తెలంగాణలో జమిలి ఎన్నికలపై కిషన్‌రెడ్డి తీవ్ర వ్యాఖ్యలు చేశారు

ఎన్నికలకు సిద్ధం కావాలని, మీ పని మీరు చేసుకోండని నేతలకు దిశానిర్దేశం చేశారు. కిషన్ రెడ్డి – జమిలి ఎన్నికలు

తెలంగాణలో జమిలి ఎన్నికలపై కిషన్‌రెడ్డి తీవ్ర వ్యాఖ్యలు చేశారు

కిషన్ రెడ్డి – జమిలి ఎన్నికలు

కిషన్‌రెడ్డి – జమిలి ఎన్నికలు: హైదరాబాద్‌లో జరిగిన బీజేపీ అధికార ప్రతినిధుల సమావేశంలో తెలంగాణ బీజేపీ అధ్యక్షుడు కిషన్‌రెడ్డి కీలక వ్యాఖ్యలు చేశారు. తెలంగాణలో జమిలి ఎన్నికలు ఉండవని అన్నారు. అసెంబ్లీ షెడ్యూల్ ప్రకారమే ఎన్నికలు జరుగుతాయని స్పష్టం చేశారు. అసెంబ్లీ, లోక్‌సభలకు ఒకేసారి ఎన్నికలు నిర్వహించబోమని కిషన్‌రెడ్డి వెల్లడించారు.

శుక్రవారం (సెప్టెంబర్ 8) హైదరాబాద్ నాంపల్లిలోని బీజేపీ రాష్ట్ర కార్యాలయంలో కార్యవర్గ సమావేశం జరిగింది. ఈ సమావేశానికి ముఖ్య నేతలు హాజరయ్యారు. రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు కిషన్ రెడ్డి వారికి దిశానిర్దేశం చేశారు. జమిలి ఎన్నికలపై కిషన్ రెడ్డి స్పందించారు. తెలంగాణలో అసెంబ్లీ ఎన్నికలు షెడ్యూల్ ప్రకారమే జరుగుతాయని చెప్పారు. కిషన్ రెడ్డి వ్యాఖ్యలు రాష్ట్ర రాజకీయాల్లో ప్రాధాన్యతను సంతరించుకున్నాయి. జమిలి ఎన్నికలు, అసెంబ్లీ, లోక్‌సభ ఎన్నికలు ఒకేసారి జరగనున్నాయని వార్తలు వస్తున్నాయి.

ఇది కూడా చదవండి..జమిలి ఎన్నికలు: జమిలి ఎన్నికల సమస్యలేంటి..తెలంగాణ ఎన్నికలు వాయిదా పడే అవకాశం ఉందా?

ఇలాంటి సమయంలో తెలంగాణలో జమిలి ఎన్నికలు జరగవని కిషన్ రెడ్డి తేల్చి చెప్పారు. అసెంబ్లీ, లోక్‌సభకు వేర్వేరుగా ఎన్నికలు నిర్వహిస్తామని ఆయన తేల్చిచెప్పారు. షెడ్యూల్ ప్రకారమే అసెంబ్లీ ఎన్నికలు జరుగుతాయని కిషన్ రెడ్డి నేతలకు తెలిపారు. నీ పని చేయి. ఎన్నికలకు సిద్ధం కావాలని కిషన్ రెడ్డి పార్టీ నేతలకు దిశానిర్దేశం చేశారు. జమిలి ఎన్నికలు ఉండవని కిషన్ రెడ్డి చేసిన వ్యాఖ్యలు రాష్ట్ర రాజకీయాల్లో చర్చకు దారితీశాయి.

ఈ నెలలో జరగనున్న పార్లమెంట్ ప్రత్యేక సమావేశంలో జమిలి ఎన్నికలకు సంబంధించిన బిల్లుపై కీలక చర్చ జరుగుతోంది. ఇలాంటి తరుణంలో కిషన్ రెడ్డి చేసిన వ్యాఖ్యలు రాష్ట్ర రాజకీయ వర్గాల్లో హాట్ టాపిక్ గా మారాయి. పార్లమెంట్ సమావేశాల్లో జమిలి ఎన్నికలకు సంబంధించిన బిల్లు ఉండదని కిషన్ రెడ్డి వ్యాఖ్యలతో స్పష్టమవుతున్నదన్న అభిప్రాయం వ్యక్తమవుతోంది. పార్లమెంటు సాధారణ సమావేశాల్లో జమిలి ఎన్నికలకు సంబంధించిన బిల్లు పెడతారా? లేదా? దీనిపై త్వరలోనే క్లారిటీ రానుంది.

ఇది కూడా చదవండి..జమిలి ఎన్నికలు: ఒకే దేశం, ఒకే ఎన్నికలు.. బీజేపీ వ్యూహం ఏంటి.. విపక్షాల అభ్యంతరాలేంటి?

ఇదిలావుంటే.. ఇప్పుడు దేశ వ్యాప్తంగా జమిలి ఎన్నికల అంశంపై హాట్ హాట్ చర్చ నడుస్తోంది. జమిలి ఎన్నికలపై కేంద్రంలోని బీజేపీ ప్రభుత్వం దూకుడు పెంచింది. దేశవ్యాప్తంగా అన్ని రాష్ట్రాల శాసనసభలకు, లోక్ సభకు ఒకేసారి ఎన్నికలు నిర్వహించేందుకు కేంద్రం ప్రయత్నాలను ముమ్మరం చేసినట్లు తెలుస్తోంది. ఈ నెలలోనే పార్లమెంట్‌ ప్రత్యేక సమావేశాలకు పిలుపునివ్వడం ద్వారా జమిలి ఎన్నికలపై దేశవ్యాప్తంగా చర్చకు తెరలేచింది. ఆ వెంటనే మాజీ రాష్ట్రపతి రామ్‌నాథ్‌ కోవింద్‌ నేతృత్వంలో 8 మంది సభ్యులతో కమిటీని కూడా ఏర్పాటు చేస్తున్నట్లు కేంద్రం ప్రకటించింది. ఒకే దేశం ఒకే ఎన్నికల విధానానికి కేంద్రం మొగ్గు చూపడంతో జమిలి ఎన్నికల అంశం దేశవ్యాప్తంగా చర్చనీయాంశంగా మారింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *