పిగ్ ఎంబ్రియో : పంది పిండంలో మనిషి కిడ్నీ అభివృద్ధి.. చైనా పరిశోధకులు అద్భుతం

పంది కణాలు మరియు మానవ కణాల కలయికతో తయారైన ఈ మూత్ర పిండము 28 రోజుల తర్వాత మానవ మూత్ర పిండంగా రూపాంతరం చెందిందని పరిశోధనకు నాయకత్వం వహించిన సీనియర్ ప్రొఫెసర్ లై లియాంగ్వు పేర్కొన్నారు.

పిగ్ ఎంబ్రియో : పంది పిండంలో మనిషి కిడ్నీ అభివృద్ధి.. చైనా పరిశోధకులు అద్భుతం

పిగ్ పిండంలో మానవ కిడ్నీ

పిగ్ ఎంబ్రియోలో హ్యూమన్ కిడ్నీ : ఏళ్ల తరబడి అవయవ మార్పిడి కోసం ఎదురుచూస్తున్న వారికి పరిశోధకులు శుభవార్త అందించారు. చైనాలోని గ్వాంగ్‌జౌ ఇనిస్టిట్యూట్ పరిశోధకులు ఓ అద్భుతాన్ని సృష్టించారు. పంది పిండంలో మానవ మూత్ర పిండాన్ని అభివృద్ధి చేశారు. గ్వాంగ్‌జౌ ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ బయోమెడిసిన్ అండ్ హెల్త్ శాస్త్రవేత్తలు దీనిని విజయవంతంగా పరిశోధించారు.

పంది కణాలు మరియు మానవ కణాల కలయికతో తయారైన ఈ మూత్ర పిండము 28 రోజుల తర్వాత మానవ మూత్ర పిండంగా రూపాంతరం చెందిందని పరిశోధనకు నాయకత్వం వహించిన సీనియర్ ప్రొఫెసర్ లై లియాంగ్వు తెలిపారు. పరిశోధన ఫలితాలు సెల్ స్టెమ్ సెల్ జర్నల్‌లో ప్రచురించబడ్డాయి. మానవ అవయవ మార్పిడికి డిమాండ్ పెరుగుతున్నందున, ఇతర జీవుల నుండి అవయవాలను అభివృద్ధి చేయడానికి పరిశోధకులు సంవత్సరాలుగా కృషి చేస్తున్నారు.

మానవ పిండం: కృత్రిమ పిండం.. పురుషుడు, స్త్రీ కలయిక లేకుండానే పిండాన్ని సృష్టించిన ఇజ్రాయెల్ శాస్త్రవేత్తలు అద్భుతం

గ్వాంగ్‌జౌలోని పరిశోధకులు కూడా దీనిపై దృష్టి సారించారు. పరిశోధనలో భాగంగా 1820 పంది పిండాలను సేకరించిన శాస్త్రవేత్తలు ల్యాబ్‌లో 13 పంది పిండాలను ఎంపిక చేశారు. వాటిలో మానవ ప్లూరిపోటెంట్ కణాలు ప్రవేశపెట్టబడ్డాయి. మానవ అవయవాలుగా రూపాంతరం చెందగల సామర్థ్యం ఉన్న ఈ కణాలకు రసాయనాల మిశ్రమాన్ని జోడించి కిడ్నీలను అభివృద్ధి చేశారు.

28 రోజుల తర్వాత, పంది పిండంలో మానవ కిడ్నీ కనుగొనబడింది. ఈ కిడ్నీల్లో 60 శాతం మానవ కణాలు, 40 శాతం పంది కణాలు ఉన్నాయని శాస్త్రవేత్తలు నిర్ధారించారు. అయితే, మానవ కణాల ఉనికి కారణంగా పంది రోగనిరోధక వ్యవస్థ కిడ్నీని తిరస్కరించిందని పరిశోధకులు వెల్లడించారు. దీనిపై పూర్తి స్థాయిలో పరిశోధనలు జరిపితే అవయవాల కొరత ఏర్పడే అవకాశం ఉందన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *