జగన్ లండన్ టూర్: 43 ఎందుకు అంత ఎమోషనల్? పెద్ద మనిషి ఎవరు?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-08T16:22:10+05:30 IST

ఇప్పుడు రూ.43 కోట్లు వెచ్చించి ప్రత్యేక చార్టర్డ్ విమానంలో సీఎం జగన్ లండన్ వెళ్లడం అవసరమా అని ఏపీ ప్రజలు ప్రశ్నిస్తున్నారు. ఒకటో తేదీ నుంచి వారం రోజులు గడుస్తున్నా రాష్ట్రంలోని ఉపాధ్యాయులు, 108 ఉద్యోగులు, 104 మంది ఉద్యోగులు, పింఛనుదారులు జీతాలు లేకుండా ఇబ్బందులు పడుతున్నారు. జీతాలు చెల్లించేందుకు ప్రభుత్వం ప్రతినెలా రిజర్వు బ్యాంకు నుంచి రుణం తీసుకోవాలి. సీఎం సారు ఖరీదైన విమానాల్లో విదేశీ పర్యటనలు చేస్తున్నారని ఏపీ ప్రజలు ఆగ్రహం వ్యక్తం చేస్తున్నారు.

జగన్ లండన్ టూర్: 43 ఎందుకు అంత ఎమోషనల్?  పెద్ద మనిషి ఎవరు?

జగన్ లండన్ పర్యటన గురించి మాట్లాడే ముందు ఒక విషయం చెప్పాలి. జగన్ పేద ముఖ్యమంత్రి కాదని అందరూ ముక్తకంఠంతో చెబుతున్నారు. తండ్రి అధికారంలో ఉండగా అక్రమ మార్గాల్లో రూ.43 వేల కోట్లు దోచుకున్నారు. ఇదే అంశంపై 10 నెలల పాటు జైలు జీవితం గడిపాడు. అయినా ప్రజలు అవకాశం ఇస్తే రాష్ట్రాన్ని అప్పులపాలు చేసి అభివృద్ధి పేరు లేకుండా కుక్కలా విస్తరింపజేసారు. రాజధాని లేని రాష్ట్రాన్ని నాలుగున్నరేళ్ల పాటు పాలించిన ఏకైక సీఎంగా రికార్డు సాధించారు. ఒకవైపు సీబీఐ ఆంక్షలు విధించినా ఏపీ సీఎం జగన్ భార్య భారతితో కలిసి లండన్ పర్యటనకు వెళ్లారు. తన కూతురిని చూసేందుకు పది రోజుల పాటు లండన్ వెళ్తున్నట్లు కోర్టుకు తెలిపాడు.

అంత మంచికే. అయితే ఇప్పుడు రూ.43 కోట్లు వెచ్చించి ప్రత్యేక చార్టర్డ్ విమానంలో సీఎం జగన్ లండన్ వెళ్లాల్సిన అవసరమేంటని ఏపీ ప్రజలు ప్రశ్నిస్తున్నారు. ఒకటో తేదీ నుంచి వారం రోజులు గడుస్తున్నా రాష్ట్రంలోని ఉపాధ్యాయులు, 108 ఉద్యోగులు, 104 మంది ఉద్యోగులు, పింఛనుదారులు జీతాలు లేకుండా ఇబ్బందులు పడుతున్నారు. జీతాలు చెల్లించేందుకు ప్రభుత్వం ప్రతినెలా రిజర్వు బ్యాంకు నుంచి రుణం తీసుకోవాలి. ఈ నెలలో ఇంకా అప్పు లేదు. ఉద్యోగులకు ఇంకా జీతాలు ఇవ్వలేదు. సీఎం సారు ఖరీదైన విమానాల్లో విదేశీ పర్యటనలు చేస్తున్నారని ఏపీ ప్రజలు ఆగ్రహం వ్యక్తం చేస్తున్నారు. అదే డబ్బును ప్రజల కోసం ఖర్చు చేస్తే నష్టమేనన్నది వారి వాదన. జీతాలు ఇవ్వమని అడిగితే నిధులు లేవని చెబుతున్న వైసీపీ నేతలు ప్రజలకు ఏం సమాధానం చెబుతారని పలువురు ప్రశ్నిస్తున్నారు.

ఇదే అంశంపై ఏపీలోని ప్రధాన ప్రతిపక్షాలు నిరసన తెలపగా.. జగన్ లండన్ పర్యటన వ్యక్తిగతమని వైసీపీ స్వయంగా వివరణ ఇస్తోంది. మరి ప్రభుత్వ సొమ్మును వ్యక్తిగత యాత్రలకు ఎలా ఖర్చు చేస్తారని ప్రజలు ప్రశ్నిస్తున్నారు. వ్యక్తిగత పర్యటన అయితే గన్నవరం విమానాశ్రయానికి ఐఏఎస్ అధికారులు, ఐపీఎస్ అధికారులు వచ్చి పలకరించాల్సిన అవసరం ఏముంది? గతంలో ప్రత్యేక ఏజెన్సీల ద్వారా విదేశీ పర్యటనలకు నిధులు కేటాయించిన విషయాన్ని పలువురు గుర్తు చేస్తున్నారు. మరోవైపు జగన్ దగ్గర లక్షల కోట్లు ఉన్నాయా, ఆ డబ్బును ఆయన వ్యక్తిగత పర్యటనకు ఖర్చు పెట్టకూడదని వైసీపీ నేతలు మాట్లాడుతున్నారు. మరి ఇంతకాలం సీఎం జగన్ ప్రతిపక్ష నేతలను, మీడియా అధినేతలను చిల్లరగా ఎందుకు పిలుస్తున్నారని నెటిజన్లు సూటిగా ప్రశ్నిస్తున్నారు. అసలు బిచ్చగాడు ఎవరో తెలుసా అంటూ సోషల్ మీడియాలో నెటిజన్లు వ్యాఖ్యానిస్తున్నారు. ఒకవైపు రాష్ట్రాన్ని అప్పులపాలు చేస్తూ ప్రజలపై పెనుభారం మోపిన సీఎం జగన్.. కానీ సీఎం జగన్ మాత్రం తన భార్యతో కలిసి విదేశీ పర్యటనలకు వెళ్లడం ఎంతవరకు సమంజసమని మండిపడ్డారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-08T16:27:25+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *