బొలీవియా : ఆ జైలులో ఓ నేరస్థుడిని ఉరి తీస్తున్నప్పుడు తోటి ఖైదీలు సంగీత్ వాయిస్తారు.. ఎక్కడ?

ఆ జైలులో ఖైదీలకు కాపలాగా ఉండేందుకు గార్డులు లేరు. ఖైదీల మండలి ఉంటుంది. వారు శిక్షిస్తారు. అమలు చేయబడుతుంది. ఖైదీలకు కఠిన శిక్షలు ఉంటాయి. ఆ వింత జైలు ఎక్కడ ఉంది?

బొలీవియా : ఆ జైలులో ఓ నేరస్థుడిని ఉరి తీస్తున్నప్పుడు తోటి ఖైదీలు సంగీత్ వాయిస్తారు.. ఎక్కడ?

బొలీవియా

బొలీవియా: బొలీవియాలో అతిపెద్ద జైలు.. కాపలాదారులే లేరు. ఖైదీలకు కొన్ని సౌకర్యాలతోపాటు కొన్ని కఠినమైన నిబంధనలు ఉన్నాయి. ఆ వింత జైలు గురించి చదవండి.

చిలుక: చిలుకను హింసించి చంపిన ఇద్దరు మహిళలకు జైలు శిక్ష

బొలీవియాలోని శాన్ పెడ్రో జైలులో దాదాపు 3 వేల మంది ఖైదీలు ఉన్నారు. ఈ జైలులోని నియమాలు చాలా ప్రసిద్ధి చెందాయి. ఇతర జైళ్లతో పోలిస్తే ఇక్కడ ఖైదీలకు సౌకర్యాలు లేవు. ఉద్యోగాలు ఉంటాయి. వారికి కావలసిన వసతిని కొనాలి లేదా అద్దెకు తీసుకోవాలి. కావాలంటే వారి కుటుంబంతో కూడా ఉండొచ్చు. ఇది విచిత్రం కాదా? ఈ జైలులో నేరస్తులు ఉంటారు. జైలు లోపల కూడా కాపలాకు గార్డులు లేరు. జైలులో ఖైదీల మండలి కూడా ఉంది. నిబంధనలను తామే రూపొందించుకుని, శిక్షలను వారే నిర్ణయిస్తారు.

ఖైదీల కుటుంబ సభ్యులు కూడా శాన్ పెడ్రో జైలులో ఉండేందుకు ఇష్టపడతారు. ఎందుకంటే వారు లోపల సురక్షితంగా ఉన్నారని వారు నమ్ముతారు. ఖైదీలు తమ సెల్‌ను కొనుగోలు చేయవచ్చు లేదా అద్దెకు తీసుకోవచ్చు. ఖైదీకి గది దొరక్కపోతే చలికి చనిపోయినా ఆశ్చర్యం లేదు. పిల్లలపై లైంగిక వేధింపులకు పాల్పడే రేపిస్టులు మరియు నేరస్థులకు జైలులో కఠినమైన శిక్షలు విధించబడతాయి. వారు అత్యంత సాధారణ శిక్షలతో పాటు కొరడాలతో కొట్టబడ్డారు. కరెంటు షాక్‌లు ఇచ్చి కత్తితో పొడిచి చంపేస్తున్నారు. జైలులోని స్విమ్మింగ్ పూల్ ఉరిశిక్షల కోసం ఉపయోగించబడుతుంది. ఆశ్చర్యకరమైన విషయమేమిటంటే, నేరస్థుడిని ఉరి తీస్తున్నప్పుడు తోటి ఖైదీలు సంగీతాన్ని వాయిస్తారు. రస్టీ యంగ్ అనే రచయిత ఒకసారి శాన్ పెడ్రో జైలుకు లంచం ఇచ్చి 4 నెలలు అక్కడే ఉండి ‘మార్చింగ్ పౌడర్’ అనే పుస్తకాన్ని రచించాడు.

స్వాతంత్య్ర దినోత్సవం: మొబైల్ ఫోన్ కవర్‌పై జాతీయ జెండా ఉంటే జైలుకు వెళ్లడం ఖాయం.. జాతీయ జెండాకు ఎలాంటి నిబంధనలు పాటించాలి?

శాన్ పెడ్రో బయటి నుండి ఇతర జైలులా కనిపించినప్పటికీ, ఇది పూర్తిగా భిన్నంగా ఉంటుంది. రెస్టారెంట్లు, చర్చిలు, పాఠశాలలు మరియు చిన్న వ్యాపారాలు కూడా లోపల ఉన్నాయి. ఇలాంటి మూర్ఖత్వం కారణంగా ఈ జైలు గురించి విచిత్రమైన విషయాలు చెప్పారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *