సోనియా గాంధీ: ప్రత్యేక సమావేశం ఎజెండా ఏమిటి?

ప్రతిపక్షాలను సంప్రదించకుండా ఏర్పాటు చేస్తారా?

పార్లమెంట్‌లో 9 అంశాలపై చర్చిద్దాం..

ప్రధానికి సోనియా గాంధీ లేఖ

రాజకీయాలు చేస్తున్నారు.. అని కేంద్ర మంత్రి ప్రహ్లాద్ జోషి విమర్శించారు

న్యూఢిల్లీ, సెప్టెంబరు 6 (ఆంధ్రజ్యోతి): ప్రతిపక్షాలను సంప్రదించకుండా పార్లమెంట్ ప్రత్యేక సమావేశాలను నిర్వహించడాన్ని కాంగ్రెస్ సీనియర్ నేత సోనియా గాంధీ తప్పుబట్టారు. ఈ నెల 18 నుంచి 22 వరకు జరిగే ఈ సమావేశాల ఎజెండా ఏమిటో తెలియడం లేదన్నారు. ప్రభుత్వం ప్రతిపాదించిన అంశాలకే మొత్తం ఐదు రోజుల సమయం కేటాయించారని ఆక్షేపించారు. తాము లేవనెత్తిన 9 అంశాలపై చర్చించాలంటూ ఆమె బుధవారం ప్రధాని మోదీకి లేఖ రాశారు. నిత్యావసర వస్తువుల ధరల పెరుగుదల, నిరుద్యోగం, ఎంఎస్‌ఎంఈల్లో సంక్షోభం.. పంటలకు కనీస మద్దతు ధరలు.. అదానీ వాటా కేసు దర్యాప్తునకు జేపీసీ ఏర్పాటు.. మణిపూర్ హింస.. హర్యానా వంటి రాష్ట్రాల్లో పెరుగుతున్న మత ఘర్షణలు, చైనా ఆక్రమణలు వంటి ఆర్థిక అంశాలు భారత భూభాగం..కులగణనలో కుల గణన. .దెబ్బతిన్న కేంద్ర రాష్ట్ర సంబంధాలు.. కొన్ని రాష్ట్రాల్లో కరువు, వరదలు వంటి ప్రకృతి వైపరీత్యాలపై చర్చించాలని ప్రతిపాదించారు. నిబంధనల ప్రకారం ఈ 9 అంశాలపై చర్చకు సమయం కేటాయించాలని కోరారు. కాగా, పార్లమెంట్ సమావేశాలపై సోనియా రాజకీయాలు చేస్తోందని పార్లమెంటరీ వ్యవహారాల మంత్రి ప్రహ్లాద్ జోషి అన్నారు. లేనిపోని వివాదం సృష్టిస్తున్నారని ఆరోపించారు. నిర్దిష్ట నిబంధనల ప్రకారం 18వ తేదీ నుంచి ప్రత్యేక సమావేశాలు నిర్వహిస్తున్నారు. రాజకీయ పార్టీలతో ముందస్తు సంప్రదింపులు జరిపే సంప్రదాయం లేదని స్పష్టం చేశారు. సోనియా లేఖలో పేర్కొన్న అంశాలపై వర్షాకాల సమావేశాల్లో చర్చ జరిగిందని, అవిశ్వాస తీర్మానంపై చర్చ జరిగినప్పుడు ప్రభుత్వం కూడా సమాధానాలు ఇచ్చిందని గుర్తు చేశారు.

మోడీకి భయం: జైరాం రమేష్

ప్రధాని మోదీకి భయం.. తొమ్మిదేళ్లలో పూర్తిగా అలసిపోయిందని ఏఐసీసీ ప్రధాన కార్యదర్శి జైరాం రమేష్ అన్నారు. దేశంలో నియంతృత్వం నడుస్తోంది. అజెండా లేకుండా పార్లమెంట్ ప్రత్యేక సమావేశాలు జరగడం ఇదే తొలిసారి అన్నారు. ఢిల్లీలో విలేకరులకు సోనియా లేఖలోని అంశాలను వివరిస్తూ.. మోదీపై విమర్శలు గుప్పించారు. ‘‘బెంగళూరులో విపక్షాలు చర్చలు జరుపుతున్న తరుణంలో.. చచ్చిపోయిన ఎన్డీయేను పునరుజ్జీవింపజేసేందుకు ప్రయత్నిస్తున్న తరుణంలో.. ‘భారత్’ కూటమి ఏర్పాటుపై ఆయన స్పందన.. ఏకపక్షంగా పార్లమెంట్ ప్రత్యేక సమావేశాలు నిర్వహించడం.. ఇవన్నీ మోదీ నిర్వాకం అనడానికి సంకేతాలు. ఉద్విగ్నంగా ఉంది.ప్రత్యేక సమావేశాలను బహిష్కరించడం లేదు.అవి నిర్మాణాత్మకంగా జరగాలని కోరుకుంటున్నాం’ అని ఆయన అన్నారు.

సీమ ఎంపీలతో రాహుల్ భేటీ!

యూరప్ పర్యటనలో ఉన్న కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీ గురువారం యూరోపియన్ ఎంపీలతో సమావేశం కానున్నారు. మంగళవారం ప్రారంభమైన ఈ పర్యటన వారం రోజుల పాటు కొనసాగనుంది. బెల్జియం, ఫ్రాన్స్, నెదర్లాండ్స్, నార్వే దేశాలలో రాహుల్ పర్యటించనున్నారు. అందులో భాగంగా 7న బెల్జియం రాజధాని బ్రస్సెల్స్ లో యూరోపియన్ ఎంపీలతో రాహుల్ భేటీ కానున్నారు. 8వ తేదీ ఉదయం కొందరు భారతీయ పారిశ్రామికవేత్తలతో కలిసి అక్కడికి చేరుకుని మధ్యాహ్నం విలేకరుల సమావేశంలో ప్రసంగిస్తారు. అనంతరం పారిస్ వెళతారు. 9వ తేదీన ఓ యూనివర్సిటీలో విద్యార్థులను ఉద్దేశించి రాహుల్ ప్రసంగిస్తారు, ఫ్రాన్స్ పార్లమెంట్ సభ్యులతో సమావేశమవుతారు. 10న నెదర్లాండ్స్, 11న నార్వే వెళ్లనున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-07T04:20:55+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *