వ్యక్తిగత డేటా: వ్యక్తిగత డేటా భద్రతలో ‘డొల్ల’ కార్లు!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-08T03:00:01+05:30 IST

పెద్ద కంపెనీల కార్ల కొనుగోలుదారుల వ్యక్తిగత డేటాకు హామీ లేదా? పెద్ద కార్ల కంపెనీలు ఆ డేటాను విక్రయిస్తున్నాయా? ఫైర్‌ఫాక్స్ బ్రౌజర్ యొక్క మాతృ సంస్థ మొజిల్లా నిర్వహించిన ఒక అధ్యయనం ఈ ప్రశ్నలకు అవును అని చెప్పింది. ఫోర్డ్, టయోటా, ఫోక్స్‌వ్యాగన్, బిఎమ్‌డబ్ల్యూ, టెస్లా వంటి 25 ప్రముఖ కార్ కంపెనీలు ప్రమాదాలు జరిగినప్పుడు ప్రజల భద్రతకు ప్రాధాన్యత ఇస్తున్నాయని, అయితే అవి వినియోగదారుల వ్యక్తిగత డేటాను మూడవ పార్టీలకు విక్రయిస్తున్నాయని ఈ అధ్యయనం స్పష్టం చేసింది.

వ్యక్తిగత డేటా: వ్యక్తిగత డేటా భద్రతలో 'డొల్ల' కార్లు!

స్వచ్ఛంద విక్రయం కోసం వినియోగదారుల డేటా

మొజిల్లా తాజా అధ్యయనం వెల్లడించింది

వాషింగ్టన్, సెప్టెంబర్ 7: పెద్ద కంపెనీల కార్ల కొనుగోలుదారుల వ్యక్తిగత డేటాకు హామీ లేదా? పెద్ద కార్ల కంపెనీలు ఆ డేటాను విక్రయిస్తున్నాయా? ఫైర్‌ఫాక్స్ బ్రౌజర్ యొక్క మాతృ సంస్థ మొజిల్లా నిర్వహించిన ఒక అధ్యయనం ఈ ప్రశ్నలకు అవును అని చెప్పింది. ఫోర్డ్, టయోటా, ఫోక్స్‌వ్యాగన్, బిఎమ్‌డబ్ల్యూ, టెస్లా వంటి 25 ప్రముఖ కార్ కంపెనీలు ప్రమాదాలు జరిగినప్పుడు ప్రజల భద్రతకు ప్రాధాన్యత ఇస్తున్నాయని, అయితే అవి వినియోగదారుల వ్యక్తిగత డేటాను మూడవ పార్టీలకు విక్రయిస్తున్నాయని ఈ అధ్యయనం స్పష్టం చేసింది. ‘ప్రైవసీ నాట్ ఇన్‌క్లూడెడ్’ పేరుతో పలు ఉత్పత్తుల విషయంలో వ్యక్తిగత డేటా భద్రతను సిరీస్‌గా ఎండగడుతున్న మొజిల్లా.. ఒక్కో ఉత్పత్తిని అధ్యయనం చేయడానికి/పరిశీలించడానికి 200 గంటలు పడుతుందని, కార్ల విషయంలో మాత్రం 200 గంటలు పడుతుందని వివరించింది. ప్రతి ఉత్పత్తికి 600 గంటలు. తాము పరిశీలించిన 92 కార్ల కంపెనీలు తమ వినియోగదారుల (కార్ కొనుగోలుదారులు) డేటాను నియంత్రించగలిగాయని, అందులో 84 కంపెనీలు ఆ సమాచారాన్ని థర్డ్ పార్టీలకు విక్రయిస్తున్నట్లు తేలిందని వెల్లడించింది. “ఈ 25 కార్ కంపెనీలు వినియోగదారుల పేర్లు, చిరునామాలు, ఇమెయిల్ ఐడిలు, మొబైల్ నంబర్లు మొదలైన సమాచారాన్ని సేకరిస్తున్నాయని మేము కనుగొన్నాము. “నిస్సాన్ మరియు కియా కంపెనీలు కూడా వినియోగదారుల శృంగార జీవితాల గురించి సమాచారాన్ని సేకరిస్తున్నాయి” అని మొజిల్లా తెలిపింది. , తాము పరిశీలించిన 76 బ్రాండ్‌లు వినియోగదారుల వ్యక్తిగత డేటాను విక్రయించే హక్కు తమకు ఉందని కార్ కంపెనీలు తెలిపాయి.ఇదే సమయంలో, కార్ కంపెనీలే కాకుండా డేటింగ్ యాప్‌లు, సెక్స్ టాయ్‌ల కంపెనీలు తమ వినియోగదారుల డేటాను అడ్డగోలుగా విక్రయిస్తున్నాయని, వాటికి సంబంధించిన 37 యాప్‌లు ఉన్నాయని మొజిల్లా వివరించింది. మానసిక ఆరోగ్యానికి కూడా అదే మార్గాన్ని అనుసరిస్తారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-08T03:00:01+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *