భారత్-భారత్ వివాదం: దేశాన్ని విభజించేందుకు బీజేపీ ప్రయత్నిస్తోంది: ఖర్గే

రాజ్‌నంద్‌గావ్: భారత్-భారత్ వివాదంపై అధికార బీజేపీ దృష్టి సారించిందని కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున్ ఖర్గే విమర్శించారు. దేశాన్ని విభజించేందుకు బీజేపీ ప్రయత్నిస్తోందన్నారు. భారతదేశాన్ని సమైక్యంగా ఉంచేందుకు కాంగ్రెస్ కట్టుబడి ఉందన్నారు. అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు సిద్ధమవుతున్న ఛత్తీస్‌గఢ్‌లోని రాజ్‌నంద్‌గావ్ జిల్లా తేక్వా గ్రామంలో శుక్రవారం నిర్వహించిన ‘భరోసా కా సమ్మేళన్’ కార్యక్రమంలో ఖర్గే పాల్గొన్నారు. ఈ సందర్భంగా ఆయన మాట్లాడుతూ.. ‘ఇండియా’ అనే పదాన్ని బీజేపీ ఎందుకు ద్వేషిస్తోందని, ‘స్టార్టప్ ఇండియా’, ‘డిజిటల్ ఇండియా’, ‘స్కిల్ ఇండియా’, ‘మేక్ ఇన్ ఇండియా’ అని ఎందుకు పెట్టారని ప్రశ్నించారు. ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో ఐదేళ్లలో భూపేష్ బఘేల్ ప్రభుత్వం ఏం చేసిందో చూసి రావాలని నరేంద్ర మోదీని విమర్శించాడు.

‘‘లోక్‌సభ ఎన్నికల కోసం ‘ఇండియా’ కూటమిని ఏర్పాటు చేసుకున్నాం.. దేశం పేరును భారత్‌ నుంచి భారత్‌గా మారుస్తామని చెబుతోంది. రాజ్యాంగంలోనే భారత్‌, భారత్‌ అనే రెండు పేర్లు ఉన్నాయి.. మరి ఇప్పుడు ఎందుకు వివాదం సృష్టిస్తున్నారు? అని ఖర్గే ప్రశ్నించారు.తాము భారత్‌ను ప్రేమిస్తున్నామని, రాహుల్ గాంధీ కూడా భారత్ జోడో పేరుతో కన్యాకుమారి నుంచి కాశ్మీర్ వరకు పాదయాత్ర చేశారని, భారత్‌ను సమైక్యంగా ఉంచేందుకు తాము కృషి చేస్తుంటే బీజేపీ దేశాన్ని విభజించేందుకు ప్రయత్నిస్తోందని ఆరోపించారు.

జి-20లో…

హింసాత్మక మణిపూర్ వైపు కూడా చూడని ప్రధాని ఢిల్లీలో జి-20 సదస్సు నిర్వహిస్తున్నారని, ఎక్కడ చూసినా ఆయన ఫొటోలు, పోస్టర్లే ​​కనిపిస్తున్నాయన్నారు. తన మంత్రులు, మహాత్మాగాంధీ, పండిట్ జవహర్ లాల్ నెహ్రూ ఫొటోలు ఎక్కడా లేవని, అన్నీ మోదీ ఫొటోలేనని విమర్శించారు.

ఉదయనిధి వ్యాఖ్యలపై..

డీఎంకే నేత ఉదయనిధి సనాతన ధర్మంపై స్టాలిన్ చేసిన వ్యాఖ్యలపై రాజకీయ దుమారం రేగడంతో మతం వేరు, రాజకీయాలు వేరు, రెండింటికీ ముడిపెట్టరాదని అన్నారు. “నేను ఎవరి మతం గురించి మాట్లాడటానికి ఇక్కడకు రాలేదు. పేదల కోసం ఉద్దేశించిన భరోసా కా సమ్మేళనానికి వచ్చాను. మతం మరియు రాజకీయాలు పరస్పర విరుద్ధమైనవి. రెండూ కలిసి చూడకూడదు. నేను దాని గురించి చర్చించదలచుకోలేదు” అని ఖర్గే అన్నారు. స్పష్టం చేసింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-08T18:50:29+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *