లోకి తీసుకున్న కాంగ్రెస్.. రాష్ట్ర రాజకీయాల్లో శాశ్వతంగా నిలిచిపోయేలా భారీ రిక్రూట్‌మెంట్ కార్యక్రమానికి ముహూర్తం ఫిక్స్ చేసింది. ఇంతకీ కాంగ్రెస్‌లో ఎవరు చేరుతున్నారు? క్షణం ఎప్పుడు?

ఎన్నికల సమయం దగ్గరపడుతున్న కొద్దీ కాంగ్రెస్ ఊపు ఊపుతోంది. కొత్త నేతల చేరికపై వేగంగా కదులుతోంది. ఈ నెల 16న హైదరాబాద్‌లో కాంగ్రెస్‌ వర్కింగ్‌ కమిటీ సమావేశం జరగనున్న నేపథ్యంలో హస్తం పార్టీ… చేరికలన్నింటినీ ఒకేసారి చేపట్టి ఎన్నికల రూపురేఖలు మార్చే యోచనలో ఉంది. సుప్రీం అధినేత్రి సోనియా గాంధీ హైదరాబాద్ రానున్నారు. 17న భారీ బహిరంగ సభకు ప్లాన్ చేస్తున్న కాంగ్రెస్.. సోనియాతోపాటు ప్రముఖ నేతలందరి సమక్షంలో బీఆర్ఎస్, బీజేపీ ఎమ్మెల్యేలు, మాజీ మంత్రులు, మాజీ ఎమ్మెల్యేలను చేర్చుకునేందుకు చర్యలు తీసుకుంటోంది.

కొంత కాలంగా కాంగ్రెస్ కొత్త ఉత్సాహంతో పని చేస్తోంది. ప్రధాన పోటీదారుగా నిలిచిన హస్తం పార్టీలో చేరేందుకు సీనియర్ నేతలు ఆసక్తి చూపుతున్నారు. ముఖ్యంగా అధికార బీఆర్‌ఎస్‌లో టికెట్లు రాని నేతలు కాంగ్రెస్ పంచన చేరేందుకు తీవ్ర అసంతృప్తితో ఉన్నారు. బీఆర్ఎస్ కు చెందిన పవర్ ఫుల్ నేతలు టచ్ లోకి రావడంతో.. వారితో సంప్రదింపులు జరిపిన పార్టీ.. సోనియా సమక్షంలో పార్టీలో చేరేందుకు స్కెచ్ వేస్తోంది.

ఇది కూడా చదవండి..అజారుద్దీన్: జూబ్లీహిల్స్ టికెట్ కోసం అజారుద్దీన్ తీవ్ర ప్రయత్నాలు చేస్తున్నారు.. విష్ణు పరిస్థితి ఏంటి?

బీఆర్‌ఎస్‌ నుంచి కాంగ్రెస్‌లో చేరిన వారిలో సిట్టింగ్‌ ఎమ్మెల్యేలు మైనంపల్లి హన్మంతరావు, రేఖానాయక్‌ల పేర్లు ప్రముఖంగా వినిపిస్తున్నాయి. మల్కాజ్‌ గిరి బీఆర్‌ఎస్‌ స్థానం నుంచి గెలుపొందిన హన్మంతరావు మంత్రి హరీశ్‌రావుపై వివాదాస్పద వ్యాఖ్యలు చేయడంతో గులాబీ పార్టీని వీడాల్సి వచ్చింది. ఖానాపూర్‌ సిట్టింగ్‌ ఎమ్మెల్యే రేఖానాయక్‌కు బీఆర్‌ఎస్‌ టికెట్‌ ఇచ్చి ఆమె స్థానంలోకి వచ్చింది. రేఖా నాయక్ భర్త శ్యామ్ నాయక్ కాంగ్రెస్ కండువా కప్పుకున్నారు. పదవీకాలం ముగిసిన తర్వాత కాంగ్రెస్‌లో చేరతానని చెబుతున్న రేఖా నాయక్ సోనియా గాంధీ సమక్షంలో పార్టీ తీర్థం పుచ్చుకునే యోచనలో ఉన్నారు.

వీరిద్దరి రూట్‌లోనే బీఆర్‌ఎస్‌లోని మరో ప్రముఖ అసంతృప్త నేత తుమ్మల నాగేశ్వరరావు కూడా సోనియా సమక్షంలో కాంగ్రెస్‌లో చేరనున్నారు. పాలేరు బీఆర్ఎస్ టికెట్ దక్కడంతో తుమ్మల తీవ్ర అసంతృప్తితో రగిలిపోతున్నారు. కాంగ్రెస్ ముఖ్య నేతలు ఇప్పటికే తుమ్మలతో సంప్రదింపులు జరిపారు. నల్గొండ జిల్లాకు చెందిన వేముల వీరేశం కూడా కండువా కప్పుకునేందుకు రెడీ అవుతున్నట్లు సమాచారం.

మరోవైపు బీజేపీ నుంచి కాంగ్రెస్‌లోకి భారీగా చేరికలు ఉంటాయని ప్రచారం జరుగుతోంది. కాంగ్రెస్ పంచన మాజీ ఎమ్మెల్యేలు యెన్నం శ్రీనివాస్ రెడ్డి, ఏనుగు రవీందర్ రెడ్డి చేరనున్నట్లు తెలుస్తోంది. ఏనుగు రవీందర్ రెడ్డి బీజేపీలో ఉండగానే యెన్నం శ్రీనివాస్ రెడ్డిని బీజేపీ సస్పెండ్ చేసింది.

ఇది కూడా చదవండి..వైఎస్ షర్మిల: షర్మిల కంటే తుమ్మల బెస్ట్ ఆప్షన్.. తెలంగాణ కాంగ్రెస్‌లో మారుతున్న సమీకరణాలు!

బీఆర్‌ఎస్‌, బీజేపీ మధ్య సంబంధాలపై వ్యాఖ్యానించిన యెన్నం.. కమలం పెద్దల ఆగ్రహానికి గురయ్యారు. ఇలాంటి వ్యాఖ్యలు చేసిన జిట్టా బాలకృష్ణారెడ్డి కూడా బీజేపీకి దూరమయ్యారు. ఈ ముగ్గురు నేతలతో కాంగ్రెస్ సంప్రదింపులు జరుపుతుండగా.. సోనియా సమక్షంలో చేరేందుకు సిద్ధమైనట్లు సమాచారం.

మరోవైపు నిజామాబాద్ జిల్లాకు చెందిన సీనియర్ నేత, మాజీ మంత్రి మండవ వెంకటేశ్వరరావు కూడా కాంగ్రెస్‌లో చేరేందుకు ఆసక్తి చూపుతున్నట్లు ప్రచారం జరుగుతోంది. ప్రస్తుతం బీఆర్‌ఎస్‌లో ఉన్న మండవ కొన్నాళ్లుగా పార్టీ కార్యక్రమాలకు దూరంగా ఉంటున్నారు. ఇదే అదునుగా భావించిన కాంగ్రెస్ అధిష్టానం ఆయనతో చర్చించి ఈ నెల 17న కాంగ్రెస్ లో చేరాలని యోచిస్తోంది. మొత్తానికి ఈ నెల 17న రాష్ట్ర కాంగ్రెస్ కు కొత్త రూపు తీసుకొచ్చేందుకు హైకమాండ్ ప్రయత్నిస్తోంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *