జీ20 డిన్నర్ : జీ20 సదస్సు.. రాష్ట్రపతి విందుకు ఖర్గేకు ఆహ్వానం అందలేదు..

న్యూఢిల్లీ : జి20 నేతల గౌరవార్థం శనివారం రాష్ట్రపతి ద్రౌపది ముర్ము ఏర్పాటు చేసిన విందుకు కాంగ్రెస్‌ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున ఖర్గేకు ఆహ్వానం అందలేదు. కేబినెట్‌ మంత్రి హోదాలో ఉన్నప్పటికీ ఆయనకు ఆహ్వానం అందలేదని ఆయన కార్యాలయం శుక్రవారం వెల్లడించింది. అయితే విశ్వసనీయ వర్గాల సమాచారం ప్రకారం ఈ విందుకు ముఖ్యమంత్రులు, మంత్రులు, ప్రభుత్వ ప్రధాన కార్యదర్శులకు మాత్రమే ఆహ్వానం అందినట్లు తెలుస్తోంది. ఈ విందుకు రాజకీయ పార్టీల అధ్యక్షులకు ఆహ్వానం అందలేదని తెలుస్తోంది.

ఈ విందుకు మాజీ ప్రధానులు దేవెగౌడ, మన్మోహన్ సింగ్‌లను ఆహ్వానించారు. ఈ విందులో బీహార్ ముఖ్యమంత్రి నితీష్ కుమార్, జార్ఖండ్ సీఎం హేమంత్ సోరెన్, పశ్చిమ బెంగాల్ సీఎం మమతా బెనర్జీ, తమిళనాడు సీఎం ఎంకే స్టాలిన్, ఢిల్లీ సీఎం అరవింద్ కేజ్రీవాల్, పంజాబ్ సీఎం భగవంత్ మాన్ పాల్గొంటారని తెలిపారు.

ఆహ్వానితులందరూ శనివారం సాయంత్రం 5.45 గంటలలోపు పార్లమెంటు భవనానికి అందుబాటులో ఉండాలని అధికారులు కోరారు. అక్కడి నుంచి భారత్ మండపానికి తీసుకెళ్లేందుకు ప్రత్యేక ఏర్పాట్లు చేసినట్లు తెలిపారు. వీవీఐపీల రద్దీ, ట్రాఫిక్ ఆంక్షల కారణంగా ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నారు.

G20 సదస్సు జరిగే భారత్ మండపంలోకి ఆహ్వానితుల వాహనాలను అనుమతించరు. కేబినెట్ మంత్రులు, సహాయ మంత్రులు, ముఖ్యమంత్రులు, కార్యదర్శులు, ఇతర ప్రత్యేక అతిథులను వారి నివాసాల నుంచి పార్లమెంట్ హౌస్‌కు తీసుకొచ్చేందుకు ఢిల్లీ పోలీసులు ప్రత్యేక ఏర్పాట్లు చేశారు.

ఢిల్లీలోని ప్రగతి మైదాన్‌లోని ఇండియా ట్రేడ్ ప్రమోషన్ ఆర్గనైజేషన్ కాంప్లెక్స్‌లో భారత్ మండపాన్ని ఏర్పాటు చేశారు. మల్టీ ఫంక్షన్ హాల్‌లో విందు ఏర్పాటు చేశారు. ఈ వేదిక వద్ద అన్ని దేశాల అధినేతలకు స్వయంగా ప్రధాని మోదీ స్వాగతం పలుకుతారు. వీరందరికీ శనివారం కూడా మోడీ వర్కింగ్ లంచ్ ఇవ్వనున్నారు. శనివారం ఉదయం 9 గంటలకు మోదీ ఇక్కడికి చేరుకుంటారు.

రాష్ట్రపతులు, ప్రధానులు, విదేశాంగ మంత్రుల నేతృత్వంలో దాదాపు 40 బృందాలు రానున్నాయి. సెక్రటరీ జనరల్ లేదా ఎగ్జిక్యూటివ్ డైరెక్టర్ నేతృత్వంలోని వివిధ అంతర్జాతీయ సంస్థల ప్రతినిధులు కూడా ఉన్నారు. ఒక్కో ప్రతినిధి బృందంలో 150 నుంచి 200 మంది ప్రతినిధులు ఉంటారు. వీరితో పాటు సెక్యూరిటీ సిబ్బంది, మీడియా ప్రతినిధులు, క్యాటరింగ్ తదితర కార్యకలాపాలు పాల్గొంటాయి. శనివారం భారత్ మండపంలో మొత్తం 10,000 మంది పాల్గొంటారని జి20 ఆపరేషన్స్ విభాగం ప్రత్యేక కార్యదర్శి ముక్తేష్ పరదేశి తెలిపారు.

ఇది కూడా చదవండి:

నగరంలో నాలుగు చోట్ల వినాయక విగ్రహాల నిమజ్జనం

సనాతన ధర్మం : సనాతన ధర్మంపై యోగి ఆదిత్యనాథ్ సంచలన వ్యాఖ్యలు

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-08T12:28:40+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *