కేరళ ఉప ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్ మాజీ సీఎం కుమారుడు చరిత్రాత్మక విజయం సాధించారు

తిరువనంతపురం: కేరళ (కేరళ)లోని పుతుపల్లి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గానికి జరిగిన ఉప ఎన్నికలో కాంగ్రెస్ పార్టీ ఘన విజయం సాధించింది. ఆ పార్టీ అభ్యర్థిగా బరిలో నిలిచిన చాందీ ఊమెన్‌ 37 వేల ఓట్ల ఆధిక్యతతో గెలుపొందారు. చాందీ ఊమెన్‌కు 80,144 ఓట్లు రాగా, సీపీఎం అభ్యర్థి జేసీ థామస్‌కు 42,425 ఓట్లు వచ్చాయి. బీజేపీ అభ్యర్థి లిగిన్‌లాల్‌కు 6,558 ఓట్లు వచ్చాయి.

ప్రముఖ కాంగ్రెస్ నాయకుడు, మాజీ ముఖ్యమంత్రి దివంగత ఊమన్ చాందీ కుమారుడు చండియుమన్. ఊమన్ చాందీ చాలా కాలం పాటు పుతుపల్లి నియోజకవర్గానికి ప్రాతినిధ్యం వహించారు. 2011 అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో ఊమన్ చాందీ అత్యధికంగా 33,255 ఓట్లు సాధించగా, ఇప్పుడు ఆయన కుమారుడు చాందీ ఊమన్ ఆ రికార్డును అధిగమించారు. ఊమన్ చాందీ ఇటీవల మృతి చెందడంతో సెప్టెంబర్ 5న పుతుప్పలి నియోజకవర్గానికి ఉప ఎన్నిక జరిగింది.

ఇది మా నాన్నకు 13వ విజయం..

గెలుపు అనంతరం చాందీ ఊమన్ మాట్లాడుతూ.. ‘‘ఇది మా నాన్నకు 13వ విజయం. పుటుపల్లిలోని ప్రతి కుటుంబంలో తాను సభ్యుడినని, తండ్రిగా, అన్నగా, కొడుకుగా అందరూ తన తండ్రిని ప్రేమించేవారని అన్నారు. తన తండ్రిలాగే ప్రజలకు దగ్గరగా ఉంటాడు. ఈ విజయం తన తండ్రిని అభిమానించే ప్రజల విజయమని, తన తండ్రి 53 ఏళ్లుగా ఈ నియోజకవర్గ అభివృద్ధికి కృషి చేశారన్నారు. అలాగే చూసుకుంటానని చెప్పారు. అభివృద్ధి కొనసాగుతుందని, తండ్రి వ్యతిరేకులకు అభివృద్ధితోనే సమాధానం చెబుతామన్నారు.

మోడీ-పినరాయ్ ప్రభుత్వాలకు ఇది స్పష్టమైన సందేశం

పుటుపల్లి ఉప ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్ చారిత్రాత్మక విజయంపై ఆ పార్టీ నేత రమేష్ చెన్నితైల మీడియాతో మాట్లాడుతూ.. ఈ గొప్ప విజయం మోదీ, పినరయి విజయన్ ప్రభుత్వానికి స్పష్టమైన సందేశమని అన్నారు. పుటుపల్లిలో బీజేపీ, సీపీఎంలను ప్రజలు తరిమికొట్టారని, కేరళలో జరిగిన ఏ ఉప ఎన్నికల్లోనూ ఇంత భారీ మెజార్టీతో ఎవరూ గెలవలేదన్నారు. ఈ విజయం ద్వారా కాంగ్రెస్ పార్టీ చాలా స్పష్టమైన సందేశాన్ని ఇచ్చిందన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-08T16:02:15+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *