తెలంగాణా రాజకీయాలు: తెలంగాణ ఎన్నికల వేళ ఎన్నో చిత్రాలు, సిద్ధాంతాలు, భావోద్వేగాలు మాటలకే పరిమితమా?

తెలంగాణా రాజకీయాలు: తెలంగాణ ఎన్నికల వేళ ఎన్నో చిత్రాలు, సిద్ధాంతాలు, భావోద్వేగాలు మాటలకే పరిమితమా?

తెలంగాణలో రాజకీయ నేతలు ఎందుకు పార్టీలు మారుతున్నారు?

తెలంగాణా రాజకీయ నాయకులు : రాజకీయాల్లో శాశ్వత శత్రువులు, శాశ్వత మిత్రులు ఉండరనేది నాయకులు ఎప్పటినుంచో నిజం చేస్తూనే ఉన్నారు. నేటి మిత్రులు రేపటి శత్రువులు అవుతారు. నేటి శత్రువులు రేపటి మిత్రులవుతారు. ఈరోజు పార్టీ ఒక్క క్షణంలో వదిలివేయబడుతుంది. జెండాలు మార్చబడ్డాయి. అజెండాలు వెనుకబడిపోయాయి. ఎవరైనా ఎప్పుడు ఎలా మారతారో ఎవరికీ తెలియదు. ఇదే రాజకీయం. రంగులు మారడం రాజకీయంగా మారింది. భావజాలాలు, ఉద్వేగాలు వంటివి కేవలం మాటలకే పరిమితమయ్యాయి. ప్రధాన పార్టీల్లో జంపింగ్ జపాను పెరిగింది. పార్టీల స్వలాభం కోసం కాకుండా పార్టీ ఫిరాయింపులు.. నాయకత్వాన్ని ధిక్కరించడం ప్రహసనంగా మారింది. ఏ పార్టీ అధినేత ఎవరో ఓ సారి చూద్దాం

నేనూ.. నా ప్రజలు కూడా సురక్షితంగా ఉన్నారు.. పార్టీ సంగతేంటి? మనకు మంచి జరిగితే పర్వాలేదు అనేలా మన నాయకులు తయారైన తీరు. ఆ పార్టీకి, ఈ పార్టీకి తేడా లేదు. తేడా వస్తే దూకడం.. నిన్నటిదాకా తిట్టిన నోరు.. నేడు కేకలు వేస్తుంది.. విమర్శలకు బదులు ప్రశంసలు కురిపిస్తుంది.. తెలంగాణ ఎన్నికల్లో ఈ చిత్రాలు మరీ ఎక్కువయ్యాయి. గతంలో గెలిచాక పార్టీలు మారిన నేతలు కూడా ఉన్నారు. ఐదేళ్లుగా చితికిపోయిన పార్టీ.. తమ వర్గమని చెప్పుకునే నేతలను క్షణికావేశంలో వదిలేస్తోంది. ఇది ఏ పార్టీకి ప్రత్యేకం కాదు.. దాదాపు అన్ని పార్టీల్లోనూ ఇదే పరిస్థితి.. కానీ బీజేపీలో మాత్రం ఈ బలం కాస్త ఎక్కువగానే కనిపిస్తోంది.

ఈటల రాజేందర్, ఏనుగు రవీందర్ రెడ్డి

ఈటల రాజేందర్, ఏనుగు రవీందర్ రెడ్డి

రాజకీయ లబ్ధి కోసం పక్క చూపులు
అధికార బీఆర్‌ఎస్‌లోని ప్రముఖ సీనియర్ నేత ఈటల రాజేందర్ సీఎం కేసీఆర్‌తో విభేదించి కమలం పార్టీలో చేరారు. ఆయనతో పాటు ఎల్లారెడ్డి మాజీ ఎమ్మెల్యే ఏనుగు రవీందర్ రెడ్డిని బీజేపీలోకి తీసుకున్నారు. ఈటల బీజేపీలో కీలక నేతగా ఎదిగారు. ఆ పార్టీలో తనకంటూ ఓ ప్రత్యేక కక్షను తయారు చేసుకున్నారు. ఆయన ప్రధాన అనుచరుడు ఏనుగు రవీందర్ రెడ్డితో పాటు మరో మాజీ ఎమ్మెల్యే యెన్నం శ్రీనివాస్ రెడ్డి కూడా ఈటల వర్గంలో క్రియాశీలకంగా వ్యవహరించారు. బీజేపీ మాజీ అధ్యక్షుడు బండి సంజయ్‌ను ఆ పదవి నుంచి తప్పించే వరకు ఈటల వర్గం అలుపెరగని పోరాటం చేసింది. ఈటల వర్గంలో క్రియాశీలకంగా వ్యవహరిస్తున్న ప్రధాన నేతలు ఏనుగు రవీందర్ రెడ్డి, యెన్నం శ్రీనివాస రెడ్డిలు బీజేపీని వీడేందుకు సిద్ధమవుతున్నారు. బండి పడేదాకా కలిసి ఉన్న ఈ నేతలు సొంత నియోజకవర్గాల్లో రాజకీయ లబ్ధి కోసం పక్క చూపులు చూస్తున్నారని ప్రచారం జరుగుతోంది.

కాంగ్రెస్‌లో విచిత్ర పరిస్థితి
ఇక కాంగ్రెస్ పరిస్థితి మరీ విచిత్రంగా ఉంది. నిత్యం కత్తులు దూసుకునే నేతలు ఇప్పుడు డ్యూయెట్‌లు పాడుతుంటే.. ఏళ్ల తరబడి కలిసిన వారు మాత్రం పక్కనే ఉన్న వారిని పొగిడే ప్రయత్నం చేస్తున్నారు. కాంగ్రెస్ మార్క్ రాజకీయాల్లో ఎన్నో మలుపులు ఉంటాయని అందరూ అనుకుంటున్నారు. కానీ తెలంగాణ కాంగ్రెస్ లో జీ9 నేతల రాజకీయం అంతకు మించి సాగుతోంది. ముఖ్యంగా పీసీసీ ప్రెసిడెంట్ రేవంత్ రెడ్డికి వ్యతిరేకంగా గతంలో నిలబడ్డ సీనియర్లు ఇప్పుడు అవసరాలు, అవకాశాలను టార్గెట్ చేస్తున్నారు. పీసీసీ సీటును రేవంత్ రెడ్డి రూ.50 కోట్లకు కొనుగోలు చేశారని విమర్శించిన సీనియర్ నేత కోమటిరెడ్డి వెంకట్ రెడ్డి.. ఇప్పుడు పీసీసీ చీఫ్ కు అత్యంత సన్నిహితంగా మెలిగారు. జీ9 గ్రూపులో తనతో పాటు కీలక పాత్ర పోషించిన ఉత్తమ్ కుమార్ రెడ్డిని కోమటిరెడ్డి టార్గెట్ చేస్తున్నారు.

ఉత్తమ్‌కుమార్‌రెడ్డి-భార్య

ఉత్తమ్ కుమార్ రెడ్డి, పద్మావతి రెడ్డి

వచ్చే ఎన్నికల్లో రెండు టిక్కెట్లు ఆశిస్తున్న ఉత్తమ్ కుమార్ రెడ్డికి చెక్ పెట్టేందుకు కోమటిరెడ్డి ఒక్క కుటుంబాన్ని..ఒకే టికెట్ ఫార్ములా బలపరచడమే కాకుండా బీసీ నినాదాన్ని కూడా సమర్థిస్తున్నారు. ఉత్తమ్‌కుమార్‌రెడ్డి భార్య పద్మావతి పోటీ చేయాలని భావిస్తున్న కోదాడను బీసీలకే కేటాయించాలని కోమటిరెడ్డి ప్రతిపాదిస్తున్నారు. అవసరమైతే తన నియోజకవర్గమైన నల్గొండను బీసీ కోసం త్యాగం చేస్తానని కోమటిరెడ్డి వెంకట్ రెడ్డి ప్రకటనలు చేస్తున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: కాంగ్రెస్ భారీ రిక్రూట్‌మెంట్ ప్లాన్.. ఇంతకీ ఎవరెవరు చేరుతున్నారు? క్షణం ఎప్పుడు?

జగ్గా రెడ్డి, రేవంత్ రెడ్డి

జగ్గా రెడ్డి, రేవంత్ రెడ్డి

కోమటిరెడ్డి ఒక్కరే కాదు కాంగ్రెస్‌లోని పలువురు నేతలు ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న తరుణంలో రేవంత్ రెడ్డితో ఆదిలోనే చేతులు కలిపారు. ఇది ఆ పార్టీకి మంచి పరిణామమే అయినా.. అప్పటి వరకు తమ వెంట ఉన్న నేతలకు చెక్ పెట్టడం ఆశ్చర్యం కలిగిస్తోంది. ఈ విషయంలో కొన్నాళ్లుగా రేవంత్ రెడ్డితో గ్యాప్ మెయింటెయిన్ చేసిన కాంగ్రెస్ వర్కింగ్ ప్రెసిడెంట్ జగ్గారెడ్డి ఇప్పుడు చాలా క్లోజ్ గా ఉన్నారు. కాంగ్రెస్ లో మోనార్క్ అని చెప్పుకునే జగ్గన్న ఎలా ఉంటారో అర్థం కాక సన్నిహితులు సైతం జుట్టు పీక్కుంటున్నారు. జగ్గన్న ఎప్పుడు ఏం టర్న్ తీసుకుంటాడో అర్థంకాక తికమకపడుతున్నారు.

మైనంపల్లి, కేసీఆర్

మైనంపల్లి, కేసీఆర్

BRS అసంతృప్తిగా ఉంది కొత్త దారులు
రెండు ప్రతిపక్ష పార్టీల్లో వర్గాలు విరుచుకుపడుతుండగా, అధికార బీఆర్‌ఎస్‌లో అసంతృప్తి ఆ పార్టీకి చిరాకు తెప్పిస్తోంది. ముచ్చటగా మూడోసారి గెలిచి హ్యాట్రిక్ సాధించాలని గులాబీ బాస్ వ్యూహాలు రచిస్తుండగా.. టిక్కెట్లు దక్కని వారు గోడ దూకే ప్రయత్నాలు ముమ్మరం చేస్తున్నారు. ముఖ్యంగా స్టేషన్‌ఘన్‌పూర్‌ ఎమ్మెల్యే రాజయ్య తీరు రాజకీయ నేతలకు దిమ్మతిరిగేలా చేస్తోంది. గత పదేళ్లలో రాజయ్యపై ఎన్నో ఆరోపణలు, విమర్శలు వచ్చినా బీఆర్‌ఎస్‌ నాయకత్వం పెద్దగా పట్టించుకోలేదు. వచ్చే ఎన్నికల్లో గెలిచే అవకాశం లేదనే కారణంతో సీనియర్ నేత కడియం శ్రీహరికి గులాబీ పార్టీ టికెట్ ఇచ్చింది. అయితే ఇన్నాళ్లుగా పార్టీని అంటిపెట్టుకుని ఉన్న రాజయ్య.. తనకు టిక్కెట్ రాలేదన్న ఘోషతో ఇప్పుడు కొత్త దారులు వెతుకుతున్నారు. తాజాగా కాంగ్రెస్ నేత దామోదర రాజనర్సింహతో రాజయ్య భేటీ కావడం రాజకీయవర్గాల దృష్టిని ఆకర్షించింది.

రేవంత్ రెడ్డి, తుమ్మల నాగేశ్వర్ రావు

రేవంత్ రెడ్డి, తుమ్మల నాగేశ్వర్ రావు

బీఆర్‌ఎస్‌ బాస్‌ను కలత చెందనివ్వండి..
ఖమ్మం రాజకీయం బీఆర్‌ఎస్‌ అధినేతకు ఆగ్రహం తెప్పించింది. 2014లో టీడీపీ తరపున పోటీ చేసిన తుమ్మల ఆ ఎన్నికల్లో ఓడిపోతే పాలేరు ఉప ఎన్నికల్లో కారు పార్టీ టిక్కెట్‌ దక్కించుకుంది. తుమ్మల సీనియారిటీని గౌరవిస్తూ మంత్రి పదవిని అప్పగించారు. మంత్రిగా ఉంటూనే 2014లో తుమ్మల రెండోసారి ఓడిపోయారు. ఇప్పుడు సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యేకు టికెట్ ఇవ్వడాన్ని జీర్ణించుకోలేక తుమ్మల కాంగ్రెస్‌లో చేరేందుకు సిద్ధమవుతున్నారు. తుమ్మల, రాజయ్యలను పార్టీ ఎంత గౌరవించినా తమ ప్రయోజనాలే చూసుకుంటున్నారని గులాబీ పార్టీ నేతలు విమర్శిస్తున్నారు. మల్కాజిగిరి ఎమ్మెల్యే మైనంపల్లి హన్మంతరావు కథ వేరు.. ఒకప్పుడు మెదక్ ఎమ్మెల్యేగా పనిచేసిన మైనంపల్లిని పార్టీలో చేర్చుకున్నారు.. ఆ సీటు ఖాళీ కాకపోవడంతో మల్కాజిగిరిలో అవకాశం కల్పించిన గులాబీ పార్టీ.. ఇప్పుడు మైనంపల్లి ధ్వజమెత్తింది. తన కుమారుడికి మెదక్ టికెట్ ఆశించి పార్టీపై తిరుగుబాటు చేశారు. అవమానించిన మంత్రి హరీశ్ రావు బీఆర్ ఎస్ లో నిప్పులు చెరిగారు. హరీష్, మైనంపల్లి ఇద్దరూ ఒకే జిల్లాకు చెందిన నేతలే.. తన కుమారుడికి టిక్కెట్ రాలేదన్న ఒకే ఒక్క కారణంతో మైనంపల్లి హరీశ్ పై విరుచుకుపడ్డారు.

ఇది కూడా చదవండి: రాజకీయాల్లో అంతా అర్థరాత్రి జరుగుతుంది, ఇదే: సీపీఐ నారాయణ

కంటోన్మెంట్ నాయకుడు క్రిశాంక్ బాధ వేరు. కేటీఆర్‌కు ప్రధాన అనుచరుడైన క్రిశాంక్‌ కంటోన్మెంట్‌ టికెట్‌పై ఆశలు పెట్టుకున్నారు. సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యే సాయన్న మృతితో ఆయనకు టికెట్ వస్తుందని అంతా భావించారు. అయితే చివరి నిమిషంలో పార్టీ క్రిశాంక్‌ను తప్పించి సాయన్న కూతురు లాస్య నందినికి టికెట్ ఇచ్చింది. హైదరాబాద్ నగరానికి చెందిన ఓ మంత్రి తనకు టికెట్ రాకుండా అడ్డుకున్నారని క్రిశాంక్ మండిపడ్డారు. అయితే మిగిలిన నేతలు మాత్రం క్రిశాంక్ పార్టీ గీత దాటకపోయినా.. వచ్చే ఎన్నికల్లో ఆయన వేవ్ ప్రభావం పడే అవకాశం ఉందని పరిశీలకులు హెచ్చరిస్తున్నారు. ఎన్నికల ముందు బీఆర్ఎస్ జెండాను మార్చిన నేతల జాబితా భారీగానే ఉంది. మాజీ ఎంపీ పొంగులేటి శ్రీనివాస్ రెడ్డి, మాజీ మంత్రి జూపల్లితో పాటు పలువురు నేతలు తమ ప్రయోజనాల కోసం ధ్వజమెత్తారు. ఎన్నికల వేళ ఈ రంగులు మార్చే రాజకీయాలు క్లియర్ కట్ హాట్ టాపిక్.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *