హాంకాంగ్ వర్షాలు: భారీ వర్షాలు.. హాంకాంగ్ నగరం నీటిలో మునిగిపోయింది

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-08T16:11:59+05:30 IST

దక్షిణ చైనాలోని హాంకాంగ్ నగరంలో మునుపెన్నడూ లేని విధంగా భారీ వర్షాలు కురిశాయి. ఈ దెబ్బకు.. నగరమంతా చెరువులా మారింది. వీధులు, సబ్‌వేలు జలమయమయ్యాయి. గురువారం రాత్రి 11 గంటల నుంచి 12 గంటల వరకు…

హాంకాంగ్ వర్షాలు: భారీ వర్షాలు.. హాంకాంగ్ నగరం నీటిలో మునిగిపోయింది

దక్షిణ చైనాలోని హాంకాంగ్ నగరంలో మునుపెన్నడూ లేని విధంగా భారీ వర్షాలు కురిశాయి. ఈ దెబ్బకు.. నగరమంతా చెరువులా మారింది. వీధులు, సబ్‌వేలు జలమయమయ్యాయి. గురువారం ఉదయం 11 గంటల నుంచి మధ్యాహ్నం 12 గంటల వరకు 158.1 మి.మీ వర్షం కురిసినట్లు నివేదికలో తేలింది. 1884 తర్వాత ఒక్క గంట వ్యవధిలో ఇంత వర్షం పడడం ఇదే తొలిసారి. హాంకాంగ్‌లో 140 ఏళ్లలో ఈ స్థాయి వర్షపాతం నమోదు కాలేదని వాతావరణ శాఖ తెలిపింది. కౌలూన్ మరియు నగరంలోని ఉత్తర భాగంలో ఎక్కువ వర్షం పడింది. రాత్రి 10 గంటల నుంచి అర్ధరాత్రి వరకు 200 మి.మీ వర్షం కురిసింది. మరికొన్ని చోట్ల 24 గంటల్లో 19.5 సెంటీమీటర్ల వర్షం కురిసింది.

కొద్దిరోజుల క్రితం హాంకాంగ్ నగరాన్ని పెను తుపాను తాకింది. దాన్నుంచి ఇంకా తేరుకుంటుండగానే ఇటీవల కురిసిన భారీ వర్షాలకు అతలాకుతలమైంది. వరదల కారణంగా నగరంలోని పలు ప్రాంతాల్లో రవాణా సేవలు, వ్యాపారాలు నిలిచిపోయాయి. వాంగ్‌టై జిల్లాలోని రైల్వే స్టేషన్‌లో వరద నీరు చేరడంతో రైల్వే శాఖ కూడా సర్వీసులను నిలిపివేసింది. హాంకాంగ్ నగరాన్ని కౌలూన్ ద్వీపకల్పంతో కలిపే రహదారి కూడా జలమయమైంది. ఈ నగరంలో 75 లక్షల మంది ప్రజలు నివసిస్తున్నారు, ఈ వరదల కారణంగా చాలా మంది నిరాశ్రయులయ్యారు. గత 24 గంటల్లో 83 మంది ఆసుపత్రి పాలవగా, ఇద్దరు మరణించారని అత్యవసర విభాగం అధికారులు వెల్లడించారు. వరదల్లో చిక్కుకున్న వారిని రక్షించేందుకు అధికారులు సహాయక చర్యలు చేపట్టారు. శుక్రవారం అర్థరాత్రి వరకు వరద తీవ్రత తగ్గే అవకాశం లేదని అధికారిక వర్గాలు వెల్లడించాయి.

వాస్తవానికి గురువారం సాయంత్రం హాంకాంగ్‌లో అత్యధిక వర్షపాతం నమోదవుతుందని వాతావరణ శాఖ వెల్లడించింది. ‘బ్లాక్’ హెచ్చరిక జారీ చేసింది. నిత్యావసర ఉద్యోగులను మాత్రమే కార్యాలయాలకు పిలవాలని, మిగిలిన వారిని ఇళ్లకే పరిమితం చేయాలని ప్రభుత్వం ఆదేశాలు జారీ చేసింది. ముందస్తు చర్యలు ఎందుకు తీసుకోలేదని నెటిజన్లు ఆన్‌లైన్‌లో ప్రశ్నిస్తున్నారు. ఈ భారీ వర్షంతో నగరం మొత్తం అతలాకుతలం అవుతుండగా.. అధికారులు ఏం చేస్తున్నారని ప్రజలు ప్రశ్నిస్తున్నారు. మరోవైపు, ఈ వర్షపాత సూచనను తుఫాన్‌తో పోల్చలేమని, పరిస్థితిని పరిష్కరించడానికి వివిధ విభాగాలు రాత్రంతా పనిచేశాయని హాంకాంగ్ నంబర్ 2 అధికారి ఎరిక్ చాన్ తెలిపారు. ఇదిలా ఉండగా, వరదలతో నిండిన వీధుల వీడియోలు సోషల్ మీడియాలో వైరల్ అవుతున్నాయి. వీధుల్లో నావిగేట్ చేయడానికి రెస్క్యూ టీమ్‌లు తెప్పలను ఉపయోగిస్తున్నాయి.

హాంకాంగ్ నగరంలోనే కాదు.. దక్షిణ చైనాలోని షెంజెన్ నగరంలో కూడా భారీ వర్షాలు కురుస్తున్నాయి. 1952 తర్వాత ఈ స్థాయిలో వర్షపాతం నమోదు కావడం ఇదే తొలిసారి. వర్షం కారణంగా గ్వాంగ్‌డాంగ్ ప్రావిన్స్‌లో వందలాది విమానాలు రద్దు చేయబడ్డాయి. వరదల వల్ల లోతట్టు ప్రాంతాలన్నీ నీట మునిగే ప్రమాదం ఉందని, ప్రజలంతా అప్రమత్తంగా ఉండాలని అధికారులు హెచ్చరికలు జారీ చేశారు. దీంతోపాటు సహాయక చర్యలు చేపట్టాలని అధికారులకు ఆదేశాలు జారీ చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-08T16:11:59+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *