శ్రీమంతుడు: ఈ ఘనత సాధించిన తొలి తెలుగు సినిమాగా ‘శ్రీమంతుడు’ రికార్డు సృష్టించింది

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-08T14:04:32+05:30 IST

సూపర్‌స్టార్ మహేష్ బాబు, కొరటాల శివ కాంబినేషన్‌లో రూపొందిన ఫ్యామిలీ ఎంటర్‌టైనర్ చిత్రం ‘శ్రీమంతుడు’. 8 సంవత్సరాల క్రితం (2015లో) విడుదలై భారీ బ్లాక్ బస్టర్ విజయాన్ని అందుకున్న ఈ చిత్రాన్ని మైత్రి మూవీ మేకర్స్ నిర్మించింది. ఈ చిత్రం ఇప్పుడు యూట్యూబ్‌లో 200 M+ వ్యూస్‌ను దాటిన తొలి తెలుగు చిత్రంగా రికార్డు సృష్టించింది.

శ్రీమంతుడు: ఈ ఘనత సాధించిన తొలి తెలుగు సినిమాగా 'శ్రీమంతుడు' రికార్డు సృష్టించింది

శ్రీమంతుడు సినిమా స్టిల్

సూపర్ స్టార్ మహేష్ బాబు (సూపర్ స్టార్ మహేష్ బాబు), కొరటాల శివ (కొరటాల శివ) కాంబినేషన్‌లో వచ్చిన పూర్తిస్థాయి ఫ్యామిలీ ఎంటర్‌టైనర్ చిత్రం ‘శ్రీమంతుడు’ (శ్రీమంతుడు). 8 సంవత్సరాల క్రితం (2015) విడుదలై భారీ బ్లాక్ బస్టర్ విజయాన్ని అందుకున్న ఈ చిత్రాన్ని మైత్రీ మూవీ మేకర్స్ నిర్మాతలు నిర్మించారు. ఈ సినిమా అప్పట్లో బాక్సాఫీస్ వద్ద ‘నాన్ బాహుబలి’ హిట్ గా రికార్డులు సృష్టించింది. దాదాపు 8 ఏళ్ల తర్వాత ఇప్పుడు ‘శ్రీమంతుడు’ చిత్రం మరో అరుదైన ఘనత సాధించింది. అంటే..

యూట్యూబ్‌లో 200 మిలియన్ వ్యూస్ సాధించిన తొలి తెలుగు సినిమాగా ‘శ్రీమంతుడు’ రికార్డు సృష్టించింది. ఈ చిత్రం యూట్యూబ్‌లో అత్యధిక వ్యూస్‌తో అత్యధిక లైక్‌లు పొందిన తెలుగు చిత్రంగా నిలిచింది. ఈ సందర్భాన్ని పురస్కరించుకుని చిత్రయూనిట్‌తో పాటు మహేష్ బాబు (మహేష్ బాబు) అభిమానులంతా సోషల్ మీడియా వేదికగా ఆనందం వ్యక్తం చేస్తున్నారు. శ్రీమంతుడు గ్రామ దత్తత నేపథ్యంలో కొరటాల శివ నిర్మించారు. తన తండ్రి పుట్టిన గ్రామాన్ని దత్తత తీసుకున్న ఓ ఆదర్శ యువకుడి కథ ఇది. ఈ సినిమా గ్రామాల ప్రాముఖ్యతను, మానవీయ విలువలను నేర్పుతుంది. (యూట్యూబ్ రికార్డ్ క్రియేట్ చేసిన శ్రీమంతుడు)

Srimanthudu-Movie.jpg

మైత్రీ మూవీ మేకర్స్ తొలి నిర్మాణ సంస్థగా గుర్తింపు పొందిన ఈ చిత్రంలో శృతి హాసన్ కథానాయికగా నటించగా, రాజేంద్రప్రసాద్, జగపతిబాబు, సుకన్య, తులసి కీలక పాత్రలు పోషించారు. ప్రస్తుతం మైత్రీ మూవీ మేకర్స్ టాలీవుడ్ అగ్ర నిర్మాణ సంస్థగా వెలుగొందుతున్న సంగతి తెలిసిందే. కాగా.. ‘శ్రీమంతుడు’ చిత్రానికి రాక్‌స్టార్ దేవిశ్రీ ప్రసాద్ (దేవిశ్రీ ప్రసాద్) సంగీతం అందించారు. ఈ సినిమా ఇప్పటికే ఎన్నో అవార్డులను సొంతం చేసుకున్న సంగతి తెలిసిందే.

==============================

*************************************

*************************************

****************************************

****************************************

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-08T14:04:32+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *